[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - thongoccamy

thongoccamy

Thành viên mới
Ðề: Một số thắc mắc về hồ sơ bảo lãnh và CSPA

Thân chào các bác, mình là member mới tinh khôi, vì có ý đinh di dân nên mình tìm hiểu các diễn đàn quan tâm, và rất vui mừng khi đăng nhập vào được forum này để học hỏi, xin ý kiến từ các bác. Rất mong các bác giúp đỡ cho. Vì chưa hiểu lắm nên còn phân vân :
1. Nếu ngay bây giờ người nhà mình nộp hồ sơ bảo lãnh diện F4 thì chắc phải trên 12 năm mới đi hả các bác.
2. Con mình năm nay 11 tuổi 6 tháng ( sinh t10/2001 ) thì sau 12-14 năm nữa thì cháu còn được đi với gia đình không các bác.
Trân trọng chào và cám ơn các bác tư vấn giùm.

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Thân chào các bác, mình là member mới tinh khôi, vì có ý đinh di dân nên mình tìm hiểu các diễn đàn quan tâm, và rất vui mừng khi đăng nhập vào được forum này để học hỏi, xin ý kiến từ các bác. Rất mong các bác giúp đỡ cho. Vì chưa hiểu lắm nên còn phân vân :
1. Nếu ngay bây giờ người nhà mình nộp hồ sơ bảo lãnh diện F4 thì chắc phải trên 12 năm mới đi hả các bác.
2. Con mình năm nay 11 tuổi 6 tháng ( sinh t10/2001 ) thì sau 12-14 năm nữa thì cháu còn được đi với gia đình không các bác.
Trân trọng chào và cám ơn các bác tư vấn giùm.
Chào bạn thongoccamy!

Diện Visa F4 do anh, chị, em, của công dân Hoa Kỳ bảo lãnh. Thời gian chờ đợi của diện này cũng khá lâu phải từ 12 năm trở lên. Còn tùy thuộc vào lịch Visa diễn biến nhanh hay chậm nữa. Nếu bạn cảm thấy thích hợp thì cứ tiến hành làm hồ sơ. Một hồ sơ từ ngày ưu tiên đến ngày được chấp thuận, thời gian kéo dài lâu thì sẽ rất có lợi cho tuổi CSPA của đứa trẻ cùng đi, và cũng còn tùy trường hợp của từng hồ sơ nữa.

Bạn có thể tham khảo thêm các thông tin ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php/95-Bước-1-THỰC-HIỆN-HỒ-SƠ

Chúc bạn có sự lựa chọn tốt nhất trong quyết định của mình.
Thân!

thongoccamy

Thành viên mới

Chào bạn thongoccamy!

Diện Visa F4 do anh, chị, em, của công dân Hoa Kỳ bảo lãnh. Thời gian chờ đợi của diện này cũng khá lâu phải từ 12 năm trở lên. Còn tùy thuộc vào lịch Visa diễn biến nhanh hay chậm nữa. Nếu bạn cảm thấy thích hợp thì cứ tiến hành làm hồ sơ. Một hồ sơ từ ngày ưu tiên đến ngày được chấp thuận, thời gian kéo dài lâu thì sẽ rất có lợi cho tuổi CSPA của đứa trẻ cùng đi, và cũng còn tùy trường hợp của từng hồ sơ nữa.

Bạn có thể tham khảo thêm các thông tin ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/forumdisplay.php/95-B%C6%B0%E1%BB%9Bc-1-TH%E1%BB%B0C-HI%E1%BB%86N-H%E1%BB%92-S%C6%A0

Chúc bạn có sự lựa chọn tốt nhất trong quyết định của mình.
Thân!
Thanks bác Hoaiphuongchau nhiều lắm, tui sẽ quyết định nay mai, tất cả vì tương lai con em chúng ta.! Cám ơn bác đã nhanh chóng có sự chia sẻ thông tin hữu ích.

Trân trọng chào bác !