[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - vananhhoang

vananhhoang

Thành viên mới
thực ra là hồ sơ bác em bảo lãnh cho ba em mới day vào năm 2008 . Ngày ưu tiên là ngày 1/10/2008 . Khi đó e mới 18 tuổi , e không biết là khi 9 năm sau , khi e 27 tuổi , e có được hưởng quyền theo cha mẹ trong luật CSPA không ạ . Xin cám ơn mọi người giúp đỡ :(

Last edited by a moderator:

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: cho em hỏi về cspa mọi người ơi

thực ra là hồ sơ bác em bảo lãnh cho ba em mới day vào năm 2008 . Ngày ưu tiên là ngày 1/10/2008 . Khi đó e mới 18 tuổi , e không biết là khi 9 năm sau , khi e 27 tuổi , e có được hưởng quyền theo cha mẹ trong luật CSPA không ạ . Xin cám ơn mọi người giúp đỡ :(
Cái này sẽ tùy thuộc vào việc khi nào hồ sơ được chấp thuận. Hiện nay không ai có thể trả lời chính xác được câu hỏi của bạn.

vananhhoang

Thành viên mới

mình cám ơn bạn nhiều nhé , Tại bạn ba mình cũng dc bảo lãnh theo diệm F4 , cũng có con 27 tuổi nhưng dc đi . Mình cũng có theo dõi 1 số thông tin về luật CSPA nhưng không hiểu , và cũng có 1 số trường hợp bị vướng lại nên mịnh lo đó mà . Thông thường bao lâu sẽ có giấy approve vậy bạn

onenainainai

Cựu Ban điều hành

mình cám ơn bạn nhiều nhé , Tại bạn ba mình cũng dc bảo lãnh theo diệm F4 , cũng có con 27 tuổi nhưng dc đi . Mình cũng có theo dõi 1 số thông tin về luật CSPA nhưng không hiểu , và cũng có 1 số trường hợp bị vướng lại nên mịnh lo đó mà . Thông thường bao lâu sẽ có giấy approve vậy bạn
Chào bạn,
Ngày approve hồ sơ thì không hồ sơ nào giống hồ sơ nào cả cho nên cũng khó mà thống kê để có một khuôn mẫu nhất định. Chỉ khi nào nhận được mẫu I-797 thì biết hồ sơ đã được approved.

vananhhoang

Thành viên mới

em cám ơn anh/chị nhiều . Có gì thắc mắc e xin nhờ mọi người chỉ dẫn dùm em nha

nam461987

Thành viên tích cực

em cám ơn anh/chị nhiều . Có gì thắc mắc e xin nhờ mọi người chỉ dẫn dùm em nha
hehe,nói chung cứ mong sao cho khoảng 7,8 năm sau mới được approve thì được đi là 90% :)

vananhhoang

Thành viên mới
Anh chị ơi , giúp dùm e nha

Dạ cho e hỏi , nếu như bác em bảo lãnh cả nhà em qua đó . Mà do e quá tuổi không thể đi cùng gia đình được thì ba mẹ em phải làm hồ sơ như thế nào để bảo lãnh e qua ạ . Thời gian chờ đợi của em lại phải bắt đầu lại từ đầu sao ạ ??? E cám ơn mọi người nhiều lắm

nam461987

Thành viên tích cực
Ðề: Anh chị ơi , giúp dùm e nha

Ba mẹ bạn sẽ bảo lãnh bạn theo diện F1,và hồ sơ tính lại từ đầu..................Bạn qua bên diện F1 xem thời gian chờ đợi là bao lâu ^^

vananhhoang

Thành viên mới

em có đọc 1 số thông tin là nếu rơi vào trường hợp như vậy thì ba mẹ phải chuyển sang bảo lãnh em ở dạng khác , uhm , hình như thời gian chờ đợi sẽ không lâu như vậy đâu ạ

Tien Nguyen

Thành viên kinh nghiệm

em có đọc 1 số thông tin là nếu rơi vào trường hợp như vậy thì ba mẹ phải chuyển sang bảo lãnh em ở dạng khác , uhm , hình như thời gian chờ đợi sẽ không lâu như vậy đâu ạ
Chào vananhhoang

- Khi ba mẹ bạn đến mỹ và có thẻ xanh 10 năm, là cha hoặc mẹ bạn có thể bảo lãnh bạn ở diện F2B ( Dành cho thường trú nhân bảo lãnh con độc thân trên 21 tuổi, thời gian chờ đợi khoảng 5-6 năm)

Thanks