IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - kellydiep

kellydiep

Thành viên mới
Chào các anh chị trong diễn đàn,

Hôm nay em nhận được email như thế này cho hồ sơ ba mẹ em:

"Dear Sir/Madam,

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview."

Vậy hồ sơ của ba mẹ em đã hoàn tất và chuyển về Vietnam chưa? Bao lâu sẽ có thư phỏng vấn ah?

Em xin cám ơn.

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: hỏi về hồ sơ bảo lãnh ba mẹ IR5

Chào các anh chị trong diễn đàn,

Hôm nay em nhận được email như thế này cho hồ sơ ba mẹ em:

"Dear Sir/Madam,

All documentation necessary to complete the National Visa Center's processing of your case has been received. As soon as an interview date has been scheduled, the applicant, petitioner and attorney (if applicable) will be notified.

The applicant should NOT make any travel arrangements, sell property, or give up employment until the US Embassy or Consulate General has issued a visa.

The US Embassy or Consulate General may require additional documentation at the time of the interview."

Vậy hồ sơ của ba mẹ em đã hoàn tất và chuyển về Vietnam chưa? Bao lâu sẽ có thư phỏng vấn ah?

Em xin cám ơn.
Thông báo từ NVC cho biết hồ sơ này đã hoàn tất và đang chờ lên lịch phỏng vấn, sau khi có thư mời PV thì hồ sơ mới được chuyển về LSQ Hoa Kỳ tại Tp.HCM.

kellydiep

Thành viên mới

Cám ơn bạn đã trả lời..ah, mình vừa gọi NVC thì được thông báo là NVC đã xếp ngày phỏng vấn cho ba mẹ mình là 18/12/2014, vậy mình ko cần đợi LSQ bên Vietnam xếp ngày nữa hả bạn?? Xin lỗi trước vì mình hỏi hơi ngu do theo mình biết thường do LSQ Vietnam xếp ngày mà.

Doannguyen

Thành viên mới

Chúc mừng bạn đã có ngày pv.
Bạn cho mình hỏi bạn nộp civil docs từ khi nào mà đã được duyệt vậy.
Mình nộp cách đây 3 tuần và đang dài cổ chờ đợi đây.

kellydiep

Thành viên mới

Chúc mừng bạn đã có ngày pv.
Bạn cho mình hỏi bạn nộp civil docs từ khi nào mà đã được duyệt vậy.
Mình nộp cách đây 3 tuần và đang dài cổ chờ đợi đây.
mình nộp 1 tháng trước..chắc bạn cũng sắp có rồi đó nếu giấy tờ đầy đủ và income đủ..nếu quá 30 ngày chưa nhận email j thì b nên gọi NVC

Doannguyen

Thành viên mới

mình nộp 1 tháng trước..chắc bạn cũng sắp có rồi đó nếu giấy tờ đầy đủ và income đủ..nếu quá 30 ngày chưa nhận email j thì b nên gọi NVC
Thanks bạn.
Mình nộp hôm oct 9. Mình mới gọi ng ta nói hồ sơ sẽ duyệt trong vòng 60 ngày.

Doannguyen

Thành viên mới

Khi case completed bạn check status có gì khác không?

lolipop_new

Thành viên mới

Chào chị, hồ sơ ba mẹ em cũng complete giống thời gian như chị, mà em vẫn chưa có ngày phỏng vấn, chị có viber hoặc email không? Cho em hỏi thăm kinh nghiệm với

kellydiep

Thành viên mới

Chào chị, hồ sơ ba mẹ em cũng complete giống thời gian như chị, mà em vẫn chưa có ngày phỏng vấn, chị có viber hoặc email không? Cho em hỏi thăm kinh nghiệm với
m gửi tin nhắn cho b rồi nha