IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - teddybear

teddybear

Thành viên mới
Chào các anh chị,
Em có một số câu hỏi ve LLTP
Em là công dân Mỹ và em dang lam giấy tờ cho ba em định cư Mỹ
Ba em từng trong quân đội nhưng khi lam giấy tờ từ lúc đầu thì em đã không khai là ông ở trong quân đội vì em lo ông sẽ không đậu phỏng vấn.
Một tháng trước ông làm LLTP và ông có khai về thời gian ông ở quân đội nhưng bảng copy em gửi cho NVC thì không hề đề cập đến vấn đề này vì giấy tờ không hề ghi về quân đội mà chỉ noi về việc phạm tội
Em lo lắng rằng khi di phỏng vấn DSQ sẽ lấy bảng gốc từ Thành Phố mà ba em khai để phỏng vấn thi họ sẽ thấy thông tin không khớp.
Anh chị hãy cho em lời khuyên
Cám ơn anh chi nhiều

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Dien IR5 lý lịch tư pháp

Chào các anh chị,
Em có một số câu hỏi ve LLTP
Em là công dân Mỹ và em dang lam giấy tờ cho ba em định cư Mỹ
Ba em từng trong quân đội nhưng khi lam giấy tờ từ lúc đầu thì em đã không khai là ông ở trong quân đội vì em lo ông sẽ không đậu phỏng vấn.
Một tháng trước ông làm LLTP và ông có khai về thời gian ông ở quân đội nhưng bảng copy em gửi cho NVC thì không hề đề cập đến vấn đề này vì giấy tờ không hề ghi về quân đội mà chỉ noi về việc phạm tội
Em lo lắng rằng khi di phỏng vấn DSQ sẽ lấy bảng gốc từ Thành Phố mà ba em khai để phỏng vấn thi họ sẽ thấy thông tin không khớp.
Anh chị hãy cho em lời khuyên
Cám ơn anh chi nhiều
Trong LLTP không có ghi gì liên quan đến công việc trước đây cả, trong giấy này chỉ xác nhận đương sự chưa có tiền án, tiền sự mà thôi, bạn yên tâm nhé :100: