IR5(con bảo lãnh Cha, Mẹ) Hồ sơ IR5 - Tina Trancali

Tina Trancali

Thành viên mới
Xin chào mọi người ạ!
Em là thành viên mới ! Mọi người giúp em cho em ý kiến về việc phỏng vấn của Ba Mẹ em sắp tới với ạ!
Ba mẹ em có ngay pv là 20/9/2018.Tuần rồi ba mẹ em đi khám sk ở IOM . Mẹ em thi kq bình thường còn Ba em thì phải qua chợ rẫy xét nghiệm đàm. Thông thường phải đợi hơn 3 tháng mới có kq. Vậy nếu khi đi phỏng vấn tốt nhất mẹ em nên trả lời lsq là đi mỹ trước ba em nếu pv đậu hay trả lời là đợi cho ba em đi cùng ạ! Mong mọi Ng cho em ý kiến . Thanks nhiều ạ

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào mọi người ạ!
Em là thành viên mới ! Mọi người giúp em cho em ý kiến về việc phỏng vấn của Ba Mẹ em sắp tới với ạ!
Ba mẹ em có ngay pv là 20/9/2018.Tuần rồi ba mẹ em đi khám sk ở IOM . Mẹ em thi kq bình thường còn Ba em thì phải qua chợ rẫy xét nghiệm đàm. Thông thường phải đợi hơn 3 tháng mới có kq. Vậy nếu khi đi phỏng vấn tốt nhất mẹ em nên trả lời lsq là đi mỹ trước ba em nếu pv đậu hay trả lời là đợi cho ba em đi cùng ạ! Mong mọi Ng cho em ý kiến. Thanks nhiều ạ.
Chào Tina Trancali,
Bạn cần phải cung cấp thêm số hồ sơ Case Number HCM do NVC cấp, của cả 2 hồ sơ Ba Mẹ bạn. Rồi sẽ được giúp.
P/s: Khi post bài bạn không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/Chù, hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn. Cũng như tuyệt đối không được viết tắt, vì đây là quy định chung của diễn đàn. Vậy nhé bạn.

Tina Trancali

Thành viên mới
Dạ em chào anh chị trong diễn đàn.
Em tên Tina , em ở cali . Nay em đang điền đơn I 130 giùm cho ba mẹ em bảo lảnh em út của em. Nhung giấy kết hôn của ba mẹ em mới đăng kí lại 13/11/2013 nhưng bên dưới họ co xác nhận là hôn nhân có hiêu lực từ năm 1982 .em của em sinh năm 1998. Vậy khi điẻn đơn em nên ghi ngày kêt hôn nào mới đúng ạ. Xin an chị trong diễn đàn giúp em với . Em cảm ơn nhiều