[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - ledinhbang

ledinhbang

Thành viên mới
Bác em bên Mỹ đã có quốc tịch Mỹ, và làm giấy tờ bão lãnh cho Ba em qua Mỹ Định Cư,theo em được biết thì 3 tháng nữa sẽ được phỏng vấn,nhưng không may Ba em bi mất ( mất năm 2003 ) giấy tờ bị huỷ,Mẹ em và em cũng không đươc bão lãnh,gần đây em nghe nói có được bão lãnh theo diện Nhân Đạo Luật I-130, có đúng vậy không các anh chị xin chi giùm em

linda

Ban điều hành
Ðề: các anh chị em cho em hỏi tí ???

Bác em bên Mỹ đã có quốc tịch Mỹ, và làm giấy tờ bão lãnh cho Ba em qua Mỹ Định Cư,theo em được biết thì 3 tháng nữa sẽ được phỏng vấn,nhưng không may Ba em bi mất ( mất năm 2003 ) giấy tờ bị huỷ,Mẹ em và em cũng không đươc bão lãnh,gần đây em nghe nói có được bão lãnh theo diện Nhân Đạo Luật I-130, có đúng vậy không các anh chị xin chi giùm em
Chia sẻ cùng mẹ bạn và bạn.

Trường hợp bảo lãnh mà đương đơn chính ( người được bảo lãnh chính) "bị mất" thì hồ sơ không thể tiếp tục, không có đạo luật nhân đạo đó đâu bạn, I-130 là mẫu đơn bảo lãnh thân nhân chứ không phải luật nhân đạo.

Bạn biết đó, khi hồ sơ đã hoàn tất nhưng người đương đơn chính ( người được bảo lãnh chính) chưa nhập cư vào Mỹ thì tất cả những người đi cùng dù đã cầm visa trong tay cũng không thể nhập vào Mỹ được vì vậy không có đương chính thì không thể làm gì được.

ledinhbang

Thành viên mới
anh chị chỉ giùm em ???

Mẹ em lúc sanh em ra không làm giấy khai sanh,vì lý do không muốn cho Cha em nhận em làm con ( 2 người kết hôn không có hôn thú ) nên mẹ em đã làm giấy khai sanh cho em đứng tên người anh ruột và chị dâu làm Cha Mẹ ruột của em và cho em cho 2 người này làm con ruột,Mẹ em di dân sang Mỹ năm 2003, và từ năm 2003 đến nay Mẹ em đã chu cấp cho em vì người anh ruột cũa Mẹ em đã mất ,bây giờ Mẹ em muốn nhận lại em để bảo lảnh em sang Mỹ ở cùng ( em chưa có gia đình ) vì hiện nay Mẹ em đang BỆNH. Hỏi anh chị giờ em phải làm nhưng giấy tờ gì để chứng minh em là con ruột của Mẹ em để Mẹ em lảm giấy tờ bão lảnh em qua Mỹ.( Mẹ em hiện giờ chưa có Quốc Tịch, chỉ là thường trú nhan6 ) Mong các anh chị chỉ bão giùm để em đẻ em có thể đoàn tụ cùng gia đình

linda

Ban điều hành
Ðề: anh chị chỉ giùm em ???

Mẹ em lúc sanh em ra không làm giấy khai sanh,vì lý do không muốn cho Cha em nhận em làm con ( 2 người kết hôn không có hôn thú ) nên mẹ em đã làm giấy khai sanh cho em đứng tên người anh ruột và chị dâu làm Cha Mẹ ruột của em và cho em cho 2 người này làm con ruột,Mẹ em di dân sang Mỹ năm 2003, và từ năm 2003 đến nay Mẹ em đã chu cấp cho em vì người anh ruột cũa Mẹ em đã mất ,bây giờ Mẹ em muốn nhận lại em để bảo lảnh em sang Mỹ ở cùng ( em chưa có gia đình ) vì hiện nay Mẹ em đang BỆNH. Hỏi anh chị giờ em phải làm nhưng giấy tờ gì để chứng minh em là con ruột của Mẹ em để Mẹ em lảm giấy tờ bão lảnh em qua Mỹ.( Mẹ em hiện giờ chưa có Quốc Tịch, chỉ là thường trú nhan6 ) Mong các anh chị chỉ bão giùm để em đẻ em có thể đoàn tụ cùng gia đình
Trường hợp của bạn thật khó, tôi thật sự không biết bạn phải làm thế nào, cách duy nhất để chứng minh bạn và mẹ bạn là mẹ con là thử DNA. Nếu mẹ của bạn có ý định như vậy trước tiên mẹ của bạn phải về VN đến tư pháp tỉnh hoặc TP để hỏi thủ tục nhận lại con. Sau đó việc bảo lãnh như thế nào thì mẹ bạn phải cần một luật sư ở Mỹ hiểu về luật để giúp mở hồ sơ và nộp bằng chứng để thuyết phục Sở Di Trú Hoa Kỳ tin bạn và mẹ của bạn thật sự là mẹ con.

ledinhbang

Thành viên mới
Xin anh chị nào rành giải thích giùm em ???

Anh của em đi Du Học bên Mỹ được 6 tháng rồi, và có quen 1 người bên đó ( ko biết là có Quốc Tich hay mới chỉ là thường trú nhân )giờ định kết hôn ở bên đó, không biết sau khi kết hôn bên đó xong, anh em có được làm thường trú nhân và được ở Mỹ không ? hay anh em phải về lại Việt Nam để người Vợ anh ấy làm giấy tờ bảo lãnh ? Nếu người Vợ có Quốc Tịch thì sao ? nếu người Vợ là thường trú nhân thì sao ? Nếu anh ấy được ở bên Mỹ thì có thể làm giấy tờ bảo lảnh em và mẹ em qua đó được không ?
Xin các ah chị nào rành về việc này giải thich giùm em ! thank các anh chị nhiều:)

ledinhbang

Thành viên mới
Ðề: Xin anh chị nào rành giải thích giùm em ???

có anh chị nào giải thích giùm em được không ??? có gì gữi zo địa chĩ mail của em cũng được thank anh chị nhiều lắm ! ledinhbang_2007@yahoo.com.vn

Lily

Cựu Ban điều hành

Anh của em đi Du Học bên Mỹ được 6 tháng rồi, và có quen 1 người bên đó ( ko biết là có Quốc Tich hay mới chỉ là thường trú nhân )giờ định kết hôn ở bên đó, không biết sau khi kết hôn bên đó xong, anh em có được làm thường trú nhân và được ở Mỹ không ? hay anh em phải về lại Việt Nam để người Vợ anh ấy làm giấy tờ bảo lãnh ? Nếu người Vợ có Quốc Tịch thì sao ? nếu người Vợ là thường trú nhân thì sao ? Nếu anh ấy được ở bên Mỹ thì có thể làm giấy tờ bảo lảnh em và mẹ em qua đó được không ?
Xin các ah chị nào rành về việc này giải thich giùm em ! thank các anh chị nhiều:)
Chào ledinhbang,

Rốt cuộc hồ sơ của bạn ở diện nào vậy?????

Tôi đọc thấy bạn có 3 topic trên diễn đàn, mà 2 topic trước trong các link sau với thông tin rất khác nhau đến kỳ lạ:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=4081
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=4085

:confused::confused::confused::confused:

Có vẻ như bạn không thật với mọi người trên diễn đàn này vậy!!!

tran

Thành viên tích cực

Chào ledinhbang,

Rốt cuộc hồ sơ của bạn ở diện nào vậy?????

Tôi đọc thấy bạn có 3 topic trên diễn đàn, mà 2 topic trước trong các link sau với thông tin rất khác nhau đến kỳ lạ:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=4081
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=4085

:confused::confused::confused::confused:

Có vẻ như bạn không thật với mọi người trên diễn đàn này vậy!!!
chắc người này đang muốn tìm cách làm di dân bất hợp pháp.......

ledinhbang

Thành viên mới
Ðề: các anh chị em cho em hỏi tí ???

Đúng là hiện giờ mình rất thích đi nhưng không đến nổi di dân bất hợp pháp đâu, trường hợp nay http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=4081 khi sinh mình ra mẹ mình cho mình cho người Bác nên trên giấy khai sinh mình là con người Bác, giấy tờ chuẩn bị xong 3 tháng nữa đi thì Bác mình mất nên huỷ Hồ Sơ cả nhà ở lại hết. Còn trường hợp này http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=4085 bây giờ mình muốn đi nên muốn nhận lại người mẹ này của mình nhưng giấy tờ khó làm lắm vì người Bác mình đã mất nên mẹ mình không thể nhận lại mình và mẹ mình không thể về được VN vì mẹ mình đang bệnh. còn trường hợp mình hỏi gần đây nhất là hỏi cho người anh thôi. thank các bạn nhiều:(