IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - Jessicale

Jessicale

Thành viên mới
Cho mình hỏi là diện bảo lãnh Cha Mẹ qua Mỹ thì khoảng mấy năm. Rồi Ba Mẹ mình qua Mỹ bao lâu mới được cấp thẻ xanh, khi có thẻ xanh rồi Ba Mẹ mình bảo lãnh cho em mình dưới 21 tuổi thì khoảng bao lâu. Nếu trong thời gian bảo lãnh cho em của mình mà Ba Mẹ mình về VN du lịch khoảng 4,5 tháng thì có được không, có bị ảnh hưởng đến việc bảo lãnh cho em mình không. Bạn nào biết trả lời giúp mình nhé. Cảm ơn Anh/Chị nhiều.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cho mình hỏi là diện bảo lãnh Cha Mẹ qua Mỹ thì khoảng mấy năm. Rồi Ba Mẹ mình qua Mỹ bao lâu mới được cấp thẻ xanh, khi có thẻ xanh rồi Ba Mẹ mình bảo lãnh cho em mình dưới 21 tuổi thì khoảng bao lâu. Nếu trong thời gian bảo lãnh cho em của mình mà Ba Mẹ mình về VN du lịch khoảng 4,5 tháng thì có được không, có bị ảnh hưởng đến việc bảo lãnh cho em mình không. Bạn nào biết trả lời giúp mình nhé. Cảm ơn Anh/Chị nhiều.
Diện bảo lãnh Cha/Mẹ là IR5, bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26271

Khi Ba Mẹ bạn sang Mỹ từ 2 tuần - 2 tháng có thẻ xanh là Thường trú nhân, thì có thể mở hồ sơ bảo lãnh cho em bạn theo diện visa F2A (Con dưới 21 tuổi còn độc thân của Thường trú nhân).
Xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=26254

Jessicale

Thành viên mới
Cảm ơn bạn nha, nhưng cho mình hỏi là diện mẹ bảo lãnh con dưới 21 tuổi thì khoảng mấy năm người con đó mới được qua Mỹ, và trong thời gian đang bảo lãnh cho người con thì mẹ mình muốn về VN du lịch khoảng 4,5 tháng có được không, có bị ảnh hưởng đến vấn đề bảo lãnh gì không?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn bạn nha, nhưng cho mình hỏi là diện mẹ bảo lãnh con dưới 21 tuổi thì khoảng mấy năm người con đó mới được qua Mỹ, và trong thời gian đang bảo lãnh cho người con thì mẹ mình muốn về VN du lịch khoảng 4,5 tháng có được không, có bị ảnh hưởng đến vấn đề bảo lãnh gì không?
Khi nào Mẹ bạn sang Mỹ có thẻ xanh là Thường trú nhân rồi, thì có thể về Việt Nam du lịch nhưng không được ở quá 6 tháng.

Thời gian chờ đợi của diện visa F2A khoảng từ 2 - 2,5 năm. Tuy nhiên còn tùy thuộc vào diễn biến lịch visa hàng tháng tăng nhanh hay chậm nữa. Và người con này phải giữ tình trạng độc thân, cũng như tới thời điểm hồ sơ được mở phải dưới 21 tuổi, có nghĩa là không vượt quá tuổi CSPA.