IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - mianlien

mianlien

Thành viên mới
bảo lanh cha mẹ và em dưới 17 tuổi

Mình có 1 người cháu gái qua USA theo diện vợ chồng và mới vào quốc tịch US, bây giờ cháu nó muốn bảo lảnh ba mẹ và em trai dưới 18 tuổi dang sống và còn học sinh trung học vậy cháu bảo lảnh ba mẹ đi Mỹ (USA) thì đứa em nó có được đi chung với ba mẹ được không nếu bảo lãnh hết 3 người thỉ làm sao để cháu (em trai ) đi định cư cùng ba mẹ.
Thành thật cám ơn các anh chị cố vấn chỉ dùm.

tuandoan

8 Đoàn !
Ðề: bảo lanh cha mẹ và em dưới 17 tuổi

Mình có 1 người cháu gái qua USA theo diện vợ chồng và mới vào quốc tịch US, bây giờ cháu nó muốn bảo lảnh ba mẹ và em trai dưới 18 tuổi dang sống và còn học sinh trung học vậy cháu bảo lảnh ba mẹ đi Mỹ (USA) thì đứa em nó có được đi chung với ba mẹ được không nếu bảo lãnh hết 3 người thỉ làm sao để cháu (em trai ) đi định cư cùng ba mẹ.
Thành thật cám ơn các anh chị cố vấn chỉ dùm.
Chào bạn,

Công dân Hoa kỳ bảo lảnh cho cha mẹ thuộc diện IR5. Mỗi người là đương đơn riêng biệt, không kèm bất cứ ai kể cả baby mới sinh ra. IR5 thuộc diện ưu tiên nên HS luôn luôn hiệu lực.
- Đứa em trai sẽ thuộc diện Anh chị Em (thuộc diện F4). Thời gian chờ đợi trên 10 năm.
- Không có bất cứ trường hợp nào ngoại lệ. Vì vậy đứa em trai 100% là không được đi cùng.
- Qua đến Mỹ khi có thẻ xanh thì cha mẹ có thể bảo lảnh cho con theo diên F2A dưới 21 tuổi, F2B trên 21 tuổi. DK phải giử nguyên tình trạng độc thân. Thời gian sẽ nhanh hơn diện F4. Thân chào

Santa_Lucia

Thành viên mới

Chào bạn,

Công dân Hoa kỳ bảo lảnh cho cha mẹ thuộc diện IR5. Mỗi người là đương đơn riêng biệt, không kèm bất cứ ai kể cả baby mới sinh ra. IR5 thuộc diện ưu tiên nên HS luôn luôn hiệu lực.
- Đứa em trai sẽ thuộc diện Anh chị Em (thuộc diện F4). Thời gian chờ đợi trên 10 năm.
- Không có bất cứ trường hợp nào ngoại lệ. Vì vậy đứa em trai 100% là không được đi cùng.
- Qua đến Mỹ khi có thẻ xanh thì cha mẹ có thể bảo lảnh cho con theo diên F2A dưới 21 tuổi, F2B trên 21 tuổi. DK phải giử nguyên tình trạng độc thân. Thời gian sẽ nhanh hơn diện F4. Thân chào
Chào bạn @Tuandoan.
Bạn vui lòng giúp nói rõ hơn về trường hợp sau khi cha mẹ có thẻ xanh rồi, bảo lảnh cho con theo diện F2A thì phải mất bao lâu cháu mới được sang Mỹ?!
Xin chân thành cảm ơn!

tuandoan

8 Đoàn !

Chào bạn @Tuandoan.
Bạn vui lòng giúp nói rõ hơn về trường hợp sau khi cha mẹ có thẻ xanh rồi, bảo lảnh cho con theo diện F2A thì phải mất bao lâu cháu mới được sang Mỹ?!
Xin chân thành cảm ơn!
Chào bạn,

Hiện tại F2A là khoãng 3 năm (Tháng 07/2011 này LSQ đã PV những HS F2A có ngày ưu tiên trước 22/03/2008) . Thời gian tới có thể nhanh hơn nhiều. Thân chào

mianlien

Thành viên mới
Thưa các anh chị ACE chỉ dẩn dùm, bảo lảnh cha mẹ IR5, vợ chồng bảo lảnh ba mẹ ở VN ,nhưng vợ chồng và 2 con = 04 người mà income 1040 - 37-This's your adjusted income= $20,114.00, thế là + BA +MẸ = 06 người ;
vậy người co-sponsor phải cần bao nhiêu, họ có bị tính theo vợ chồng bảo lảnh không ? thí dụ : 2 vợ chồng co-sponsor.

Thành thật cám ơn các anh chị .

kiuvii

Cựu Ban điều hành
Ðề: Cách tính income để bảo trợ tài chính I-864

Thưa các anh chị ACE chỉ dẩn dùm, bảo lảnh cha mẹ IR5, vợ chồng bảo lảnh ba mẹ ở VN ,nhưng vợ chồng và 2 con = 04 người mà income 1040 - 37-This's your adjusted income= $20,114.00, thế là + BA +MẸ = 06 người ;
vậy người co-sponsor phải cần bao nhiêu, họ có bị tính theo vợ chồng bảo lảnh không ? thí dụ : 2 vợ chồng co-sponsor.
Chào Bạn

Mức income tối thiểu của Vợ Chồng Bạn để có thể bảo trợ cho Ba Mẹ Bạn, hộ 6 người theo mức yêu cầu của USCIS cho năm 2012 là : $38,612. Với thu nhập của Bạn hiện nay thì không đủ để bảo trợ cho Ba Mẹ Bạn, vì vậy Bạn cần người đồng bảo trợ.

Trong trường hợp người đồng bảo trợ cũng có vợ, con thì cũng bị tính vào . Ví dụ như: Người đồng bảo trợ có vợ và 2 con thì số lượng người phụ thuộc bảo trợ sẽ là : 6 (Tổng số người trong gia đình người bảo trợ và Bố Mẹ Bạn)

Như vậy tổng thu nhập tối thiểu cho Cả gia đình Bạn + Bố Mẹ Bạn + Gia Đình người đồng bảo trợ sẽ là : $58,512 (10 người)

Lấy số này trừ đi thu nhập của bạn thì Người đồng bảo trợ phải có thu nhập tối thiểu là : ($58,512-$20,114)=$38,398

Chúc Bạn gặp nhiều may mắn

Thân