IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - beongo

ngochappy

Cựu Ban điều hành
Ðề: Thủ tục sau khi có kết quả xét nghiệm đàm

Hi các bạn,xin các bạn vui lòng cho biết nếu trường hợp bắt buộc phải thử đàm,thì thời gian chờ đợi để nhận kết quả là bao lâu(bao nhiêu ngày)Cám ơn.

Xin chào bạn ziz,

Theo tôi được biết, nếu chẳng may bạn phải thử đàm thì thời gian chờ đọi để nhận được kết quả thử đàm là 9 tuần+1 ngày (64 ngày).

Chúc bạn gặp may mắn không phải thử đàm, vì thời gian quá dài và việc lấy mẫu thật là gian truân.

Thân ái.

ngọc:)+

beongo

Thành viên mới
Hạn VISA tính từ ngày phỏng vấn hay ngày bổ túc xong hồ sơ

Trước khi đặt câu hỏi xin chúc toàn thể anh em trong diễn đàn một năm mới tràn đầy hạnh phúc và luôn gặp những điều tốt đẹp nhất trong cuộc sống. Tôi có câu hỏi xin được hỏi như sau:
- Ba tôi phỏng vấn ngày 5/11/2010 va ket qua phong van tot nhưng do phải xét nghiệm đàm mất 2 tháng, và đến ngày 8/1 vừa rồi mới bổ túc hồ sơ khám sức khoẻ, tuy nhiên khi tôi đến thay Ba tôi bổ túc hồ sơ khám sức khoẻ bên LSQ lại đưa thêm thông báo bổ túc lý lịch tư pháp, đi làm lý lịch tư pháp họ hẹn đến 15/3/2011. Tôi đang phân vân bên LSQ họ cho mình thời hạn VISA kể từ ngày họ phỏng vấn đưọc hay kể từ khi mình bổ túc hồ sơ xong. Ai có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp tôi với. Nếu tính từ ngày 5/11/2010 thì đến 5/4/2011 thì hết hạn visa thì phải làm lại những gì ? phải khám lại sức khỏe, ..... vv. Rất mong được sự giúp đỡ của các thành viên

onenainainai

Cựu Ban điều hành
Ðề: Hạn VISA tính từ ngày phỏng vấn hay ngày bổ túc xong hồ sơ

Trước khi đặt câu hỏi xin chúc toàn thể anh em trong diễn đàn một năm mới tràn đầy hạnh phúc và luôn gặp những điều tốt đẹp nhất trong cuộc sống. Tôi có câu hỏi xin được hỏi như sau:
- Ba tôi phỏng vấn ngày 5/11/2010 va ket qua phong van tot nhưng do phải xét nghiệm đàm mất 2 tháng, và đến ngày 8/1 vừa rồi mới bổ túc hồ sơ khám sức khoẻ, tuy nhiên khi tôi đến thay Ba tôi bổ túc hồ sơ khám sức khoẻ bên LSQ lại đưa thêm thông báo bổ túc lý lịch tư pháp, đi làm lý lịch tư pháp họ hẹn đến 15/3/2011. Tôi đang phân vân bên LSQ họ cho mình thời hạn VISA kể từ ngày họ phỏng vấn đưọc hay kể từ khi mình bổ túc hồ sơ xong. Ai có kinh nghiệm xin chia sẻ giúp tôi với. Nếu tính từ ngày 5/11/2010 thì đến 5/4/2011 thì hết hạn visa thì phải làm lại những gì ? phải khám lại sức khỏe, ..... vv. Rất mong được sự giúp đỡ của các thành viên
Chào bạn,
Thời hạn của visa là 6 tháng tính từ ngày khám sức khoẻ. Nếu visa hết hạn thì cũng đồng nghĩa với hồ sơ sức khoẻ hết hạn (hồ sơ SK cũng có thời hạn 6 tháng), do đó LSQ sẽ buộc bạn khám sức khoẻ lại.