[Hồ sơ F4] Hồ sơ F4 - WAC1390590130

Lê Đức Duy

Thành viên mới
Ban Quản trị vui lòng cho mình hỏi thông tin trường hợp mở hồ sơ bảo lãnh của gia đình mình như sau:
Ba mình có mở hồ sơ bảo lãnh cho mình diện F1 (lúc mình chưa lập gia đình) với thông tin như sau:

HCM2009696056
Priority date: 09Jun2005

Trong quá trình chờ đợi thì mình đã lập gia đình và đã bổ sung thông tin chuyển từ diện F1 sang F2 (con đã lập gia đình)

Năm 2012, Ba mình bị tai nạn và đã mất. Mình muốn hỏi là nếu trường hợp vậy thì hồ sơ của mình có tiếp tục được duyệt không? Trước đây gia đình mình bên kia cũng đã có gửi đơn nhờ họ cứu xét và họ cũng đã trả lời đã chuyển đơn đến bộ phận có liên quan.

Đến năm 2013, chị mình có mở hồ sơ mới theo diện F4 với thông tin như sau:
WAC1390590130
Received date: August 22, 2013
Priority date: August 22, 2013
Vậy mình muốn theo dõi theo diện mới mở này thì phải như thế nào nhờ ban Quản trị hướng dẫn giúp.

Xin cảm ơn Ban Quản trị đã hỗ trợ!
Lê Đức Duy

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ban Quản trị vui lòng cho mình hỏi thông tin trường hợp mở hồ sơ bảo lãnh của gia đình mình như sau:
Ba mình có mở hồ sơ bảo lãnh cho mình diện F1 (lúc mình chưa lập gia đình) với thông tin như sau:

HCM2009696056
Priority date: 09Jun2005

Trong quá trình chờ đợi thì mình đã lập gia đình và đã bổ sung thông tin chuyển từ diện F1 sang F2 (con đã lập gia đình)

Năm 2012, Ba mình bị tai nạn và đã mất. Mình muốn hỏi là nếu trường hợp vậy thì hồ sơ của mình có tiếp tục được duyệt không? Trước đây gia đình mình bên kia cũng đã có gửi đơn nhờ họ cứu xét và họ cũng đã trả lời đã chuyển đơn đến bộ phận có liên quan.

Đến năm 2013, chị mình có mở hồ sơ mới theo diện F4 với thông tin như sau:
WAC1390590130
Vậy mình muốn theo dõi theo diện mới mở này thì phải như thế nào nhờ ban Quản trị hướng dẫn giúp.

Xin cảm ơn Ban Quản trị đã hỗ trợ!
Lê Đức Duy
Chào Lê Đức Duy,
Hồ sơ đầu tiên là Ba bạn có bảo lãnh cho bạn, theo thông tin sau:
1/. F1 - HCM2009696056.
Trước hết bạn cần thông tin cho rõ hơn là bạn từ diện visa F1 (lúc chưa lập gia đình).
Sau khi lập gia đình thì từ F1 chuyển sang F2. Trên diễn đàn này làm gì có diện visa F2? mà chỉ có F2A và F2B.
Và sau đó chị của lại làm thêm một hồ sơ khác theo diện visa F4, mà sao lại post bài ở diện F3 vậy?
2/. F4 - WAC1390590130
Nói chung cả 2 hồ sơ của bạn, thông tin cần phải cụ thể, rõ ràng hơn. Rồi sẽ được giúp, vậy nhé bạn.

Lê Đức Duy

Thành viên mới
Chào bạn Phương Châu,

Mình không kiển tra nên gõ nhầm F3 thành F2.

1/. F1 - HCM200969605:
Ở trường hợp này, mình đã bổ sung thông tin theo yêu cầu của sở di trú và hồ sơ mình đẫ chuyển sang dạng F3. Do trước đây mình không theo dõi hồ sơ mà chị kế mình theo dõi và giờ chị cũng đi diện F1 được hơn 5 năm và cũng đã có quốc tịch rồi (vì chị ấy độc thân). Còn lại hồ sơ của gia đình mình và gia đình đứa em thôi nhưng đến năm 2012 thì Ba mình bị tai nạn mất đi. Mọi người bảo thông trường thì người đứng đơn bảo lãnh mất đi thì hồ sơ xem như không còn hợp lệ nữa...

2. F4 - WAC1390590130
Từ những thông tin nghe được trên nên để dự phòng thì tháng 8/2013 chị Hai mình có mở thêm diện hồ sơ F4 cho gia đình 2 anh em mình. Thông tin hồ sơ F4 này như mình đã cung cấp và nhờ bạn Phương Châu kiểm tra giúp. Mình xin lỗi phải đưa thông tin F4 trong mục F3 là vì mình nghĩ đưa cùng một bài cho tiện. Nếu không đúng qui định diễn đàn thì nhờ Ban Quản trị chuyển bài này sang mục F4 hoặc mình sẽ chuyển bài này sang mục F4 theo đúng qui định.
Notice date: August 26, 2013

Xin cảm ơn Phương Châu đã hỗ trợ!
Lê Đức Duy

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào bạn PhuongChau,

Mình không kiểm tra nên gõ nhầm F3 thành F2.

1/. F1 - HCM200969605:
Ở trường hợp này, mình đã bổ sung thông tin theo yêu cầu của sở di trú và hồ sơ mình đẫ chuyển sang dạng F3. Do trước đây mình không theo dõi hồ sơ mà chị kế mình theo dõi và giờ chị cũng đi diện F1 được hơn 5 năm và cũng đã có quốc tịch rồi (vì chị ấy độc thân). Còn lại hồ sơ của gia đình mình và gia đình đứa em thôi nhưng đến năm 2012 thì Ba mình bị tai nạn mất đi. Mọi người bảo thông trường thì người đứng đơn bảo lãnh mất đi thì hồ sơ xem như không còn hợp lệ nữa...

2. F4 - WAC1390590130
Từ những thông tin nghe được trên nên để dự phòng thì tháng 08/2013 chị Hai mình có mở thêm diện hồ sơ F4 cho gia đình 2 anh em mình. Thông tin hồ sơ F4 này như mình đã cung cấp và nhờ bạn PhuongChau kiểm tra giúp. Mình xin lỗi phải đưa thông tin F4 trong mục F3 là vì mình nghĩ đưa cùng một bài cho tiện. Nếu không đúng qui định diễn đàn thì nhờ Ban Quản trị chuyển bài này sang mục F4 hoặc mình sẽ chuyển bài này sang mục F4 theo đúng qui định.
Notice date: August 26, 2013

Xin cảm ơn Phương Châu đã hỗ trợ!
Lê Đức Duy
1/. Hồ sơ F1 - HCM200969605 của bạn, thì hồ sơ này đã được xem xét chấp thuận Approval Date vào năm 2009 và đã có số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp vào năm này rồi. Đến năm 2012 Ba bạn mới mất, nếu như bạn vẫn còn giữ tình trạng độc thân, thì có thể tìm người bảo lãnh khác để thay thế, cũng như đứng ra Bảo trợ Tài chánh cho bạn, thì hồ sơ này vẫn có thể được tiếp tục, vì hiện tại hồ sơ này vẫn còn ở NVC. Nhưng bạn đã kết hôn, không còn độc thân, thì hồ sơ này không còn khả thi nữa.
2/. Hồ sơ F4 - WAC1390590130
Kết quả check hồ sơ thứ 2 này:
Case Was Received
On August 22, 2013, we received your Form I-130, Petition for Alien Relative, Receipt Number WAC1390590130, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by September 21, 2013, contact the USCIS Contact Center at www.uscis.gov/contactcenter. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 22/08/2013, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ có nhận đơn Form I-130 của bạn số biên nhận WAC1390590130, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu chưa được xem xét chấp thuận Approval Date.
P/s: Để tiện việc theo dõi diễn biến hồ sơ, tôi sẽ di chuyển topic này của của bạn sang diện visa F4 với số WAC1390590130.