[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - Khang Tran

Khang Tran

Thành viên mới
Chào admin, các anh chị,
Em được chị chị em bảo lãnh vào năm 2013 và dự kiến 13 năm sau là 2026 là em sẽ được đi Mỹ. Vấn đề nhẹ ở đây là vào năm 2018 em cưới vợ đăng ký kết hôn và có 01 con. Tranh cãi ở đây là:
+ Option 1: Một số người khuyên em nên bổ sung hồ sơ vợ,con vào lúc NVC gọi bổ sung hồ sơ. Như vậy cả nhà sẽ đi Mỹ 1 lúc.
+ Option 2: Một số người khuyên em nên qua Mỹ 1 mình trước và không bổ sung vợ con đi kèm (vẫn giữ nguyên giấy đk kết hôn, tuyệt đối không được hủy hôn), vẫn khai báo form Ds260 là kết hôn, có 1 con như sự thật, sau khi qua Mỹ e ấy thẻ xanh 10 năm rồi bảo lãnh lại vợ con diện F2, như vậy sẽ giảm thời gian chờ đợt diện F4.
Em đã tham cứu nhiều nơi nhưng không thấy câu trả lời là:
+ Không bổ sung vợ con vào F4 (vẫn giữ nguyên tình trạng Đã Kết Hôn) và bảo lãnh lại sau khi qua Mỹ diện F2 có hợp pháp hay không?
+ Bổ sung hồ sơ vợ con lúc NVC gọi thì bị kéo dài bao lâu?
Thank you for your advises!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào admin, các anh chị,
Em được chị chị em bảo lãnh vào năm 2013 và dự kiến 13 năm sau là 2026 là em sẽ được đi Mỹ. Vấn đề nhẹ ở đây là vào năm 2018 em cưới vợ đăng ký kết hôn và có 01 con. Tranh cãi ở đây là:
+ Option 1: Một số người khuyên em nên bổ sung hồ sơ vợ,con vào lúc NVC gọi bổ sung hồ sơ. Như vậy cả nhà sẽ đi Mỹ 1 lúc.
+ Option 2: Một số người khuyên em nên qua Mỹ 1 mình trước và không bổ sung vợ con đi kèm (vẫn giữ nguyên giấy đăng ký kết hôn, tuyệt đối không được hủy hôn), vẫn khai báo form DS-260 là kết hôn, có 1 con như sự thật, sau khi qua Mỹ e ấy thẻ xanh 10 năm rồi bảo lãnh lại vợ con diện F2, như vậy sẽ giảm thời gian chờ đợt diện F4.
Em đã tham cứu nhiều nơi nhưng không thấy câu trả lời là:
+ Không bổ sung vợ con vào F4 (vẫn giữ nguyên tình trạng Đã Kết Hôn) và bảo lãnh lại sau khi qua Mỹ diện F2 có hợp pháp hay không?
+ Bổ sung hồ sơ vợ con lúc NVC gọi thì bị kéo dài bao lâu?
Thank you for your advises!
Chào Khang Tran,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn, cách post bài và đặt câu hỏi. Có đầy đủ thông tin hồ sơ, rồi sẽ được giúp, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/