[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2005722083

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Xin ace giúp đỡ trước ngày phỏng vấn

HCM 2005722083
Priority Date : November 2 , 2001
Notice Date : July 26, 2005
Ngày nhận thư pv : 7/2/2014
ngày sinh của mình là 23/03/1985
Xin chia buồn cùng bạn vì bạn đã quá tuổi cspa
Hiện tại bạn là 25 tuổi 10 ngày ( đã khấu trừ theo cspa )

Bạn không đủ điều kiện để xin khiếu nại tuổi trừ khi hồ sơ của bạn lúc trước có đóng tiền visa 404 $ và hoàn tất DS-230 .
Bạn nhìn vào thư phỏng vấn tờ cuối cùng có ghi số case number HCM và số invoice ID .
Cho mình số invoice ID ( 8 số ) mình sẽ check cho bạn

nhocmax

Thành viên tích cực

Số invoice của mình nè xxxx. nhờ bạn check dùm nha. Mà mình nhớ là bên mỹ đóng tiền visa 404$ không có đóng cho mình vì bên mỹ chỉ iu cầu đóng tiền cho 3 ngừoi có tên trong thư chấp thuận

orion_tuan

Thành viên tích cực

Mình quên nói ngày sinh của mình là 23/03/1985 .
tháng 1/2010 bạn đã quá 21 tuổi CSPA rồi.
Bạn cần giữ tình trạng độc thân để ba mẹ bạn bảo lãnh bạn.
Không nên làm thêm bất kì gì, vì có làm cũng vô ích.

orion_tuan

Thành viên tích cực

Số invoice của mình nè xxxxxxx., nhờ bạn check dùm nha. Mà mình nhớ là bên mỹ đóng tiền visa 404$ không có đóng cho mình vì bên mỹ chỉ iu cầu đóng tiền cho 3 ngừoi có tên trong thư chấp thuận
Xóa đi nhé bạn. Không nên để lộ số đó.

Loves

Thành viên tích cực

Mà mình nhớ là bên mỹ đóng tiền visa 404$ không có đóng cho mình vì bên mỹ chỉ iu cầu đóng tiền cho 3 ngừoi có tên trong thư chấp thuận
Xin chia buồn cùng bạn , vì bạn đã không đủ điều kiện xét tuổi .
Ba mẹ qua mỹ 2 tuần đến 2 tháng là có thẻ xanh , khi có thẻ xanh sẽ làm bảo lãnh cho bạn theo diện F2B ( độc thân chờ 8 năm )
Nếu sau này bạn muốn lập gia đình thì nên đăng ký kết hôn sau ngày ba mẹ bạn vào quốc tịch như thế hồ sơ bạn sẽ không bị hủy mà chuyển từ diện F2B qua diện F3 ( chờ 10 năm ) .

chúc bạn 1 ngày vui vẻ

nhocmax

Thành viên tích cực
Thắc mắc về buổi phỏng vấn sáng nay

Xin chào ace trong diễn đàn. Mình xin kể lại chuyện sáng nay gia đình mình đi pv và có 1 thắc mắc rất lớn mong ace giải đáp dùm
Sáng nay theo lịch hẹn 9h pv , gia đình minh tới lúc 8h và ba mẹ+ em gái được vào trong, riêng mình thì bị quá tuổi nên hok có hồ sơ đành đứng ở ngoài, khoảng 1 tiếng sau ba mình ra kêu mình được vào, trình giấy mời của nhân viên lãnh sự cho bảo vệ và đưa mình vào. Người nhà mình bảo là mới vừa đóng 230 đô tiền gì đó không rõ mà chị nhân viên bảo là tiền tính tuổi. Mình mừng thầm là có thể được đi, đến khi viên chức pv gọi gia đình mình lại thì bảo là mình đã quá tuổi nên không được đi cùng gia đình, mình đứng kế bên nghe viên chức hỏi mẹ mình vài câu. Khi pv xong gia đình đậu và viên chức bảo ba mẹ qua mỹ lấy thẻ xanh liền và bảo lãnh mình trong 1 năm
Mình thắc mắc tiền 230 đô là tiền gì, không lẽ chỉ tính tuổi mà lệ phí cao đến như vậy, hoàn toàn không có biên lai. Và diện cha mẹ bảo lãnh con thời hạn lẹ đến vậy sao. Mong ace giải đáp dùm, xin cám ơn

nhocmax

Thành viên tích cực
Xin hướng dẫn điền đơn nhận visa tại nhà

Xin chào ace, gia đình mình pv okie ngày 7/3 , nhân viên lãnh sự quán kêu mịn điền thông tin nhận visa tại nhà bằnh cách đăng ký thông tin online ustraveldocs.com
Mình điền tên vào có dấu : Lý Thanh Phong thì nó báo lỗi, mình sữa lại không dấu thì okie, nhưng nó ghi chú là phải điền tên giống hộ chiếu, mà tên mình trong hộ chiếu thì có dấu.mình chọn diện là F41 vì dì bảo lãnh mẹ mình. Hnay là ngày 13/3 rồi mà chưa thấy visa không biết có phải do mình điền đơn sai không, mong ace giúp đỡ