IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - khong ten

khong ten

Thành viên tích cực
Tôi cảm ơn thuỷ 9 đã xem dùm thông tin, mấy bữa nay tôi cũng theo dõi hồ sơ của bạn để xem NVC báo bạn chưa vì Hồ sơ tôi và bạn nộp cũng gần ngày nhau.khi nào xem hồ sơ của bạn, nhờ bạn xem dùm hồ sơ tôi luôn,nếu có thông tin gì mới của bạn cũng như của tôi nhờ bạn báo dùm, hồ sơ tôi nộp trước bạn 4 ngày, nếu tôi có email của NVC tôi sẽ báo liền cho bạn. cảm ơn bạn nhiều

khong ten

Thành viên tích cực
chào thuỷ 9.chúc mừng bạn đã được nvc hoàn tất hồ sơ. Vậy là bạn sắp được đoàn tụ với con bạn rồi,khi nào có giấy báo phỏng vấn bạn nhớ báo để tôi chia vui cùng với bạn nhé. THÀNH THẬT CHÚC MỪNG.

khong ten

Thành viên tích cực
chào bạn, cảm ơn bạn đã xem dùm. Hồ sơ 2011637034 đã hoàn tất, tôi đã nộp ds 230 bổ sung rồi.bạn có biết thời gian NVC bổ sung bao lâu không? tôi hơi lo vì coi những hồ sơ bị bổ túc của người khác, thấy các ACE trả lời là chờ từ 6 tuần đến 8 tuần,:20: hồ sơ bạn chắc chuyển về vnam rồi đó,bạn đã có imail báo hồ sơ hoàn tất chưa?và có imail báo ngày phỏng vấn chưa? tôi nghĩ bạn sẽ phỏng vấn vào tháng 8 này. chúc mừng bạn. vì bạn là người đi trước có tin gì về hồ sơ của bạn cũng như khám sức khoẻ và chích ngừa , bạn giúp đỡ dùm tôi luôn nhen

khong ten

Thành viên tích cực
chào bạn .mấy hôm nay tôi cũng đang ở trong tình trạng chờ đợi, lo âu không biết hồ sơ mình HCM 2011637037 sau khi nộp DS230 có bị bổ túc nữa không?tôi nộp hồ sơ bổ túc vào ngày 14 tháng 7.không biết khi nào mới có giấy báo của NVC. nghe hồ sơ bạn cũng bị bổ túc , và tâm trạng của bạn bây giờ giống như tôi, nhưng không sao đâu bạn, cứ hy vọng đi, sau cơn mưa trời lại sáng. hihi .nghĩ như vậy cho bớt lo âu đi bạn.khi nào tôi có thông tin gì ,tôi sẽ báo cho bạn liền để bạn nắm được thời gian mà theo dõi hồ sơ của bạn. BẠN YÊN TÂM NHÉ.

khong ten

Thành viên tích cực
Chào bạn. cảm ơn bạn đã xem dùm hồ sơ tôi.giấy tờ bổ sung con tôi đã nộp hồ sơ tại Mỹ cho NVC ngày 13 thang 7, con tôi gửi nhanh nên ngày 14 tháng 7 NVC nhận được ,và hôm nay hoàn tất. bạn yên tâm đi, hồ sơ của bạn cũng được NVC thông báo hoàn tất theo thời gian hồ sơ của tôi thôi, nên bạn đừng có lo bạn nhé. khi nào có giấy phỏng vấn tôi sẽ báo cho bạn biết.chúc hồ sơ bạn mau hoàn tất để sớm đoàn tụ với con

khong ten

Thành viên tích cực
chào bạn ,mấy ngày nay bận quá không lên mạng được, bạn trông tin mình lắm phải không? xin lỗi bạn nhé,báo cho bạn tin vui, mình đã có giấy phỏng vấn ngày 15 tháng 9, Ban cho mình số dt di động của bạn và nik chat của bạn để sau này mình có bận việc gì không lên mạng đươc , mình sẽ điên thoại cho bạn biết nhé, hồ sơ bạn tới đâu rồi có tin gì chưa?chúc bạn cũng mau chóng nhận được tin vui để sớm đoàn tụ cùng con.

khong ten

Thành viên tích cực
Ðề: Hcm2011584035

chào bạn. măc dù mình đã điện thoại cho bạn, nhưng mình vẫn trả lời câu hỏi của bạn để những người đi khám sức khoẻ sau có kinh nghiệm mà chọn nên khám sức khoẻ ở đâu? theo ý mình những người lớn tuổi nên đi khám ở bệnh viện chợ rẫy vì mình thấy ở tuổi mình bên IOM chuyển những người đi khám sức khoẻ chưa đủ tiêu chuẩn qua chợ rẫy để khám thêm tim mạch và lấy máu thêm để kiểm tra tiểu đường nữa hoặc cho thử đàm. còn khi đi khám sức khoẻ các bạn nên nhịn đói vì nếu thể trạng bình thường thì khám khoảng 1 tiêng hơn là xong, còn nếu mình bị nghi ngờ điều gì đó,thì bệnh viện sẽ lấy máu lần 2 để kiểm tra lượng đường trong máu, lúc này họ sẽ hỏi ăn chưa,nếu mình chưa ăn họ sẽ lấy máu để kiểm tra đường, còn nếu mình trả lời ăn rồi họ sẽ không lấy máu mà sẽ hẹn mình sáng mai nhịn đói đến lấy máu ,mình sẽ mắc công đi 1 ngày nữa. vì chồng mình cũng lấy máu lần 2 họ cũng hỏi ăn chưa, may là mình chưa ăn nên lấy máu luôn và họ hẹn chiều họ trả lời. đó là quy trình khám sức khoẻ của vợ chồng mình, các ACE xem và tự quyết định mình nên khám ở đâu cho tốt,