[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009647196*

Haitruong08

Thành viên mới
Dạ cho e hỏi nhà e nộp hồ sơ diện anh em vào tháng 4 năm 2006 và được chấp nhận vào ngày 4/6/2009 vậy cho e hỏi khi nào visa sẽ đáo hạn ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ cho e hỏi nhà e nộp hồ sơ diện anh em vào tháng 4 năm 2006 và được chấp nhận vào ngày 04/06/2009 vậy cho e hỏi khi nào visa sẽ đáo hạn ạ.
Chào Haitruong08,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, cách post bài và đặt câu hỏi,. Có đầy đủ thông tin hồ sơ, rồi sẽ được giúp, ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/
P/s: Khi post bài bạn cần lưu ý điều này tuyệt đối không được viết tắt (e = em).

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em mới vào nên em không biết ạ. Em xin lỗi.
Bây giờ biết rồi thì cung cấp về thông tin hồ sơ của mình. Rồi sẽ được giúp.
1/. Ngày ưu tiên Priorirty Date phải có luôn cả ngày.
2/. Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.
3/. Số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp.

Haitruong08

Thành viên mới
Dạ đây chị ạ
Ngày ưu tiên : 10/4/2006
Ngày chấp nhận : 4/6/2009
Số hồ sơ : HCM2009647196
Cho em hỏi là khi nào visa sẽ đáo hạn ạ. Và em sinh ngày 20/8/1995 thì em có thể đi theo ba mẹ em được không ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ đây chị ạ,
Ngày ưu tiên: 10/04/2006
Ngày chấp nhận: 04/06/2009
Số hồ sơ: HCM2009647196
Cho em hỏi là khi nào visa sẽ đáo hạn ạ. Và em sinh ngày 20/8/1995 thì em có thể đi theo ba mẹ em được không ạ.
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Bạn sinh ngày 20/08/1995, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 14/10/2019. Hiện tại diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 22/12/2004, hồ sơ này có ngày ưu tiên 10/04/2006. Theo dự đoán phải còn chờ khoảng gần 1 năm rưỡi nữa mới đến lượt đáo hạn. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào tình hình diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa, và cũng có đôi khi đứng yên. Vì thế nếu lịch visa trong những tháng tới tiến triển tốt, khả quan tăng nhanh, thì bạn mới có hy vọng đủ tuổi CSPA, còn nếu như không tăng nhanh, thì khả năng bạn sẽ quá tuổi CSPA rất cao, không được xuất cảnh cùng gia đình.

Haitruong08

Thành viên mới
Dạ bây giờ lịch visa có tăng không vậy chị, em sợ quá tuổi quá ạ, và nếu như quá tuổi thì mình có thể kiện được không ạ. Em cám ơn chị nhiều

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ bây giờ lịch visa có tăng không vậy chị, em sợ quá tuổi quá ạ, và nếu như quá tuổi thì mình có thể kiện được không ạ. Em cám ơn chị nhiều.
Lịch visa tháng 08/2018 vẫn tiến triển bình thường. Bạn xem ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/lch-visa-thang-08-2018-va-d-doan-lch-visa-thang-09-2018.29892/
Khi nào bạn còn nằm trong độ tuổi CSPA, thì mới có thể khiếu nại tuổi CSPA được. Còn nếu quá tuổi thì sẽ không khiếu nại được. Cho dù có khiếu nại cũng sẽ không thành công, mất thời gian, tốn tiền đóng lệ phí visa vô ích, vì khoản tiền này sẽ không được hoàn trả lại, nếu như sau khi được xem xét đã quá tuổi CSPA.

Haitruong08

Thành viên mới
Chào Chị Phương Châu
Bây giờ Em có thể xin Invoice ID number được không ạ. Em cám ơn
Chúc chị buổi tối vui vẻ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào Chị PhuongChau,
Bây giờ Em có thể xin Invoice ID Number được không ạ. Em cám ơn.
Chúc chị buổi tối vui vẻ.
Khi nào hồ sơ đến lượt đáo hạn để mở NVC sẽ thông báo, và lúc này mới được cấp số Invoice ID Number.

Haitruong08

Thành viên mới
Dạ em chào chị Phương Châu.
Theo như hồ sơ nhà em thì ngày chấp nhận là 4/6/2009 nhưng tại sao có một số người nói đó không phải là ngày chấp thuận chính thức, như vậy là sạo vậy ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em chào chị PhuongChau.
Theo như hồ sơ nhà em thì ngày chấp nhận là 04/06/2009 nhưng tại sao có một số người nói đó không phải là ngày chấp thuận chính thức, như vậy là sao vậy ạ.
Ngày 04/06/2009 là ngày chấp thuận Approval Date của hồ sơ gia đình bạn. Tại sao bạn lại đi nghe những thông tin vớ vẫn như thế?
Bạn xem để biết thế nào là ngày ưu tiên, và ngày chấp thuận ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/threads/ngay-uu-tien-ngay-chap-thun.26651/