[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009691102*

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ gia đình em đã làm xong các bước rồi ạ, đóng tiền lệ phí có tên em á chị.
Nếu thời gian sắp tới gia đình bạn nhận được thư mời của LSQ có tên bạn cùng đi với gia đình thì không cần khiếu nại tuổi CSPA. Chỉ trừ khi nào không có tên, thì mới phải tiến hành khiếu nại trước 15 ngày khi phỏng vấn.

TienTruong

Thành viên mới
Nếu thời gian sắp tới gia đình bạn nhận được thư mời của LSQ có tên bạn cùng đi với gia đình thì không cần khiếu nại tuổi CSPA. Chỉ trừ khi nào không có tên, thì mới phải tiến hành khiếu nại trước 15 ngày khi phỏng vấn.
Chị ơi cho em hỏi lý lịch tư pháp số 2 có thời hạn bao lâu vậy chị? Lý lịch tư pháp nhà e làm ngày 3/6/2019, và hồ sơ completed được 13 ngày rồi chị. Của gia đình chú em thì làm lý lịch tư pháp sau nhà e 10 ngày nhưng khi completed thì NVC có ghi chú là họ nhận thấy rằng gần hết hạn, trong khi nhà e thì họ không để ghi chú này. Vậy gia đình em có cần phải làm lại lý lịch tư pháp không? Em xin cảm ơn chị.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị ơi cho em hỏi lý lịch tư pháp số 2 có thời hạn bao lâu vậy chị? Lý lịch tư pháp nhà em làm ngày 03/06/2019, và hồ sơ completed được 13 ngày rồi chị. Của gia đình chú em thì làm lý lịch tư pháp sau nhà e 10 ngày nhưng khi completed thì NVC có ghi chú là họ nhận thấy rằng gần hết hạn, trong khi nhà e thì họ không để ghi chú này. Vậy gia đình em có cần phải làm lại lý lịch tư pháp không? Em xin cảm ơn chị.
Lý lịch Tư pháp số 2 có thời hạn trong vòng 1 năm kể từ ngày ký.

TienTruong

Thành viên mới
Chị Phuong Chau ơi cho e hỏi e đã trên 21 và chưa kết hôn lần nào, vây khi đi phỏng vấn em có cần làm giấy xác nhận tình trạng hôn nhân không vậy chị?

TienTruong

Thành viên mới
Nhân tiện chị cho em hỏi passport của em gái em 8/2020 hết hạn mà đã nộp bản scan passport đó cho NVC, và đã completed hồ sơ rồi. Vậy em có nên làm lại hay không? Và nếu làm lại thì phỏng vấn có sao không ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị PhuongChau ơi cho em hỏi em đã trên 21 và chưa kết hôn lần nào, vậy khi đi phỏng vấn em có cần làm giấy xác nhận tình trạng hôn nhân không vậy chị?
Bạn phải xin giấy xác nhận độc thân.

TienTruong

Thành viên mới
Bạn phải xin giấy xác nhận độc thân.
Chị Cho em hỏi tuổi của em được luật cspa bảo vệ đến ngày 17/11/2020, ds260 hoàn thành vào 10/2019, hiện tại hồ sơ của em completed 12/2019, lịch visa đáo hạn lần 1 vào 11/2019, đến tháng 2 thì lịch visa bị lùi 7 tháng vậy chị cho em hỏi em đã được khoá tuổi chưa? Em có được xuất cảnh cùng gia đình không? Em cảm ơn chị nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị Cho em hỏi tuổi của em được luật cspa bảo vệ đến ngày 17/11/2020, DS-260 hoàn thành vào 10/2019, hiện tại hồ sơ của em completed 12/2019, lịch visa đáo hạn lần 1 vào 11/2019, đến tháng 2 thì lịch visa bị lùi 7 tháng vậy chị cho em hỏi em đã được khóa tuổi chưa? Em có được xuất cảnh cùng gia đình không? Em cảm ơn chị nhiều.
Tuổi CSPA của bạn sẽ được khóa lại khi thỏa các điều kiện sau, xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/diu-kin-khi-tui-cspa-duc-khoa-lai.28225/