[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - anhtuanxnc

anhtuanxnc

Thành viên mới
Xin chào anh chị trong diễn đàn!
Tôi có người bạn gia đình được bảo lãnh theo diện F4 và nộp hồ sơ vào tháng 3 hay tháng 4 năm 2010.
Bạn mình nhờ mình hỏi là năm 2010 có một số tháng ưu tiên cho F4 xuống còn 8 năm phải không ạ?

sh3n123

Thành viên tích cực
Ðề: Xin hỏi về hồ sơ F4 nộp năm 2010

Theo mình biết thì cai' đó tuỳ thuộc vào lịch visa nhanh hay chậm , 8 năm cũng có thể nhưng chắc là không nhanh đến vậy đâu bạn

tien_thanh0711

Thành viên

Tôi có người bạn gia đình được bảo lãnh theo diện F4 và nộp hồ sơ vào tháng 3 hay tháng 4 năm 2010.
Bạn mình nhờ mình hỏi là năm 2010 có một số tháng ưu tiên cho F4 xuống còn 8 năm phải không ạ?
chỉ là tin đồn thôi bạn.@)@

hongtrienhoang

Thành viên tích cực

[/IMG]

anhtuanxnc

Thành viên mới

@tien_thanh0711 : luật sư của bạn tôi nói như vậy, không biết là họ có nói đúng không. Họ nói nộp hồ sơ bảo lãnh trong năm 2010 sẽ có một số tháng ưu tiên rút thời gian bảo lãnh xuống còn 8 năm.
@hongtrienhoang: mình không hiểu cái bảng bạn. Xin bạn giải thích rõ hơn. Vì bạn tôi nộp hồ sơ năm 2010 mà.

tien_thanh0711

Thành viên

@tien_thanh0711 : luật sư của bạn tôi nói như vậy, không biết là họ có nói đúng không. Họ nói nộp hồ sơ bảo lãnh trong năm 2010 sẽ có một số tháng ưu tiên rút thời gian bảo lãnh xuống còn 8 năm.
@hongtrienhoang: mình không hiểu cái bảng bạn. Xin bạn giải thích rõ hơn. Vì bạn tôi nộp hồ sơ năm 2010 mà.
ý của luật sư nói là những con số trên bảng do hongtrienhoang post lên đó bạn. vào năm 2010 từ tháng 9-> tháng 12 thì tổng thời gian từ lúc nộp hồ sơ đến lúc hồ sơ được đáo hạn là 8 năm + mấy tháng.
bạn hiểu sai ý của luật sư chứ không có chuyện ưu tiên cho 1 số tháng của năm 2010 được rút ngắn thời gian. Hiện tại F4 đang giải quyết cho những hồ sơ có PD trước ngày 22/06/2001.@_@

anhtuanxnc

Thành viên mới

@-@. Cất cái F4 vào trong góc tủ và tạm quên nó thôi.
Cám ơn tien_thanh0711 và hongtrienhoang đã giải đáp thắc mắc của tôi.

tien_thanh0711

Thành viên

@-@. Cất cái F4 vào trong góc tủ và tạm quên nó thôi.
Cám ơn tien_thanh0711 và hongtrienhoang đã giải đáp thắc mắc của tôi.
tạm quên thôi chứ đừng có quên luôn nha bạn. hi`hi`. thường xuyên vào diễn đàn để biết thêm về di trù nha bạn.@_@

anhtuanxnc

Thành viên mới

tạm quên thôi chứ đừng có quên luôn nha bạn. hi`hi`. thường xuyên vào diễn đàn để biết thêm về di trù nha bạn.@_@
Xuatnhapcanh.com có nhiều thông tin hữu ích và là nơi giao lưu của mọi người trong, ngoài nước nên tôi thường xuyên theo dõi thông tin ở đây.