[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - WAC1390575331

Nhân hiền

Thành viên mới
Dạ cho em hỏi em là con ngoài giá thú của ba em nhưng trong khai sinh của em không có tên ba em. Ba em làm bảo lãnh cho em năm 2013 lúc làm hồ sơ em chưa xét nghiệm DNA ba em chỉ trình bày trong đơn như vậy thôi. hồ sơ của em kiểm tra thì thấy hiện ra như vậy
On August 6, 2013, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1390575331, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by September 5, 2013, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschangeto give us your new mailing address.

Như vậy là hồ sơ của mình được chấp nhận nhưng chưa mở phải không ạ. Nếu vậy trong thời gian chờ đợi em có phải làm gì thêm không ạ.

Nhân hiền

Thành viên mới
Dạ cho em hỏi thêm là cách xem case number HCM ở đâu ạ. E không biết số add có thể kiểm tra dùm em không ah

Nhân hiền

Thành viên mới
Năm 2015, em có sinh thêm 1 bé nhưng em chưa bổ sung thêm. Vậy khi nào mình mới bổ sung thêm được ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ cho em hỏi em là con ngoài giá thú của ba em nhưng trong khai sinh của em không có tên ba em. Ba em làm bảo lãnh cho em năm 2013 lúc làm hồ sơ em chưa xét nghiệm DNA ba em chỉ trình bày trong đơn như vậy thôi. Hồ sơ của em kiểm tra thì thấy hiện ra như vậy
On August 6, 2013, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1390575331, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by September 5, 2013, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschangeto give us your new mailing address.

Như vậy là hồ sơ của mình được chấp nhận nhưng chưa mở phải không ạ. Nếu vậy trong thời gian chờ đợi em có phải làm gì thêm không ạ.
Chào Nhân hiền,
Theo kết quả trên thì hồ sơ của bạn hiện tại ở USCIS đang giai đoạn xem xét ban đầu chưa được chấp thuận Approval Date, nên chưa có số hồ sơ Case Number HCM. Cũng như khi nào hồ sơ của bạn được chấp thuận. Sau đó chuyển về NVC mới có số HCM, và đến lượt đáo hạn được NVC thông báo mở, thì mới có thể bổ sung thêm tên bé mới sinh, để NVC xem xét giải quyết. Hiện tại bây giờ thì bạn cố gắng chờ thêm thời gian nữa. Vì hiện nay diện visa F3 chỉ đang xem xét giải quyết những hồ sơ đến trước ngày 22/08/2006, còn hồ sơ của bạn có ngày ưu tiên 06/08/2013, còn phải chờ khoảng 7 năm nữa mới đến lượt đáo hạn.

Nhân hiền

Thành viên mới
Vậy mình cần nộp thêm giấy tờ gì không ạ để được bên đó chấp nhận hồ sơ của mình ạ vì e làm cũng gần 6 năm mà vẫn chưa chấp thuận. Có khi nào họ ngâm hồ sơ mình luôn không ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Vậy mình cần nộp thêm giấy tờ gì không ạ để được bên đó chấp nhận hồ sơ của mình ạ vì em làm cũng gần 6 năm mà vẫn chưa chấp thuận. Có khi nào họ ngâm hồ sơ mình luôn không ạ.
Người bảo lãnh gọi điện cho USCIS để hỏi theo số này: Phone: 1-800-375-5283.