[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - WAC0708251268

hang1451

Thành viên mới
WAC0708251268
PD: 1/2007 dien F3
WAC0723850883 dien F4
Cac anh chi co the xem giup em ho so nay duoc khong - em cung khong ranh lam va bao lau thi ho so se dao hanl001

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: giup gium em ho so voi

WAC0708251268
PD: 1/2007 dien F3
WAC0723850883 dien F4
Cac anh chi co the xem giup em ho so nay duoc khong - em cung khong ranh lam va bao lau thi ho so se dao hanl001
Cả 2 HS đều đang "Initial Review" ở Mỹ thôi nha bạn, chưa qua đến NVC.

- HS bạn có PD: 1/2007 diện F3 thì nếu tình trạng visa chậm như thế này hoài thì HS của bạn cũng phải 4- 5 năm nữa mới nhận được giấy mời pv. LSQ đang pv các HS có ngày PD trước 01-JAN 2002 (F3). Lịch visa của April có thể ngày mai hoặc mốt sẽ có.
- Diện F4 thì bạn khg ghi PD nên khg dự tính ngày pv cho bạn được.

hang1451

Thành viên mới

cho em hoi luon vao thang 7/2010 em co nhan duoc giay voi notice date dieu nay co nghia la gi

hang1451

Thành viên mới

them nua la em sinh nam 1990 vay den khi ho so dao han em co duoc di cung gia dinh khong, em cung co 1 dua em gai sinh nam 1993 vay hai chi em cua em co duoc di cung khong - xin cam on

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

cho em hoi luon vao thang 7/2010 em co nhan duoc giay voi notice date dieu nay co nghia la gi
Chị không biết nội dung của lá thư này nên khg giúp gì em được hết. nếu em copy giấy đó lên đây thì chị hoặc các ACE khác sẽ giúp dịch cho em. Nhiều lúc Sở DT đang process HS mà họ đang cần thêm giấy tờ gì thì họ gởi notice về nhà và có ghi rõ ràng mình cần phải bổ túc như thế nào nữa.

hang1451

Thành viên mới

day la noi dung thu cua em
the above petition has been approved. The petition indicates that the person for whom you are petitioning is in the United States and will apply for adjustment status. This information submitted with the petition shows that the person for whom you are petitioning is not eligible to file an adjustment of status application this time. Additional information about eligibility of about adjustment of status may be obtained from local USCIS ofice serving the area where the person for whom you are petitioning lives. Until the person for whom you are petitioning files an adjustment application, or applies for an immigrant visa, this approved petition will be stored in this office. If the person for whom you are petitioning become eligible to adjust status based on this petition, he or she should submit a copy of this notice with form I-485.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

day la noi dung thu cua em
the above petition has been approved. The petition indicates that the person for whom you are petitioning is in the United States and will apply for adjustment status. This information submitted with the petition shows that the person for whom you are petitioning is not eligible to file an adjustment of status application this time. Additional information about eligibility of about adjustment of status may be obtained from local USCIS ofice serving the area where the person for whom you are petitioning lives. Until the person for whom you are petitioning files an adjustment application, or applies for an immigrant visa, this approved petition will be stored in this office. If the person for whom you are petitioning become eligible to adjust status based on this petition, he or she should submit a copy of this notice with form I-485.
Dịch đại khái là như vầy:
HS định cư đã được approved. HS có ghi chú là NĐBL hiện đang sống ở Mỹ và sẽ làm HS chuyển diện di trú. Theo thông tin gởi kèm với HS này thi NĐBL không làm HS chuyển diện được trong lúc này. Muốn tìm hiểu thông tin thêm thì phải đến trụ sở USCIS tại địa phương của NĐBL đang sống. Từ giờ cho đến khi NĐBL nộp HS chuyển diện hoặc xin visa định cư thì HS vẫn nằm tại văn phòng này. Nếu NĐBL được cho phép chuyển diện dựa theo HS bảo lãnh này, người đó có thể nộp đơn I-485 và gởi kèm tờ thông báo này.

Nếu NĐBL đang sống (du học/du lịch) ở Mỹ thì người đó nên vào website USCIS.gov tìm địa chỉ văn phòng của họ ở đâu trong TP nơi NĐBL đang sống, vào đó hỏi thêm chi tiết. Nhớ cầm giấy notice này và passport/ID thì cảnh sát cho vào nhé. Nếu em biết NĐBL đang sống ở TP nào và thuộc tiểu bang nào không, cho chị biết thì chị sẽ ghi địa chỉ phòng USCIS giùm cho để đến đó hỏi.
Thân chào.

hang1451

Thành viên mới

vay em fai den do hoi tham ha chi- ma ho so cua em chua dao han ma- neu hoi tham thi fai hoi cai j- em dang song o arlington texas

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

vay em fai den do hoi tham ha chi- ma ho so cua em chua dao han ma- neu hoi tham thi fai hoi cai j- em dang song o arlington texas
Nếu bạn không có thắc mắc gì và muốn chờ đến ngày đáo hạn để nộp đơn luôn thì cũng được. Còn nếu bạn có thắc mắc gì thì cứ cầm theo cái notice và passport đến 1 trong những trụ sở USCIS sau (vì TP của bạn khg có USCIS field office nha): Dallas, El Paso, Harlingen, Houston, San Antonio

Bạn vào trang này kiếm địa chỉ gần TP em của bạn nhất để đi.
https://egov.uscis.gov/crisgwi/go?a...tor.office_type=LO&OfficeLocator.statecode=TX

Bạn còn mấy năm nữa mới được đáo hạn nếu tính theo visa hiện nay? Nhớ theo dõi notice đều đặn nha. Nhiều lúc họ cần thêm giấy tờ nữa thì mình nộp kịp thời. Trường hợp của bạn rất giống mình đó là bạn đã & đang ở Mỹ nên việc làm giấy tờ sau khi được approved sẽ êm xuôi hơn vì họ sẽ liên lạc trực tiếp với bạn ở Mỹ luôn. Đến ngày visa đáo hạn thì bạn chỉ cần nộp đơn xin chuyển diện, sau đó có phỏng vấn nhỏ, lăn dấu tay, chụp hình, nộp đơn xin SS# là xong. Tất cả đều làm ngay tại local field office luôn. Rất nhanh gọn. Chỉ cần bạn làm theo các giấy hẹn/notice là mọi chuyện êm xuôi. Đừng trễ hẹn hay delay là ok hết.