[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - sonle

sonle

Thành viên mới
Ðề: Thắc mắc về khiếu nại cspa theo luật mới

Bạn Sonle thân mến bạn gởi email form theo luật mới nầy thì bao nhiêu ngày LSQ trả lời cho bạn , còn về việc nén file thì bạn nén file càng nhỏ thì tài liệu bị nhòe và bể hạt không rỏ còn lớn quá thì không gởi được mình xem bài của chú thành thì nén 1 file 800-600 pixel thì được còn để pixel cở 2000-1500pixel thì không gởi được bạn nén nhự thế nào hương dẩ ndu2m với ,xin cám ơn
lsq mỹ trả lời rất nhanh. Lần đầu mình xin xét tuổi cspa, gởi tối chủ nhật thì sáng t2 khoảng 10g sáng mình nhận được mail trả lời, nhưng mail này chỉ nói mình vào đường link trên lsq để biết các giấy tờ cần nộp để được xét cspa.
Mình vẫn còn rối vì khâu đóng tiền nên ngay lập tức gởi lại mail một lần nữa để hỏi cách thức đóng tiền như thế nào. Sau đó mình không check mail, đến đầu giờ chiều check mail lại thì thấy mail thứ 2 của lsq trả lời như trên.
Có lẽ lúc này yêu cầu gởi về lsq theo cách mới chưa nhiều nên việc trả lời khá nhanh, có thể sau này sẽ không được nhanh như vậy.

Mình dùng chương trình High Quality Photo Resizer để nén tất cả các hình (chọn chế độ Don't Resize, Chọn Quality trong thanh trượt thấp nhất). Dung lượng tất cả hình sau khi bỏ vô file word chỉ còn 1,9MB (dung lượng toàn bộ hình ảnh trước khi resize là 8,5MB). Chất lượng hình ảnh không được như lúc đầu, như vẫn nhìn rõ chi tiết, chữ trên các giấy tờ vẫn nhìn rõ. Điều này chắc mọi người phải chấp nhận thôi, vì gởi file dung lượng lớn cứ bị báo lỗi hoài.

Đơn cử là lúc gởi yêu cầu tính tuổi cspa, mình lấy tư cách của ba (là đương đơn chính) gởi yêu cầu trên web, hoàn toàn không nói tên, ngày tháng năm sinh của mình (người cần tính tuổi cspa), chỉ gởi kèm giấy khai sinh trong file word. Nhưng trong mail đầu tiên lsq gởi cho mình có đề cập rõ ràng đến tên, ngày tháng năm sinh của mình. Như vậy là họ đã xem file word của mình và đọc được mọi thông tin trong các bức hình đã resize.

Đó là cách của mình làm, có thể mọi người có cách khác.