[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009780058

peagon2002

Thành viên tích cực
Hoi ve cspa khi lich visa f4 bi thut lui

Hồ sơ nhà em diện f4 Ngày ưu tiên la 07/2001. Nhưng không hiểu sao khi NVC thông báo đóng tiền vẫn có tên em đóng tiền 404$ cùng gia đình .Nên không cần khiếu nại CSPA ở NVC .Nhà em đã nộp DS230 va bao trợ tài chính cho em va đã được complete vào đầu tháng 01/2011 ,đang đợi thư mời phỏng vấn ( không biết có tên em hay không). Bây giờ lịch visa tháng 2 lại bi thụt lùi xuống 01/2000.Như vậy tuổi CSPA của em đă được khoá lại chưa?

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Hoi ve cspa khi lich visa f4 bi thut lui

Hồ sơ nhà em diện f4 Ngày ưu tiên la 07/2001. Nhưng không hiểu sao khi NVC thông báo đóng tiền vẫn có tên em đóng tiền 404$ cùng gia đình .Nên không cần khiếu nại CSPA ở NVC .Nhà em đã nộp DS230 va bao trợ tài chính cho em va đã được complete vào đầu tháng 01/2011 ,đang đợi thư mời phỏng vấn ( không biết có tên em hay không). Bây giờ lịch visa tháng 2 lại bi thụt lùi xuống 01/2000.Như vậy tuổi CSPA của em đă được khoá lại chưa?
Trường hợp của bạn không bị ảnh hưởng của VB chạy lùi.

peagon2002

Thành viên tích cực
Ðề: thoa điều kiện CSPA nhưng đã từng li dị thì có còn được xem là độc thân không?

Chắc chắn là như vậy phải không anh.Nếu vậy em cũng đỡ lo.Hi vọng tháng sau VB tăng trở lại đễ bà con có khí thế đầu năm. lay

peagon2002

Thành viên tích cực
Ðề: thoa điều kiện CSPA nhưng đã từng li dị thì có còn được xem là độc thân không?

Cu tuong ho so o nha duoc complete roi , ai ngo NVC keu bo tuc ho so.Gia dinh em cung da bo tuc roi vao khoang cuoi thang 1.NHo Dien dan kiem tra giup e ho so den nay da duoc complete chua .Xin chan thanh cam on. SO ho so cua gia dinh: HCM2009780058

Cu tuong ho so o nha duoc complete roi , ai ngo NVC keu bo tuc ho so.Gia dinh em cung da bo tuc roi vao khoang cuoi thang 1.NHo Dien dan kiem tra giup e ho so den nay da duoc complete chua .Xin chan thanh cam on. SO ho so cua gia dinh: HCM2009780058
Hồ sơ complete ngày 11/2/2011. Chúc mừng bạn.

peagon2002

Thành viên tích cực

Ho so nha minh complete ngay 11/2 , minh da dong tien 404$ cho NVC roi, DS cung da nop luon roi , nhu vay thi truong hop thut lui visa dien F4 co anh huong den tuoi CSPA cua minh khong? Tuoi CSPA cua minh da duoc khoa lai chua?Mong dien dna tra loi giup minh vi minh thay lo lam.Xin cam on dien dan. :20:

peagon2002

Thành viên tích cực

Ho so nha minh complete ngay 11/2 , minh da dong tien 404$ cho NVC roi, DS cung da nop luon roi , nhu vay thi truong hop thut lui visa dien F4 co anh huong den tuoi CSPA cua minh khong? Tuoi CSPA cua minh da duoc khoa lai chua?Mong dien dna tra loi giup minh vi minh thay lo lam.Xin cam on dien dan.

Ho so nha minh complete ngay 11/2 , minh da dong tien 404$ cho NVC roi, DS cung da nop luon roi , nhu vay thi truong hop thut lui visa dien F4 co anh huong den tuoi CSPA cua minh khong? Tuoi CSPA cua minh da duoc khoa lai chua?Mong dien dna tra loi giup minh vi minh thay lo lam.Xin cam on dien dan.
Hồ sơ của bạn đã completed, tuổi của bạn cũng đã được khóa lại, đừng lo lắng. Chúc vui.

peagon2002

Thành viên tích cực
Chào diễn đàn tôi đang lo lắng về trường hợp con tôi. Cháu tính tuổi cspa vẫn còn đủ nhưng cháu đã từng li dị và có con được 3 tuổi .nhu vậy cho tôi hỏi trường hợp cháu có còn được xem là trỏ ở về tình trạng độc thân không và đứa cháu có được đi cùng không ? Tôi xin cảm ởn diễn đàn

Dungphuquoc

Photographer XNC
Ðề: Con đi theo li dị

Chào diễn đàn tôi đang lo lắng về trường hợp con tôi. Cháu tính tuổi cspa vẫn còn đủ nhưng cháu đã từng li dị và có con được 3 tuổi .nhu vậy cho tôi hỏi trường hợp cháu có còn được xem là trỏ ở về tình trạng độc thân không và đứa cháu có được đi cùng không ? Tôi xin cảm ởn diễn đàn
Chào Chị thunguyet !
1-Con gái chị đi được với điều Kiện chưa đăng ký kết hôn.
2-Con gái chị qua được có thẻ xanh bảo lảnh cho cháu ngoại chị, theo diên F2a.
Nếu GĐ Chị đi diện F1 thì OK, còn F4 thì chỉ có cách đó thôi.

peagon2002

Thành viên tích cực

Chào bạn, gia dình mình đi theo diện f4 , đưa con là đương đơn phụ đi theo . Mình có nghe nói li dị thì vẫn còn được độc thân nếu cspa còn đủ tuổi. Mà không biết có ai trong trường hợp Minh thì chia sẻ kinh nghiệm .

peagon2002

Thành viên tích cực

Trường hơp nhà mình cũng giông như nhà bạn. Bác yenbui54 có tư vấn là nếu li dị có giấy của toà án thì đương nhiên con bạn vẫn còn được xem độc thân và đi cùng gia đình nếu thoã cspa. Còn đứa cháu gái thì không được đi cùng gia đình. Mình thấy trên diễn đàn Bác yenbui54 có nhiều kinh nghiệm tư vấn chuẩn , bạn nên hỏi Bác ấy xem . Nhà mình cũng đang đợi ngày phỏng vấn đây. Nhưng theo mình thấy thì con hái bạn được vì mình theo diện f4 .khi nào con gái bạn theo diện f2b thì nếu kết hôn chắc chắn hồ sơ sẽ bị hủy ngay thời điểm làm hôn thú cho dù sau nay có li dị trở về tình trạng độc thân cũng không thể đi được.còn những diện khác mình thấy li dị rồi thì vẫn được xem như độc thân.đó là suy nghĩ của mình. Hi hi hi .

tien_thanh0711

Thành viên

Chào bạn, gia dình mình đi theo diện f4 , đưa con là đương đơn phụ đi theo . Mình có nghe nói li dị thì vẫn còn được độc thân nếu cspa còn đủ tuổi. Mà không biết có ai trong trường hợp Minh thì chia sẻ kinh nghiệm .
tình hình là bạn nói rỏ hơn về trường hợp của bạn nha.
1 là ai bảo lãnh gia đình bạn? (ba, mẹ , anh chị của đương đơn chính?)
2 là bạn đang là đương đơn phụ đi theo hay bạn là đương đơn chính?
bạn nói càng rỏ về hồ sơ của bạn thì anh chị em trên dd càng dể tư vấn cho bạn hơn + chính xác hơn.@_@

peagon2002

Thành viên tích cực

Chào tienthanh , mình được ANH ruột bão lãnh diện f4 .mình là đương đơn chính, con gái mình đương đơn phụ. Cách đây 5 năm con mình li dị , có giấy li dị của toà và có 1 con gái là cháu mình 3 tuổi .như vậy con mình có còn được xem còn độc thân không?

tien_thanh0711

Thành viên

Chào tienthanh , mình được ANH ruột bão lãnh diện f4 .mình là đương đơn chính, con gái mình đương đơn phụ. Cách đây 5 năm con mình li dị , có giấy li dị của toà và có 1 con gái là cháu mình 3 tuổi .như vậy con mình có còn được xem còn độc thân không?
con bạn nếu sau khi tính tuổi cspa thì vẫn có thể đi cùng bạn. nhưng cháu của bạn thì không thể đi chung với bạn được, như anh DungPhuQuoc nói: sau khi người con của bạn qua Mỹ( có thẻ xanh) thì làm hồ sơ bản lãnh cho cháu của bạn theo diện F2A (thời gian chờ đợi hiện nay khoảng 2,5 năm).@_@

peagon2002

Thành viên tích cực

Cám ơn mọi người đã chia sẻ. Con gái mình đi được là mình đỡ lo rất nhiều . Đành để lại cháu nhờ người trông , qua có thẻ xanh thì mẹ nó về 6 tháng, đi 6 tháng trong thời gian tiến hành bảo lãnh diện f2a cho cháu. Như vậy có đươc không ?

tien_thanh0711

Thành viên

Cám ơn mọi người đã chia sẻ. Con gái mình đi được là mình đỡ lo rất nhiều . Đành để lại cháu nhờ người trông , qua có thẻ xanh thì mẹ nó về 6 tháng, đi 6 tháng trong thời gian tiến hành bảo lãnh diện f2a cho cháu. Như vậy có đươc không ?
tất nhiên là được rồi.@_@