[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - redriver77

redriver77

Thành viên tích cực
hi mọi người, mình qua Mỹ đến giờ là hơn 3 tuần rồi mà vẫn chưa có thẻ xanh, bi giờ suốt ngày chỉ ở nhà thôi, mọi công việc bi giờ bị ngưng lại hết, mình ở Ohio, có ai giống mình không?

Last edited by a moderator:

freemanminh

Thành viên tích cực
Ðề: chưa có thẻ xanh

hi mọi người, mình qua Mỹ đến giờ là hơn 3 tuần rồi mà vẫn chưa có thẻ xanh, bi giờ suốt ngày chỉ ở nhà thôi, mọi công việc bi giờ bị ngưng lại hết, mình ở Ohio, có ai giống mình không?
xin chào, mình cũng ở tiểu bang Ohio, thành phố Columbus đây, mình qua đuợc tròn 1 tháng và chỉ mới có thẻ xanh cách đây 3 ngày (trước đó mình có nhận được thư thông báo của chính phủ là sẽ có thẻ xanh trong vòng 30 ngày thì khoảng 3 ngày sau mình nhận được the xanh), chúc bạn thành công. (nick này tới 2 gia đình sử dụng ^^)

redriver77

Thành viên tích cực

xin chào, mình cũng ở tiểu bang Ohio, thành phố Columbus đây, mình qua đuợc tròn 1 tháng và chỉ mới có thẻ xanh cách đây 3 ngày (trước đó mình có nhận được thư thông báo của chính phủ là sẽ có thẻ xanh trong vòng 30 ngày thì khoảng 3 ngày sau mình nhận được the xanh), chúc bạn thành công. (nick này tới 2 gia đình sử dụng ^^)
Cảm ơn bạn đã thông tin cho mình, bạn ở ngay Columbus à, chắc là vui lắm nhỉ, mình ở Sharonville (Cincinnati), chắc bữa nào người nhà rãnh nhờ đưa lên Columbus chơi cho biết. Em mình lúc trước cũng 1 tháng mới có thẻ xanh, mình cũng chưa nhận được thông báo gì như bạn nói cả.

freemanminh

Thành viên tích cực

mình nghĩ chắc bạn sẽ có thẻ xanh trong tuần này thôi (mình qua ngày 29/9), nhưng lạ 1 điều là thẻ xanh mình lại gửi đến địa chỉ của người bảo lãnh chứ không gửi đến địa chỉ mà mình đã đăng ký và hiện ở, chúc bạn sớm có thẻ xanh để tiếp tục con đường mà bạn đã chọn :)

linda

Ban điều hành

Tôi qua Michigan đã được 4 tuần vẫn chưa nhận được Form I-797, nên chưa biết khi nào mới nhận được thẻ xanh.:). Hôm nay đi làm ID Michigan mà không được vì chưa có thẻ xanh, họ yêu cầu phải có SSN, GREEN CARD and Open Bank Account mới apply ID được, sau khi apply ID xong có thể xin thi bằng viết ( lái xe) tại chổ luôn.:):):).