[Hồ sơ F3] Hồ sơ F3 - zero00789

zero00789

Thành viên tích cực
Cho em hỏi mẹ em ko còn hộ khẩu cũ vì bị thất lạc mà trích lục thì ko có ,chỉ còn học bạ cũ có thể thay thế làm bằng chứng được ko ? Hình ảnh thì đầy đủ.

dohoaibao

Thành viên tích cực
Ðề: pd20/6/2001

Anh có nghe nói có trường hợp khi phỏng vấn sử dụng học bạ củng ok đó vì học bạ có rất nhiều chữ ký của nhiều người

thanhnv

Thành viên tích cực

Chào bạn

Về bằng chứng thì khó mà đưa ra được 1 lời khuyên chung cho tất cả vì tùy thuộc vào hoàn cảnh của mỗi gia đình. Bạn cố gắng nhớ những giấy tờ gì có giá trị về mặt pháp lý hoặc thời gian giữa người bảo lãnh và người được bảo lãnh cũng như giữa những thành viên trong gia đình ở VN là tốt nhất. Về hộ khẩu, CA không bao giờ họ cấp bản trích lục cho bạn được vì lý do quản lý trật tự trị an. Tuy nhiên bạn có thể đến CA huyện/quận nơi cấp bản hộ khẩu cũ trước đây để xin cấp 1 bản photocopy rồi sau đó đóng dấu chứng thực của CA hay phòng tư pháp huyện/quận.

zero00789

Thành viên tích cực

Cảm ơn anh thanhnv và anh dohoaibao ,cho em hỏi thêm trường hợp gia đình em bị mất tờ khai gia đình cũ nên họ chỉ cấp tờ khai gia đình tạm có chữ ký phường xác nhận và không có mộc vì lúc đó năm 1976 ,vậy bây giờ đi công chứng lãnh sự quán có chấp nhận ko ?

thanhnv

Thành viên tích cực

Cảm ơn anh thanhnv và anh dohoaibao ,cho em hỏi thêm trường hợp gia đình em bị mất tờ khai gia đình cũ nên họ chỉ cấp tờ khai gia đình tạm có chữ ký phường xác nhận và không có mộc vì lúc đó năm 1976 ,vậy bây giờ đi công chứng lãnh sự quán có chấp nhận ko ?
Gia đình tôi cũng bị mất tờ khai gia đình sau năm 1975 và có làm đơn cớ mất nhưng có xác nhận của an ninh phường (lúc đó chưa có CA phường) và đóng tạm dấu của Ủy ban Phường. Chuyện qua rồi thôi thì có sao cứ cầm đi PV vậy. Tuy nhiên bạn có thể xin thêm photocopy hộ khẩu liên tục từ năm 1976 tới nay mà? Cái đó cũng có giá trị chứ! Giấy tờ này bạn đem đi công chứng tôi e rằng bên phòng công chứng họ sẽ từ chối đấy. Những cái này nên đem qua CA họ chứng thực cho bạn.