[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - HCM2014832026*

Phuongdh

Thành viên mới
Kính gửi chị Châu,

Với tình hình đứng yên hiện nay của F3, nhờ chị xem giúp nếu tháng 11.2022 chạy lại bình thường thì con nhà mình (sinh ngày 25Jan, 2000) có hy vọng được đi không, hay chắc chắn không được, cảm ơn chị.

Phuong

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Kính gửi chị PhuongChau,

Với tình hình đứng yên hiện nay của F3, nhờ chị xem giúp nếu tháng 11.2022 chạy lại bình thường thì con nhà mình (sinh ngày 25Jan, 2000) có hy vọng được đi không, hay chắc chắn không được, cảm ơn chị.

Phuong
Với tình hình diện visa tháng 11/2022 này các diện đều đang đứng yên, không có tiến triển gì khả quan cho lắm.
Bạn xem ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/lch-visa-thang-va-lch-mo-h-so-thang-11-2022.35056/#post-775341024
Vì thế trường hợp con của bạn tuổi CSPA sẽ tùy thuộc vào tình hình diễn biến lịch visa trong thời gian sắp tới.

Phuongdh

Thành viên mới
Dear chị Châu,

Hôm nay mình login vào CEAC thì được phản hồi thế này: "Please be advised that the case that you have attempted to access is not eligible for further processing by the National Visa Center at this time. Please contact the National Visa Center if you believe that you have received this message in error."
Chị cho hỏi là có thay đổi gì không hay hồ sơ có bị gì không mà không vào được chị nhỉ?

Nhân tiện, chị cho Phuong hỏi luôn là làm thế nào để mình biết hồ sơ mình đã hoàn tất 6 bước (6 bước hoàn tất hồ sơ NVC) hoặc đang còn dang dở ở bước nào?

Xin cảm ơn chị đã giúp đỡ bấy lâu nay, chúc chị sức khỏe và bình an.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dear chị PhuongChau,

Hôm nay mình login vào CEAC thì được phản hồi thế này: "Please be advised that the case that you have attempted to access is not eligible for further processing by the National Visa Center at this time. Please contact the National Visa Center if you believe that you have received this message in error."
Chị cho hỏi là có thay đổi gì không hay hồ sơ có bị gì không mà không vào được chị nhỉ?

Nhân tiện, chị cho Phuong hỏi luôn là làm thế nào để mình biết hồ sơ mình đã hoàn tất 6 bước (6 bước hoàn tất hồ sơ NVC) hoặc đang còn dang dở ở bước nào?

Xin cảm ơn chị đã giúp đỡ bấy lâu nay, chúc chị sức khỏe và bình an.
Hiện tại diện visa F3 đang mở hồ sơ đến trước ngày 08/11/2009.
Bạn xem lịch visa ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/lch-visa-va-lch-mo-h-so-thang-12-2022.35452/
Hồ sơ này của bạn có ngày ưu tiên 22/11/2010, chưa đến lượt được đáo hạn để mở. Vì thế bạn chưa thể đăng nhập login vào trang CEAC được, mà phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa. Khi nào nhận được thông báo mở hồ sơ từ NVC, thì lúc đó mới tiến hành thực hiện 6 bước theo quy định.
P/s: Cám ơn những lời chúc sức khỏe và bình an của bạn. Chúc hồ sơ gia đình bạn sắp tới luôn được thuận lợi may mắn, để sớm được xuất cảnh định cư đoàn tụ với gia đình.

Phuongdh

Thành viên mới
Dear chị Châu,

Nhờ chị hướng dẫn giúp: 6 bước là gồm những bước gì, và nếu được thì nhờ chị cho giúp hướng dẫn sơ bộ cách thức thực hiện các bước. Xin cảm ơn chị và chúc chị luôn vui khỏe.