[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - longhoang

longhoang

Thành viên tích cực
Xin chào các anh chị trong diễn đàn,

Vừa qua theo dõi trong diễn đàn thì thấy có nhiều gia đình nhận được giấy DS-2001, với mục đích xác nhận với LSQ là mình đã sẵn sàng cho việc phỏng vấn.

Nhưng đối với những gia đình có con trong diện CSPA, thì các gia đình có cần phải yêu lên LSQ khiếu nại CSPA từ ngay bước này không hay vẫn phải đợi đến khi có Thư Mời Phỏng Vấn? Vì khi nộp lại đơn này, họ yêu cầu nộp lại DS-230 Part 1.

Theo ý kiến và kinh nghiệm của các anh chị trong diễn đàn mình có nên báo cho họ sớm về các trường hợp CSPA nếu khi nhận được DS-2001 không?

LiemTruong

Thành viên mới
Chào bạn LongHoang,
Nhà Liêm nhận được thư đại sứ quán (Packet 3) bao gồm:(Tiếng Việt và Tiếng Anh)
- DS 2001
- Giấy hướng dẫn chụp hình
- Giấy hướng dẫn hồ sơ xin cấp định cư...v..v
- Giấy chứng nhận hồ sơ quân đội

Với thư yêu cầu của DSQ là chỉ được nộp lại DS2001 + DS230 Part I cho những người có tên trong danh sách mà thôi.

Ngoài ra có 1 note nữa là kiểm tra sai xót về tên họ, nếu sai mình phải báo lại cho DSQ biết.

Họ nhấn mạnh dương đơn không được gửi bất kỳ giấy tờ nào khác ngoài 2 thứ họ yếu cầu.

Cho nên Liêm nghĩ việc khiếu kiện kèm theo bộ Packet 3 này là không nên, nếu muốn khiếu kiện bạn nên soạn thư + yêu cầu DSQ tính lại tuổi để khiếu kiện (nhờ các anh chị có kinh nghiệm hướng dẫn)

Híc giờ thì Liêm hy vọng khi gửi lại Packet 3 cho DSQ nhà Liêm sẽ nhanh chóng có lịch phỏng vấn.

longhoang

Thành viên tích cực
Chào bạn Liêm,

Cám ơn thông tin của bạn rất nhiều. Mình hiện tại cũng đợi thư phỏng vấn thôi. Giấy tờ đã hoàn tất hết rồi. Bạn cho mình hỏi thêm. "Giấy chứng nhận hồ sơ quân đội" là giấy gì vậy bạn?

mytran

Cựu Ban điều hành
Chào longhoang
Giấy chứng nhận hồ sơ quân đội là các lọai giấy nhập ngũ, xuất ngũ hoặc đã có học tập ở những trường sỹ quan chuyên nghiệp khi đi lính ( đi bộ đội).... một người đang thi hành nghĩa vụ quân sự có hồ sơ xuất cảnh phải được cấp hồ sơ xuất ngủ...v...v
Nói chung là tất cả giấy tờ gì về quân đội liên quan đến người xin vi sa

Chúc mau có giấy phỏng vấn nghe Longhoang
Thân ái

LiemTruong

Thành viên mới
Chào bạn Liêm,

Cám ơn thông tin của bạn rất nhiều. Mình hiện tại cũng đợi thư phỏng vấn thôi. Giấy tờ đã hoàn tất hết rồi. Bạn cho mình hỏi thêm. "Giấy chứng nhận hồ sơ quân đội" là giấy gì vậy bạn?
Chúc gia đình bạn nhanh chóng nhận thư mời nhé :113:

longhoang

Thành viên tích cực
Cám ơn LiemTruong nhiều. Chắc giống như mấy bạn nói phải đợi đến cuối tháng 11 thì mình mới có thư mời. Vì giấy tờ mới completed hồi 26/10 thôi!

Mình còn 1 chặng đường nữa cũng khá là gay go: Khiếu nại CSPA, KSK và vào PV.

Chúc bạn may mắn!