IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR 5 - sulangdiu

sulangdiu

Thành viên mới
Chao cac anh chi ! em la thanh vien moi nen chua biet phong tuc o day . Neu co gi sai xot xin bo qua cho !
Anh chi lam on cho em hoi : em da co quoc tich roi va muon bao lanh cha me qua my , zay em fai lam nhung thu tuc gi? em kiem form o de bao lanh cha me o dau? va em fai dien nhung form nao ? xin cac anh chi giup dum em .....xin chan thanh cam on !

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: Cần hỏi thủ tục bảo lãnh Cha, Mẹ

Chao cac anh chi ! em la thanh vien moi nen chua biet phong tuc o day . Neu co gi sai xot xin bo qua cho !
Anh chi lam on cho em hoi : em da co quoc tich roi va muon bao lanh cha me qua my , zay em fai lam nhung thu tuc gi? em kiem form o de bao lanh cha me o dau? va em fai dien nhung form nao ? xin cac anh chi giup dum em .....xin chan thanh cam on !
Chào bạn,

Bạn tham khảo link dưới nhé.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=11505

Thân chào

mianlien

Thành viên mới

Chào bạn,

Bạn tham khảo link dưới nhé.
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=11505

Thân chào
Chào bạn,
cho mình xin hỏi, bảo lanh cha mẹ, thì lệ phí khi điền đơn DS-230 (visa )và I-84 bảo trợ tài chính mình phai trả cho 2 người hay chỉ trong 1 hồ sơ. (bảo mẹ,và bảo lảnh cha)

cám ơn bạn nhiều.

tamtuong

Trưởng Ban Ăn Chơi XNC

Chào bạn,
cho mình xin hỏi, bảo lanh cha mẹ, thì lệ phí khi điền đơn DS-230 (visa )và I-84 bảo trợ tài chính mình phai trả cho 2 người hay chỉ trong 1 hồ sơ. (bảo mẹ,và bảo lảnh cha)

cám ơn bạn nhiều.
Chào bạn.
Cha và mẹ, mỗi người là một bộ hồ sơ riêng biệt.

Chúc bạn may mắn.
Thân mến.

mianlien

Thành viên mới

cho xin hỏi thêm,khi điền I-130, bảo lãnh cha và mẹ chỉ có 1 form I-130 và lệ phí phải đóng là bao nhiêu ? có phải đóng 2 người, cha = $420.00 mẹ $420.00 tổng cộng cha+mẹ =$840.00 .Mổi người 1 form I-130 là 2 form I-130.
Mình không hiểu rõ cái này. Thành thật cám ơn các bác.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

cho xin hỏi thêm,khi điền I-130, bảo lãnh cha và mẹ chỉ có 1 form I-130 và lệ phí phải đóng là bao nhiêu ? có phải đóng 2 người, cha = $420.00 mẹ $420.00 tổng cộng cha+mẹ =$840.00 .Mổi người 1 form I-130 là 2 form I-130.
Mình không hiểu rõ cái này. Thành thật cám ơn các bác.
Ban phai lam 2 HS I-130 rieng biet cho cha & me, moi HS kem theo 1 cai check hoac money order cho Bo HS do. Yes, tong cong $840 cho ca 2 HS. Ban dung gom chung 2 nguoi vao 1 HS nhe, USCIS se tra HS ve de ban lam lai day. Dien bao lanh anh chi em cung vay, tach rieng HS, khg con nhap chung nhu truoc nam 2000 nua.

Nhung ban co the bo chung cac HS trong 1 phong bi va goi certified mail den USCIS.