[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - annie phung

annie phung

Thành viên mới

Chào mọi người, hiện tại mình đang gặp vấn để trong việc điền form G-325 trong thủ tục xin visa K1. Mọi người có kinh nghiệm hướng dẫn giúp mình nhé. Trong phần: Applicant's residence last five years, list present address first, yêu cầu mình điền chỗ ỗ
trong vòng 5 năm gần nhất. Hiện tại thì mình đang sống và làm việc ở HCM, nhưng hộ khẩu thường trú thì ở tỉnh, vậy mình nên điền đầy đủ thông tin địa chỉ tạm trú ( trong vòng 5 năm) và địa chỉ thưởng trú của mình luôn hay chỉ điền địa chỉ thường trú thôi vậy mọi người. Vi mình thấy trong form G325 có 1 phần khác yêu cầu ghi những nơi mình đã làm việc trong vòng 5 năm. nếu mình để địa chỉ thường trú theo hộ khẩu ở ngoài quê thì có gặp rắc rối gì không? vì mình sợ khi phỏng vẫn họ hỏi tại sao địa chỉ ghi ở tỉnh mà nơi làm việc lại là TP. HCM. Thanks all a

annie phung

Thành viên mới
Cần giúp đỡ điền form G325a

[TABLE]
[TR]
[TD]Hi

Chào mọi người, hiện tại mình đang gặp vấn để trong việc điền form G-325 trong thủ tục xin visa K1. Mọi người có kinh nghiệm hướng dẫn giúp mình nhé. Trong phần: Applicant's residence last five years, list present address first, yêu cầu mình điền chỗ ỗ trong vòng 5 năm gần nhất. Hiện tại thì mình đang sống và làm việc ở HCM, nhưng hộ khẩu thường trú thì ở tỉnh, vậy mình nên điền đầy đủ thông tin địa chỉ tạm trú ( trong vòng 5 năm) và địa chỉ thưởng trú của mình luôn hay chỉ điền địa chỉ thường trú thôi vậy mọi người. Vi mình thấy trong form G325 có 1 phần khác yêu cầu ghi những nơi mình đã làm việc trong vòng 5 năm. nếu mình để địa chỉ thường trú theo hộ khẩu ở ngoài quê thì có gặp rắc rối gì không? vì mình sợ khi phỏng vẫn họ hỏi tại sao địa chỉ ghi ở tỉnh mà nơi làm việc lại là TP. HCM.
Thanks all a[/TD]
[/TR]
[/TABLE]

annie phung

Thành viên mới
Thủ tục visa K1

Hi

Chào mọi người, hiện tại mình đang gặp vấn để trong việc điền form G-325 trong thủ tục xin visa K1. Mọi người có kinh nghiệm hướng dẫn giúp mình nhé. Trong phần: Applicant's residence last five years, list present address first, yêu cầu mình điền chỗ ỗ trong vòng 5 năm gần nhất. Hiện tại thì mình đang sống và làm việc ở HCM, nhưng hộ khẩu thường trú thì ở tỉnh, vậy mình nên điền đầy đủ thông tin địa chỉ tạm trú ( trong vòng 5 năm) và địa chỉ thưởng trú của mình luôn hay chỉ điền địa chỉ thường trú thôi vậy mọi người. Vi mình thấy trong form G325 có 1 phần khác yêu cầu ghi những nơi mình đã làm việc trong vòng 5 năm. nếu mình để địa chỉ thường trú theo hộ khẩu ở ngoài quê thì có gặp rắc rối gì không? vì mình sợ khi phỏng vẫn họ hỏi tại sao địa chỉ ghi ở tỉnh mà nơi làm việc lại là TP. HCM. Xin cho e hoi them e gui giay khai sinh qua My de apply visa k1 co can dich sang english khong a?
Thanks all a

simi7582

Thành viên tích cực

Bạn cứ điền tại nơi mình sinh sống, không cần theo hộ khẩu đâu. Còn giấy khai sinh không nộp lúc mở hồ sơ bảo lãnh, bạn chỉ mang đi khi phỏng vấn tại LSQ thôi. Lúc đi PV cũng không cần dịch sang tiếng Anh nha.

annie phung

Thành viên mới

Bạn cứ điền tại nơi mình sinh sống, không cần theo hộ khẩu đâu. Còn giấy khai sinh không nộp lúc mở hồ sơ bảo lãnh, bạn chỉ mang đi khi phỏng vấn tại LSQ thôi. Lúc đi PV cũng không cần dịch sang tiếng Anh nha.
Hi

Mình thanks pạn nhiều nha. Bạn ơi, sẵn cho mình hỏi thêm vấn đề này một tý, mình nghe bạn trai mình nói bảo lãnh diện hôn thê lúc qua tới mỹ rùi tụi mình sẽ không cần sử dụng giấy chứng nhận độc thân của mình khi đi đăng kí kết hôn, vậy lúc mình đi pv ở lãnh sự quán mình có cần đem giấy chưng nhận độc thân đi k vậy pạn? Vì mình nghe mọi người nói thủ tục xin giấy chứng nhận độc thân ở Vn minh rất phức tạp va mất thời gian. thánk pạn trước nhé. :)

simi7582

Thành viên tích cực

Hi

Mình thanks pạn nhiều nha. Bạn ơi, sẵn cho mình hỏi thêm vấn đề này một tý, mình nghe bạn trai mình nói bảo lãnh diện hôn thê lúc qua tới mỹ rùi tụi mình sẽ không cần sử dụng giấy chứng nhận độc thân của mình khi đi đăng kí kết hôn, vậy lúc mình đi pv ở lãnh sự quán mình có cần đem giấy chưng nhận độc thân đi k vậy pạn? Vì mình nghe mọi người nói thủ tục xin giấy chứng nhận độc thân ở Vn minh rất phức tạp va mất thời gian. thánk pạn trước nhé. :)
Lúc trước mình có mang theo đi PV nhưng họ trả lại, nhưng mình khuyên bạn cứ làm và mang đi cho chắc ăn. Thủ tục làm giấy chứng nhận độc thân đơn giản lắm. Chỉ cần ra phường/xã nơi bạn có hộ khẩu thường trú kêu họ xác nhận cho mình (KHoảng vài ngày là có àh, nếu quen họ có thể làm liền cho bạn luôn). Chú ý là khi ghi lý do bạ nên ghi là "Bổ sung hồ sơ xuất cảnh". banj đừng ghi là để kết hôn với người nước ngoài vì nhiều khi họ hiểu lầm tưởng bạn làm thủ tục kết hôn với người nước ngoài họ kêu lên sở tư pháp làm rất phức tạp đó.

annie phung

Thành viên mới
Ðề: Cần giúp đỡ điền form G325a

Lúc trước mình có mang theo đi PV nhưng họ trả lại, nhưng mình khuyên bạn cứ làm và mang đi cho chắc ăn. Thủ tục làm giấy chứng nhận độc thân đơn giản lắm. Chỉ cần ra phường/xã nơi bạn có hộ khẩu thường trú kêu họ xác nhận cho mình (KHoảng vài ngày là có àh, nếu quen họ có thể làm liền cho bạn luôn). Chú ý là khi ghi lý do bạ nên ghi là "Bổ sung hồ sơ xuất cảnh". banj đừng ghi là để kết hôn với người nước ngoài vì nhiều khi họ hiểu lầm tưởng bạn làm thủ tục kết hôn với người nước ngoài họ kêu lên sở tư pháp làm rất phức tạp đó.
Hi
Mình thanks pan Simi7582 nhìu nhìu nhé :). Pan pv chắc đậu rùi đúng không ? mình nghe nói làm hs diện này cũng nhanh, nhưng mà vẫn thấy lo lo , vì hs tụi mình tự làm hết nên k biết có ok k. :(

Haban

Thành viên mới

Anh chi nao biet dien don g325a cho em hoi minh co can dien day du dia chi trong muc cho o 5nam k a. Tai e o we nen dia chi hoi dai Khong biet phai dien ntn a?:20::20::20:

duyenmapxinhdep

Thành viên tích cực

Anh chi nao biet dien don g325a cho em hoi minh co can dien day du dia chi trong muc cho o 5nam k a. Tai e o we nen dia chi hoi dai Khong biet phai dien ntn a?:20::20::20:
Chào bạn , mình vừa phỏng vấn ngày 02 DEC ( mặc dù k suôn sẻ lúc đầu , nhưng sau đó cũng có kết quà tốt ) .
Mình xin phép chia sẻ thong tin đến bạn nhé.
- Phần liệt kê thong tin 5 năm : thời gian nào , ở đâu , làm gì , cty nào , bạn cứ liệt kê
Nếu địa chỉ dài , thì bạn cứ ghi xã nào , huyện nào , tỉnh nào ? vậy là được rồi.

duyenmapxinhdep

Thành viên tích cực

- Riêng hồ sơ của mình , lúc ông xã mình về , có yêu cầu mình đi photo công chứng dịch thuật những giấy tờ để nộp như : Passport / giấy khai sinh / hộ khẩu
Nên sumit tất cả giấy tờ này , để tránh bổ sung .

Haban

Thành viên mới

Thank ban nhieu lam. Tai mih so ghi k day du thi khi gui ho so tra loi se bi that lac. Vay ban cho Minh hoi dang may don g325a co dien online k b. Cam on ban Nhieu lam

Haban

Thành viên mới

Da em cam on c nhieu lam a. Tai e so ghi k day du thi khi họ có trả lời thì e sợ bị thất lạc. C cho e hỏi có mẫu g325a điền online k c.

duyenmapxinhdep

Thành viên tích cực

Da em cam on c nhieu lam a. Tai e so ghi k day du thi khi họ có trả lời thì e sợ bị thất lạc. C cho e hỏi có mẫu g325a điền online k c.
Theo mình biết thì không có thì phải .
Chủ yếu là xã -huyện - tỉnh mình ở là được thôi bạn ah.
Vì nếu VCLS có nghi ngờ gì , họ có thông tin để xác nhận thôi.
Khi bạn điền thông tin xong , bạn photo lại giữ 1 tờ .
Để khi điển DS-160 theo thông tin đó nữa đó

Haban

Thành viên mới

Thank chi duyenxinhdep. Chuc chi luôn thanh cong va hanh phuc l001:11::11::11:

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Thank ban nhieu lam. Tai mih so ghi k day du thi khi gui ho so tra loi se bi that lac. Vay ban cho Minh hoi dang may don g325a co dien online k b. Cam on ban Nhieu lam
Thank chi duyenxinhdep. Chuc chi luôn thanh cong va hanh phuc l001:11::11::11:
@Haban,

Khi post bài bạn cần phải viết tiếng việt có dấu đầy đủ, vì đây là quy định chung của diễn đàn.
Bạn đừng để phạm quy, và hợp tác tốt với diễn đàn.