[Diện Vợ, Chồng] Hồ sơ IR2 - thanhlx1157

thanhlx1157

Thành viên mới
Xin chào các anh chị em co vấn đề này xin anh chị giúp em dùm năm 2005 ba em có kết hôn với 1 dì ở Mỹ,dì ấy bảo lảnh ba em,em và em gái đi,do giấy tờ trục trặc tới năm 2014 mới có giấy gọi đi phỏng vấn lại,ba em và em gái vẩn có thể cấp visa đi được còn em thì bị huốt tuổi vì năm 2005 e 16 tuổi nhưng đến năm 2014 thì e đã 25 tuổi.Em nghe nói là tuổi của em đã huốt tuổi được bảo lảnh sẽ không được đi chung với gia đình em vậy có cách nào để em có thể được bảo lãnh đi không anh chị

orion_tuan

Thành viên tích cực
Ðề: Xin được giúp đở

Xin chào các anh chị em co vấn đề này xin anh chị giúp em dùm năm 2005 ba em có kết hôn với 1 dì ở Mỹ,dì ấy bảo lảnh ba em,em và em gái đi,do giấy tờ trục trặc tới năm 2014 mới có giấy gọi đi phỏng vấn lại,ba em và em gái vẩn có thể cấp visa đi được còn em thì bị huốt tuổi vì năm 2005 e 16 tuổi nhưng đến năm 2014 thì e đã 25 tuổi.Em nghe nói là tuổi của em đã huốt tuổi được bảo lảnh sẽ không được đi chung với gia đình em vậy có cách nào để em có thể được bảo lãnh đi không anh chị
Bạn phải có người thân bên Mỹ, người thân đó chịu bảo lãnh bạn.
Bảo lãnh bố mẹ 1-2 năm.
Bảo lãnh vợ chồng 1-2 năm.
Bảo lãnh con cái 5-10 năm.
Bảo lãnh anh chị em 12-13 năm.

thanhlx1157

Thành viên mới

y em hoi la ho so cua em da lam cach day 9nam roi,luc do em 16tuoi con bay gio em 25 tuoi vay co hoi em duoc di cung gia dinh em con khong anh

vuthangsi

Ban điều hành

A NẾU DÌ BẠN ĐÃ CÓ QUỐC TỊCH HOA KỲ

Người có quốc tịch Mỹ khi kết hôn và người phối ngẫu có con riêng, khi làm hồ sơ bảo lãnh cho người phối ngẫu, NGƯỜI CON RIÊNG sẽ được đi cùng nếu

IR2/CR2: Con đẻ hay con riêng của vợ/chồng công dân Hoa Kỳ, con còn độc thân, dưới 21 tuổi.

1 Con riêng chỉ đủ điều kiện xin định cư nếu cuộc hôn nhân của cha/mẹ với người bảo lãnh được thiết lập trước khi người con riêng được 18 tuổi.

2 Nộp đơn bảo lãnh trước khi trẻ 21 tuổi.

3 Phải có giấy chấp thuận của cha hoặc mẹ ruột của đứa trẻ (người chồng/vợ cũ) cho phép đứa con xuất cảnh sang Hoa Kỳ cùng với đương đơn, nếu đứa trẻ dưới 18 tuổi tại thời điểm phỏng vấn cấp visa .

B NẾU DÌ CỦA BẠN LÀ THƯỜNG TRÚ NHÂN , THẺ XANH

Thường trú nhân khi kết hôn và người phối ngẫu có con riêng, khi làm hồ sơ bảo lãnh cho người phối ngẫu, NGƯỜI CON RIÊNG sẽ được đi cùng nếu:

1 Kết hôn trước khi trẻ 18 tuổi.

2 Khi hồ sơ đến lượt cấp visa trẻ phải dưới 21 tuổi.

3 Phải có giấy chấp thuận của cha hoặc mẹ ruột của đứa trẻ (người chồng/vợ cũ) cho phép đứa con xuất cảnh sang Hoa Kỳ cùng với đương đơn, nếu đứa trẻ dưới 18 tuổi tại thời điểm cấp visa.

Bạn xem bạn thuộc trường hợp nào ở trên .

Nếu đã quá tuổi , khi ba của bạn nhập cảnh HOA KỲ và được cấp thẻ xanh , sẽ bảo lảnh cho bạn theo diện F2B

F2B: Con độc thân, trên 21 tuổi của Thường Trú Nhân (bao gồm cả người phụ thuộc là con độc thân, dưới 21 tuổi , nếu có).
Lưu ý, hồ sơ bảo lãnh sẽ không còn hiệu lực nếu như đương đơn kết hôn trước ngày người bảo lãnh nhập tịch Hoa Kỳ.