[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - thucthanh

thucthanh

Thành viên mới
Cho minh hỏi thăm về việc bổ túc hồ sơ : ( mình là đương đương chính , gia đình mình có 2 vợ chồng và 2 con )
1- Bổ túc hình đám cưới ( 22/12 này nộp )
2- Bổ túc kết quả thử đàm của ông xã mình ( kết quả sẽ có vào cuối tháng 1 )
Vậy khi đi bổ túc hình cưới , cả nhà 4 người cùng đi hay chỉ cần 2 vợ chồng mình đi . Còn nộp kết quả thử đàm thì đi mấy người , không biết lúc mình đi bổ túc , nộp hình đám cưới xong , thì họ có cấp visa cho 3 người trước không , còn ảnh thì cấp sau , hay bắt buộc phải đợi cấp 4 người một lần , rối quá , Mong nhận được tư vấn của mọi người . Cảm ơn anh chị em trước nhe .

whitecat

Thành viên tích cực
Ðề: Bổ túc hồ sơ

Cho minh hỏi thăm về việc bổ túc hồ sơ : ( mình là đương đương chính , gia đình mình có 2 vợ chồng và 2 con )
1- Bổ túc hình đám cưới ( 22/12 này nộp )
2- Bổ túc kết quả thử đàm của ông xã mình ( kết quả sẽ có vào cuối tháng 1 )
Vậy khi đi bổ túc hình cưới , cả nhà 4 người cùng đi hay chỉ cần 2 vợ chồng mình đi . Còn nộp kết quả thử đàm thì đi mấy người , không biết lúc mình đi bổ túc , nộp hình đám cưới xong , thì họ có cấp visa cho 3 người trước không , còn ảnh thì cấp sau , hay bắt buộc phải đợi cấp 4 người một lần , rối quá , Mong nhận được tư vấn của mọi người . Cảm ơn anh chị em trước nhe .
Chào bạn
Bạn ghi bổ túc hình cưới 22/12, có phải trong giấy xanh ghi rõ yêu cầu bạn bổ túc vào ngày này không? Nếu đúng vậy thì bạn cứ bổ sung hình cưới ngày đó. Khi đi bổ túc chỉ cần 1 người đi (nên là đương đơn chính hoặc người nào hiểu rõ nhất về hồ sơ của gia đình, người có khả năng trả lời rõ ràng, chính xác nhất ấy)

Kết quả thử đàm thì bạn không nộp được đâu vì BVCR sẽ chuyển trực tiếp cho lãnh sự, bạn chỉ nhận được thông báo kết quả thử đàm từ BVCR thôi.

Việc lãnh sự có cấp visa cho 3 người trước không thì chỉ có lãnh sự mới trả lời chắc chắn với bạn đc thôi. Bạn đừng rối, đây là trường hợp phổ biến thôi. Vài thông tin chia sẻ. Chúc bạn may mắn.