IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - khoa

• Thread starter khoa
  • Ngày gửi
K

khoa

Guest
Tôi đã nộp giấy tờ I-130 bảo lãnh ba mẹ tôi. Trong mẫu đơn lúc nộp tôi khai là tôi đang married, nhưng bây giờ tôi đang xúc tiến ly dị với vợ tôi. Xin hỏi như vậy phải bổ sung như thế nào với Sở di trú? Khi có giấy chính thức ly dị, tôi phải làm thủ tục bổ sung ra sao, hay chỉ đơn giản gửi về VN cho ba mẹ tôi cầm theo khi đi phỏng vấn nếu bị hỏi đến vấn đề này. Do tôi sẽ khai thuế single trở lại và làm I864 sponsor cho ba mẹ tôi nên tôi nghĩ chắc chắn Sở di trú sẽ thắc mắc.

Mong mọi người giải đáp! Thanks!

thanhnv

Thành viên tích cực
Ðề: Ly dị trong quá trình bảo lãnh

Tôi đã nộp giấy tờ I-130 bảo lãnh ba mẹ tôi. Trong mẫu đơn lúc nộp tôi khai là tôi đang married, nhưng bây giờ tôi đang xúc tiến ly dị với vợ tôi. Xin hỏi như vậy phải bổ sung như thế nào với Sở di trú? Khi có giấy chính thức ly dị, tôi phải làm thủ tục bổ sung ra sao, hay chỉ đơn giản gửi về VN cho ba mẹ tôi cầm theo khi đi phỏng vấn nếu bị hỏi đến vấn đề này. Do tôi sẽ khai thuế single trở lại và làm I864 sponsor cho ba mẹ tôi nên tôi nghĩ chắc chắn Sở di trú sẽ thắc mắc.

Mong mọi người giải đáp! Thanks!
Chào bạn

Nếu bạn bắt đầu khai form I864 thì bây giờ bạn cứ khai theo giấy thuế single và nộp kèm theo giấy li dị. Nếu chưa có giấy li dị tạm thời bạn nên viết 1 lá thư giải thích tình trạng hôn nhân kèm theo. Tôi nghĩ vấn đề là Mỹ họ sẽ check note và xem ba mẹ bạn có nộp giấy li dị của bạn vào ngày PV không thôi.