[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - ngô hồng bàng

ngô hồng bàng

Thành viên tích cực
:New_icons_10:hôm nay mình đi bổ túc hsơ nhận giấy hồng. tuy mình kô có hộ khẩu cũ,học bạ a của mình, hình chụp chung.Như họ yêu cầu, nhưng anh của mình bên mỹ viết thư giải thích bằng tiếng anh,mình có hình a mình,có chữ ở sau,giấy gửi tiền,hôn thú bme mình,có bao nhêu hình ảnh mình đem vô nôp hết,thư từ qua lai anh em, mình đi từ 1h đến 5h30 mới xong.nói chung rất vất vả, mình cảm ơn anh chị em trong diễn đàn đã tận tình hương dẫn trong tgian qua,:New_icons_10:mình sẽ đi alanta địa chỉ mình tới 3600camille conyers30013 GA USA các bạn có thê giúp mình tìm địa chỉ này ha?

linda

Ban điều hành
Ðề: hồ sơ f4 bổ túc giấy hồng

Chúc mừng gia đình bạn nhé. Chúc bạn hạnh phúc và bình an trên đất Mỹ.

Nếu bạn đi Atlanta bạn đi hãng Korean Air giá rẻ và OK, từ VN đến sân bay Inchoen, Seoul sau đó bay thẳng đến Hartsfield-Jackson Atlanta International Airport, như vậy rất khoẻ.

Oanh Vo

Thành viên tích cực

Chúc mừng gia đình anh Ngô Hồng Bàng đã thành công nhận giấy hồng

Chúc gia đình anh có chuyến bay tốt đẹp và sẽ thành công ở Atlanta

Hy vọng tương lai sẽ được đến Atalanta giống anh

Lily

Cựu Ban điều hành

Chúc mừng gia đình bạn ngô hồng bàng rinh giấy hồng nhé ! :41::41::41:

TaoDi

Thành viên mới

Chúc mừng ngô hồng bàng nghen! :41::41::41::41::41:

Bao lo âu, vất vả, phiền toái...giờ đã được đền đáp xứng đáng! :):):)

Cuối tháng này (30/10) đi úp-chai đi. Sẵn đó, chia sẻ kinh nghiệm với ACE luôn nha!

P/S: sorry! tại cái máu rủ rê nó cứ nổi lên hoài nên đụng bạn bè là "quắc" lại liền hà!

intelligent2010

Thành viên tích cực

Ngô Hồng Bàng cho em hỏi cái . em diện F3 . ông ngạoi sau bảo lãnh mẹ em và cả nhà . nhưng ko có hình chụp chung ,hộ khẩu cũ ,học bạ . nó bắt ông ngạoi em viết thư giải thích lý do nag2y xưa ko ghi tên mẹ em vào hồ sơ di trú ... cho em hỏi khi mình lên bổ túc thì nếu ok nó phát giấy hồng trong nag2y đó hà hay phải đợi , mất bao lâu vậy anh / chị ? cảm ơn nhiều

quynhvy

Thành viên tích cực

xin chuc mung va chuc ban luon gap may man khi qua nuoc ngoai nhe
hay bat dau mot cuoc song moi day thu vi va trai nghiem

ngô hồng bàng

Thành viên tích cực

Ngô Hồng Bàng cho em hỏi cái . em diện F3 . ông ngạoi sau bảo lãnh mẹ em và cả nhà . nhưng ko có hình chụp chung ,hộ khẩu cũ ,học bạ . nó bắt ông ngạoi em viết thư giải thích lý do nag2y xưa ko ghi tên mẹ em vào hồ sơ di trú ... cho em hỏi khi mình lên bổ túc thì nếu ok nó phát giấy hồng trong nag2y đó hà hay phải đợi , mất bao lâu vậy anh / chị ? cảm ơn nhiều
mình cũng giống bạn đó,nhưng mình có 1tấm chụp chung với anh mình,và những tấm hình có ghi chữ phía sau.mình thấy trường hợp của bạn nên kêu ông ngoại viết thư giải thích lý do tại sao mình ko có những cái LSQ yêu cầu,giải thích cụ thể ngắn gọn.nên viết bắng tiếng anh,trong thư nên yêu cầu xin thử DNA luôn ,nếu họ cho giấy hồng là tốt ,ko thì họ cho mình thư DNA để khỏi mất tgian bạn nên nhờ luật sư viết hộ.ko cần dịch tiếng việt,bạn lấy tất cả hình ảnh ông ngoai,khai sinh,giấy gởi tiền,phiếu gởi bưu điện...nói chung bằng chứng cha con,bạn nhờ người làm chứng,(bên mỹ,việt nam nơi bạn cư ngụ,nhớ dich tiếng anh,ra tư pháp dịch ha) nếu họú đồng ý họ đưa giấy hồng luôn chúc bạn may mắn

ngô hồng bàng

Thành viên tích cực

Chúc mừng ngô hồng bàng nghen! :41::41::41::41::41:

Bao lo âu, vất vả, phiền toái...giờ đã được đền đáp xứng đáng! :):):)

Cuối tháng này (30/10) đi úp-chai đi. Sẵn đó, chia sẻ kinh nghiệm với ACE luôn nha!

P/S: sorry! tại cái máu rủ rê nó cứ nổi lên hoài nên đụng bạn bè là "quắc" lại liền hà!
lần trước lỗi hẹn với anh bình minh thật ngại quá,cho em xloi ha. ok e sẽ cgắng,nếu hôm đó ko kẹt đi vtàu.cámơn các ace ha

intelligent2010

Thành viên tích cực

mình cũng giống bạn đó,nhưng mình có 1tấm chụp chung với anh mình,và những tấm hình có ghi chữ phía sau.mình thấy trường hợp của bạn nên kêu ông ngoại viết thư giải thích lý do tại sao mình ko có những cái LSQ yêu cầu,giải thích cụ thể ngắn gọn.nên viết bắng tiếng anh,trong thư nên yêu cầu xin thử DNA luôn ,nếu họ cho giấy hồng là tốt ,ko thì họ cho mình thư DNA để khỏi mất tgian bạn nên nhờ luật sư viết hộ.ko cần dịch tiếng việt,bạn lấy tất cả hình ảnh ông ngoai,khai sinh,giấy gởi tiền,phiếu gởi bưu điện...nói chung bằng chứng cha con,bạn nhờ người làm chứng,(bên mỹ,việt nam nơi bạn cư ngụ,nhớ dich tiếng anh,ra tư pháp dịch ha) nếu họú đồng ý họ đưa giấy hồng luôn chúc bạn may mắn
Người bảo lãnh là ba kế của mẹ em . năm 2001 bà ngạoi ruột của em chưa vô quốc tịch nên ông ngạoi sau đứng tên ra bảo lãnh . lúc làm đơn 230 bà ngoạii em cũng quên khai tên mẹ em là con , nên năm 2005 USCIS nó bắt bà ngạoi em và mẹ em thử DNA rùi nó mới chấp thuận hồ sơ . hôm qua mới PV ,vì không có hình ảnh chụp chung giữa ông ngạoi sau của em ( NBL ) và mẹ em nên nó nói bằng chứng không thuyết phục , thư từ + giấy gửi tiền ( toàn là do ông ngạoi sau của em đứng tên gửi tiền ) nó không coi , chỉ xem có hình chụp chung thui . nó ghi giấy xnah bắt bổ túc hs sức khoẻ + kêu ông nag5oi em ( NBL ) viết thư giải thích lý do ngày xưa ko đưa tên mẹ em vào hs di trú của ông , kết hôn với bà ngoại em khi nào và ở đâu , mẹ em có sống cùng không và khi nào và bao lâu . + thêm bằng chứng hình ảnh . mà hùi trước mấy lần về toàn là ông ngạoi em cầm camera chụp ảnh cả nhà ko nên ko có hình ông ngạoi em ở trong . nhớ có 1 tấm chụp chung nah2 em với ông ngạoi hùi tháng 4 2005 lúc tiễn ông ngạoi em về nước nhờ 1 chị ở sân bay chụp giùm , mà ko biết thất lạc tấm đó đâu mất rùi . nhân chứng thì có dì ut em , mợ + 2 đứa em họ ( cháu nội của NBL ) với người hàng xóm ở vn . Tết năm 2005 nhà em ra nhà ở Phan Thiết của ông ngạoi em ( NBL ) ăn tết chơi 1 tuần , .... giờ không bei61t làm sao , mà LSQ nó có tin nhân chứng là ngạoi , dì ut , anh em họ , ông cậu xa ... của mình ko nhỉ