[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - Darcy

Darcy

Thành viên mới
Chị ơi cho em hỏi là em sắp hoàn tất hồ sơ đi mỹ theo diện bão lãnh anh chị em của ba em, lúc làm hồ sơ em mới 12 tuổi, và chờ đến giờ em đã 24 tuổi rồi. Vậy em có được đi mỹ cùng với ba mẹ em không ạ.
Và nếu trước khi em chuẩn bị đi mỹ, em đi đăng ký kết hôn với người yêu của em ở việt nam, thì có ảnh hưởng gì đến thủ tục đi mỹ không? Và nếu đi được thì sau này em về bảo lãnh vợ em qua mỹ thì có bị vấn đề gì không ạ, em rất cám ơn, mong chị tư vấn giúp em.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị ơi cho em hỏi là em sắp hoàn tất hồ sơ đi Mỹ theo diện bảo lãnh anh chị em của ba em, lúc làm hồ sơ em mới 12 tuổi, và chờ đến giờ em đã 24 tuổi rồi. Vậy em có được đi Mỹ cùng với ba mẹ em không ạ.
Và nếu trước khi em chuẩn bị đi Mỹ, em đi đăng ký kết hôn với người yêu của em ở Việt Nam, thì có ảnh hưởng gì đến thủ tục đi Mỹ không? Và nếu đi được thì sau này Em về bảo lãnh vợ em qua Mỹ thì có bị vấn đề gì không ạ, em rất cám ơn, mong chị tư vấn giúp em.
Chào Darcy,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, cách post bài và đặt câu hỏi. Có đầy đủ thông tin hồ sơ, rồi sẽ được giúp, ở đây:
https://www.xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/

Darcy

Thành viên mới
Chào Darcy,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, cách post bài và đặt câu hỏi. Có đầy đủ thông tin hồ sơ, rồi sẽ được giúp, ở đây:
https://www.xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/
Thật sự rất xin lỗi vì em chưa nắm quy tắc post bài.
Nhưng hiện tại em không nắm thông tin hồ sơ, nhưng rất mong được chị giúp em giải đáp câu hỏi trên với ạ, em rất hoang mang. Mong chị hỗ trợ giúp em.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Thật sự rất xin lỗi vì em chưa nắm quy tắc post bài.
Nhưng hiện tại em không nắm thông tin hồ sơ, nhưng rất mong được chị giúp em giải đáp câu hỏi trên với ạ, em rất hoang mang. Mong chị hỗ trợ giúp em.
Trường hợp của bạn có liên quan đến vấn đề tính tuổi CSPA, mà bạn không biết được thông tin hồ sơ của gia đình như: Ngày ưu tiên Priority Date, Ngày chấp thuận Approval Date, cũng như đầy đủ ngày, tháng, năm sinh của bạn, thì làm sao diễn đàn có cơ sở để tính xem bạn có đủ tuổi CSPA để được xuất cảnh cùng gia đình hay không?

Darcy

Thành viên mới
Trường hợp của bạn có liên quan đến vấn đề tính tuổi CSPA, mà bạn không biết được thông tin hồ sơ của gia đình như: Ngày ưu tiên Priority Date, Ngày chấp thuận Approval Date, cũng như đầy đủ ngày, tháng, năm sinh của bạn, thì làm sao diễn đàn có cơ sở để tính xem bạn có đủ tuổi CSPA để được xuất cảnh cùng gia đình hay không?
dạ, em cám ơn chị, để em hỏi lại thông tin bên gia đình em ạ. còn nếu trường hợp "Và nếu trước khi em chuẩn bị đi mỹ, em đi đăng ký kết hôn với người yêu của em ở việt nam, thì có ảnh hưởng gì đến thủ tục đi mỹ không? Và nếu đi được thì sau này em về bảo lãnh vợ em qua mỹ thì có bị vấn đề gì không ạ, em rất cám ơn, mong chị tư vấn giúp em." thì như thế nào vậy chị Phương Châu. chị tư vấn giúp em với.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ, em cám ơn chị, để em hỏi lại thông tin bên gia đình em ạ. còn nếu trường hợp "Và nếu trước khi em chuẩn bị đi Mỹ, em đi đăng ký kết hôn với người yêu của em ở Việt Nam, thì có ảnh hưởng gì đến thủ tục đi Mỹ không? Và nếu đi được thì sau này em về bảo lãnh vợ em qua Mỹ thì có bị vấn đề gì không ạ, em rất cám ơn, mong chị tư vấn giúp em." thì như thế nào vậy chị PhuongChau. Chị tư vấn giúp em với.
Bạn là thành viên cùng đi với gia đình nếu như đủ tuổi CSPA, thì bạn phải giữ tình trạng độc thân cho đến khi phỏng vấn được cấp visa. Chứ không thể đăng ký kết hôn trước sẽ ảnh hưởng đến hồ sơ của gia đình bạn.

Darcy

Thành viên mới
Bạn là thành viên cùng đi với gia đình nếu như đủ tuổi CSPA, thì bạn phải giữ tình trạng độc thân cho đến khi phỏng vấn được cấp visa. Chứ không thể đăng ký kết hôn trước sẽ ảnh hưởng đến hồ sơ của gia đình bạn.
Em cám ơn chị, vậy nếu phỏng vấn xong có kết quả đậu, được nhận visa đi mỹ, xong em mới đi đăng ký kết hôn, vậy có ảnh hưởng gì đến hiện tại và sau này em có được bảo lãnh vợ em qua không ạ

Darcy

Thành viên mới
Rất mong chị Phương Châu tư vấn giúp em với ạ. Em cám ơn chị.
“nếu phỏng vấn xong có kết quả đậu, được nhận visa đi mỹ, rồi em mới đi đăng ký kết hôn trước khi qua mỹ, vậy có ảnh hưởng gì đến hiện tại và sau này em có được bảo lãnh vợ em qua không ạ”

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Rất mong chị PhuongChau tư vấn giúp em với ạ. Em cám ơn chị.
“Nếu phỏng vấn xong có kết quả đậu, được nhận visa đi Mỹ, rồi em mới đi đăng ký kết hôn trước khi qua Mỹ, vậy có ảnh hưởng gì đến hiện tại và sau này em có được bảo lãnh vợ em qua không ạ”
Trường hợp của bạn không có cơ sở để tính tuổi CSPA, thì làm sao biết bạn có đủ tuổi để được đi cùng gia đình hay không? Nên hỏi kỷ lại thông tin hồ sơ ở người bảo lãnh cho gia đình bạn. Rồi sẽ được tư vấn, hướng dẫn tiếp tục. Vậy nhé bạn.

Me Kit Kat

Thành viên mới
Đừng dại dột đăng ký kết hôn sau khi có visa cháu nhé, vì nếu đăng ký kết hôn và sau đó muốn bảo lãnh người đó đi Mỹ thì sẽ rất lâu đấy, trong khi nếu cháu qua được Mỹ và có thẻ xanh (vẫn độc thân) thì bảo lãnh cho người yêu rất nhanh.

Xin lỗi diễn đàn cho mình trả lời cho bé này vì sợ dại dột đi đăng ký vì người nhà của tôi từng làm thế này và bị kéo dài RẤT LÂU so với nếu như đã không đăng ký kết hôn. Xin lỗi và cám ơn.

Darcy

Thành viên mới
Đừng dại dột đăng ký kết hôn sau khi có visa cháu nhé, vì nếu đăng ký kết hôn và sau đó muốn bảo lãnh người đó đi Mỹ thì sẽ rất lâu đấy, trong khi nếu cháu qua được Mỹ và có thẻ xanh (vẫn độc thân) thì bảo lãnh cho người yêu rất nhanh.

Xin lỗi diễn đàn cho mình trả lời cho bé này vì sợ dại dột đi đăng ký vì người nhà của tôi từng làm thế này và bị kéo dài RẤT LÂU so với nếu như đã không đăng ký kết hôn. Xin lỗi và cám ơn.
Thật sự rất cám ơn những chia sẻ thực tế của bác, vậy cho cháu hỏi nếu cháu làm đám cưới trước khi đi mỹ (nhưng không đăng ký kết hôn), sau đó cháu qua mỹ, có thẻ xanh rồi quay về lại việt nam tiến hành đăng ký kết hôn, và làm thủ tục bảo lãnh vợ cháu qua mỹ. Như vậy có ảnh hưởng gì không ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Thật sự rất cám ơn những chia sẻ thực tế của bác, vậy cho cháu hỏi nếu cháu làm đám cưới trước khi đi Mỹ (nhưng không đăng ký kết hôn), sau đó cháu qua Mỹ, có Thẻ xanh rồi quay về lại Việt Nam tiến hành đăng ký kết hôn, và làm thủ tục bảo lãnh vợ cháu qua Mỹ. Như vậy có ảnh hưởng gì không ạ.
Trường hợp của bạn nếu không quá tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, thì phải giữ tình trạng độc thân cho đến khi phỏng vấn đậu được LSQ cấp visa. Sau khi sang Mỹ định cư cùng gia đình rồi, từ 2 tuần - 2 tháng sẽ có Thẻ xanh bạn đã là Thường trú nhân, thì có thể trở về Việt Nam làm đám cưới, đăng ký kết hôn sẽ thuận lợi hơn. Rồi sau đó sẽ trở về Mỹ làm hồ sơ bảo lãnh cho chồng bạn theo diện visa F2A.

Darcy

Thành viên mới
Trường hợp của bạn nếu không quá tuổi CSPA được xuất cảnh cùng gia đình, thì phải giữ tình trạng độc thân cho đến khi phỏng vấn đậu được LSQ cấp visa. Sau khi sang Mỹ định cư cùng gia đình rồi, từ 2 tuần - 2 tháng sẽ có Thẻ xanh bạn đã là Thường trú nhân, thì có thể trở về Việt Nam làm đám cưới, đăng ký kết hôn sẽ thuận lợi hơn. Rồi sau đó sẽ trở về Mỹ làm hồ sơ bảo lãnh cho chồng bạn theo diện visa F2A.
Rất cám ơn những chia sẻ của chị PHUONG CHAU. Chúc chị nhiều sức khoẻ, niềm vui và một giáng sinh an lành.
Mà chị cho em hỏi, nếu em làm đám cưới mà không đăng ký kết hôn, có nghĩa em vẫn ở tình trạng độc thân đúng không chị. Em qua mỹ, nhận thẻ xanh rồi quay về thì em tiến hành đăng ký kết hôn và bảo lãnh vợ em theo diện F2A.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Rất cám ơn những chia sẻ của chị PhuongChau. Chúc chị nhiều sức khỏe, niềm vui và một giáng sinh an lành.
Mà chị cho em hỏi, nếu em làm đám cưới mà không đăng ký kết hôn, có nghĩa em vẫn ở tình trạng độc thân đúng không chị. Em qua Mỹ, nhận Thẻ xanh rồi quay về thì em tiến hành đăng ký kết hôn và bảo lãnh vợ em theo diện F2A.
Bạn làm đám cưới không đăng ký kết hôn trước vẫn được, nhưng khi phỏng vấn nếu bạn thuyết phục được Viên chức LSQ, thì mới có hy vọng là được cấp visa. Cứ xem như việc này là mình cố tình lướt qua, hay nói chung là có phần dấu diếm trong việc hôn nhân của bạn. Chứ Viên chức LSQ họ yêu cầu rất cao, và xem trọng tính trung thực là số một hàng đầu.
P/s: Cám ơn những lời chúc sức khỏe và Giáng sinh của bạn. Chúc hồ sơ gia đình bạn sắp tới luôn thuận lợi, may mắn để sớm được định cư ở Mỹ.