[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - HCM2009802178*

Nguyễn trung tính

Thành viên mới
Em xin chào Cô/Chú Anh/Chị diễn đàn ! ! Em là thành viên mới của diễn đàn nên em không biết cách post bài , nên có gì sai sót mong Cô/Chú Anh/Chị chỉ bảo và thông cảm cho em !!
Cô/Chú Anh/Chị cho em xin hỏi về hồ sơ cô em bảo lãnh cha mẹ em !!
Hồ sơ Số : HCM2009802178
Ngày ưu tiên : 18/12/2006
Ngày chấp thuận :25/09/2009
Cô/Chú Anh/Chị kiểm tra dùm em ngày nào mới tới lượt gia đình em phỏng vấn ?
Cô/Chú Anh/Chị kiểm tra dùm em tới ngày đi , em có thể đi cùng gia đình em không ?
Em năm nay 24 Tuổi (06/03/1995)..
Em xin trân thành Cảm Ơn Cô/Chú Anh/Chị diễn đàn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin chào Cô/Chú Anh/Chị diễn đàn. Em là thành viên mới của diễn đàn nên em không biết cách post bài, nên có gì sai sót mong Cô/Chú Anh/Chị chỉ bảo và thông cảm cho em.
Cô/Chú Anh/Chị cho em xin hỏi về hồ sơ cô em bảo lãnh cha mẹ em.
Hồ sơ số: HCM2009802178
Ngày ưu tiên: 18/12/2006
Ngày chấp thuận: 25/09/2009.
Cô/Chú Anh/Chị kiểm tra dùm em ngày nào mới tới lượt gia đình em phỏng vấn?
Cô/Chú Anh/Chị kiểm tra dùm em tới ngày đi, em có thể đi cùng gia đình em không?
Em năm nay 24 tuổi (06/03/1995).
Em xin chân thành cảm ơn Cô/Chú Anh/Chị diễn đàn.
Chào Nguyễn trung tính,
Theo những thông tin mà bạn cung cấp ở trên.
Dựa vào bảng tính tuổi CSPA có kết quả sau:
Bạn sinh ngày 06/03/1995, dự đoán ngày đáo hạn trễ nhất là 12/12/2018. Trường hợp này của bạn đã quá tuổi CSPA vào ngày này rồi, nên không được xuất cảnh cùng gia đình. Hiện nay diện visa F4 đang xem xét đến trước ngày 15/06/2006, và mở hồ sơ đến trước ngày 15/12/2006, hồ sơ này có ngày ưu tiên 18/12//2006. Nếu lịch visa trong thời gian sắp tới, tiến triển tăng đều đặn thì hy vọng là tháng sau hồ sơ của gia đình bạn sẽ tới lượt được mở.
P/s: Bạn đã mở nhiều topic cùng một nội dung nên tôi đã đóng bớt. Lần sau có thắc mắc gì, thì cần hỏi bài tại đây, tuyệt đối không được mở thêm topic mới nữa. Vậy nhé bạn.

Nguyễn trung tính

Thành viên mới
Dạ cho em hỏi.. Lúc ba mẹ em làm giấy tờ là 10 năm . Lúc đó em còn trong độ tuổi được xuất nhập cảnh gia đình. Mấy năm nay giấy đình lại 3năm mấy làm em lố tuổi vậy có cách nào e khiếu nại được không ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ cho em hỏi. Lúc ba mẹ em làm giấy tờ là 10 năm. Lúc đó em còn trong độ tuổi được xuất nhập cảnh gia đình. Mấy năm nay giấy đình lại 3 năm mấy làm em lố tuổi vậy có cách nào em khiếu nại được không ạ.
Nếu đã quá tuổi CSPA thì không thể khiếu nại, và cho dù có khiếu nại cũng sẽ không thành công, mà bạn phải cố gắng chờ khi Ba Mẹ bạn sang Mỹ định cư có Thẻ xanh, thì sẽ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F2B (Con trên 21 tuổi độc thân của Thường trú nhân). Với điều kiện bạn phải giữ tình trạng độc thân cho đến khi xuất cảnh định cư, nếu bạn kết hôn có giấy đăng ký được Nhà nước Việt Nam công nhận là vợ chồng chính thức, thì hồ sơ của bạn sẽ bị hủy. Còn nếu bạn kết hôn mà không đăng ký làm giấy tờ, thì hồ sơ vẫn được tiếp tục, hoặc khi có con thì cháu bé người bảo lãnh làm hồ sơ luôn vẫn có thể được đi theo cùng bạn.

Nguyễn trung tính

Thành viên mới
Dạ em cảm ơn chị...chúc chị luôn vui vẻ và hạnh phúc...
Chị cho em hỏi nếu em rớt lại không đi cùng gia đình , vậy có cách nào bảo lãnh nhanh để em được qua đoàn tụ cùng gia không ạ ?
Nếu có khai sanh cha em bảo lãnh em vậy mất bao lâu ạ ? Trong lúc bảo lãnh e có gia đình mà không đăng kí kết hôn và có con, vậy có cách nào để cha em bão lãnh e và con em theo cùng được không ạ ?

Nguyễn trung tính

Thành viên mới
Chị cho e hỏi :Trong thời gian ba me em đi rồi có khai sanh bão lãnh e trong thơi gian đó em lỡ có gia đình có con... vậy vợ con em đi cùng được không ?? Nếu không vậy e qua nước ngoài rồi em làm sau để bảo lãnh vợ con em qua Cùng ạ ?? Nhờ chị giúp em. Em cảm ơn chị phương châu

Nguyễn trung tính

Thành viên mới
Em cảm ơn ạ...vậy trong thời gian em ở việt nam có con vậy em muốn con em theo cùng...vậy em phải làm sao vậy chị ? Chị hướng dẫn em dùm. Em cãm ơn

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị cho e hỏi :Trong thời gian ba me em đi rồi có khai sanh bảo lãnh e trong thơi gian đó em lỡ có gia đình có con... vậy vợ con em đi cùng được không?? Nếu không vậy e qua nước ngoài rồi em làm sau để bảo lãnh vợ con em qua Cùng ạ ?? Nhờ chị giúp em. Em cảm ơn chị phương châu
Em cảm ơn ạ...vậy trong thời gian em ở việt nam có con vậy em muốn con em theo cùng...vậy em phải làm sao vậy chị ? Chị hướng dẫn em dùm. Em cảm ơn.
Khi Ba Mẹ bạn có Thẻ xanh là Thường trú nhân, thì sẽ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F2B (Con trên 21 tuổi còn độc thân của Thường trú nhân). Bạn có thể lập gia đình, nhưng không đăng ký kết hôn (nếu đăng ký kết hôn chính thức hồ sơ sẽ bị hủy) đặt trường hợp bạn có con, thì người con này sẽ được đi theo cùng bạn, nhưng vợ thì không.
Trường hợp của bạn có thể bảo lãnh theo các diện sau:
1/. Ba Mẹ bạn sang Mỹ có Thẻ xanh sẽ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F2B.
https://xuatnhapcanh.com/threads/bao-lanh-din-con-dc-than-tren-21-tui-f2b.26256/
- Thời gian chờ đợi của diện này khoảng từ 7 năm trở lên. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào tình hình diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa.
2/. Sau khi bạn sang Mỹ định cư có Thẻ xanh là Thường trú nhân, thì có thể về Việt Nam đăng ký kết hôn, và mở hồ sơ bảo lãnh cho vợ con theo diện visa F2A.
https://xuatnhapcanh.com/threads/bao-lanh-din-v-chng-va-con-hoac-con-rieng-f2a.26255/
- Thời gian chờ đợi khoảng từ 2 năm rưỡi đến 3 năm.
3/. Còn như trường hợp Ba Mẹ bạn sang Mỹ muốn bảo lãnh cho cả gia đình bạn, thì phải đợi Ba Mẹ bạn định cư sau 5 năm thi đậu quốc tịch là Công dân Hoa Kỳ, lúc đó mới có thể làm hồ sơ bảo lãnh cho toàn bộ gia đình bạn theo diện visa F3.
https://xuatnhapcanh.com/threads/bao-lanh-din-con-tren-21-tui-da-lp-gia-dinh-f3.26257/
- Thời gian chờ đợi của diện này khoảng từ 11 - 12 năm.
P/s: Tôi nhắc bạn cần lưu ý điều này, khi post bài bạn tuyệt đối không được viết tắt. Vậy nhé bạn.

Nguyễn trung tính

Thành viên mới
Dạ em cảm ơn chị !! Chị cho em hỏi em có nghe từ 1 gia đình khác đi định cư nước ngoài và có người con rớt lại , và gia đình đó bảo lãnh người con sang năm là qua đó cùng lun, chỉ cho em hỏi này là diện nào và làm sau vậy chị ??

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em cảm ơn chị! Chị cho em hỏi em có nghe từ 1 gia đình khác đi định cư nước ngoài và có người con rớt lại, và gia đình đó bảo lãnh người con sang năm là qua đó cùng lun, chị cho em hỏi này là diện nào và làm sau vậy chị?
Khi bị quá tuổi CSPA, thì không có việc sau 1 năm mà bảo lãnh qua cùng được? mà phải đợi Ba Mẹ bạn khi định cư có Thẻ xanh là Thường Trú nhân sẽ bảo lãnh cho bạn theo diện visa F2B, là trường hợp thứ 1. Bạn xem hướng dẫn ở trên, phải căn cứ theo Luật di trú, chứ không nghe những lời nói không có cơ sở như thế được? Vậy nhé bạn.

Nguyễn trung tính

Thành viên mới
Chị PhươngChâu cho em hỏi . Nếu em rớt lại rồi cha mẹ em có thẻ xanh bảo lãnh em . Trong lúc đó em có gia đình mà không đăng ký kết hôn và không có con. sau nay qua nước ngoài em có thẻ xanh về bão lãnh vợ em theo diện hôn phu hôn thê vì em muốn đăng ký kết hôn tại nước ngoài và có con bên đó vậy được không chị ? Chị tư vấn giúp em. Cảm ơn chị

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chị PhuongChau cho em hỏi. Nếu em rớt lại rồi cha mẹ em có Thẻ xanh bảo lãnh em. Trong lúc đó em có gia đình mà không đăng ký kết hôn và không có con. Sau này qua nước ngoài em có Thẻ xanh về bảo lãnh vợ em theo diện hôn phu hôn thê vì em muốn đăng ký kết hôn tại nước ngoài và có con bên đó vậy được không chị? Chị tư vấn giúp em. Cảm ơn chị.
Trường hợp của bạn không thể bảo lãnh theo diện Hôn phu/Hôn thê K1, vì phải là công dân Hoa Kỳ có Quốc tịch thì mới có thể bảo lãnh được.
Sau khi bạn sang Mỹ định cư có Thẻ xanh là Thường trú nhân, thì có thể về Việt Nam đăng ký kết hôn, và mở hồ sơ bảo lãnh cho vợ con theo diện visa F2A.
https://xuatnhapcanh.com/threads/bao-lanh-din-v-chng-va-con-hoac-con-rieng-f2a.26255/