[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ IR1 - Hannah Nguyen

Hannah Nguyen

Thành viên mới
Hi các anh chị,
Em đọc nhiều thông tin mà chỉ thấy các anh chị ở diện CR1, case của em là IR1.
Vậy cho em hỏi 2 diện này khác nhau như thế nào? Và quyền lợi như nhau không ạ?
(Hồ sơ em mới đang trong quá trình để approval; vợ chồng chúng em mới kết hôn được 5 tháng).
Mong nhận được thông tin của anh chị ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi các anh chị,
Em đọc nhiều thông tin mà chỉ thấy các anh chị ở diện CR1, case của em là IR1.
Vậy cho em hỏi 2 diện này khác nhau như thế nào? Và quyền lợi như nhau không ạ?
(Hồ sơ em mới đang trong quá trình để approval; vợ chồng chúng em mới kết hôn được 5 tháng).
Mong nhận được thông tin của anh chị ạ.
Chào Hannah Nguyen,
Đề nghị bạn đọc nội quy diễn đàn cách post bài và đặt câu hỏi, có đầy đủ thông tin hồ sơ. Rồi sẽ được giúp, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/huong-dn-cach-post-bai-va-dat-cau-hi.29106/

phuongphi2324

Thành viên mới
Chào bạn Hannal Nguyen
CR1 là diện vợ chồng kết hôn dưới 2 năm (tính theo ngày đăng kí kết hôn)
Còn IR1 là vợ chồng kết hôn từ 2 năm trở lên.
Khi bạn đặt chân tới Mỹ, nếu tuổi cuộc hôn nhân trên 2 năm thì bạn sẽ được thẻ xanh 10 năm. Còn dưới 2 năm thì chỉ được thẻ xanh 2 năm, hết hạn thì làm thủ tục đổi thẻ xanh 10 năm.
Chào chị PhuongChau
Em là thành viên mới gia nhập. Em đã đọc rất nhiều topic trên diễn đàn và biết thêm được rất nhiều thứ. Diễn đàn này thật sự rất hay và hữu ích. Cám ơn chị PhuongChau rất nhiều. Chúc Chị sức khoẻ trong cuộc sống nhé.

Hannah Nguyen

Thành viên mới
Cảm ơn chị Phuong Châu,
cho em hỏi nếu ngày phòng vấn mà có chồng đi chung thì chồng có được vào cùng phỏng vấn không ạ? và có bất lợi hoặc lợi thế gì không?
em cảm ơn ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn chị PhuongChau,
Cho em hỏi nếu ngày phòng vấn mà có chồng đi chung thì chồng có được vào cùng phỏng vấn không ạ? và có bất lợi hoặc lợi thế gì không?
Em cảm ơn ạ.
Từ đầu topic đến giờ bạn vẫn chưa cung cấp đủ về thông tin hồ sơ của mình theo như yêu cầu của tôi. Bạn cần đọc kỷ lại bài post mà tôi đã hướng dẫn ở trên. Có đầy đủ thông tin, thì mới nhận được sự tư vấn, hướng dẫn tiếp tục từ BQT diễn đàn. Vậy nhé bạn.