[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - Annieme

Annieme

Thành viên mới
Xin chào Anh/Chị . Em có đọc nhiều về thủ tục và hồ sơ bảo lãnh visa K1 trên mạng nhưng tất cả tổng quát quá nên em và người yêu cũng hoang mang không biết cách mở hồ sơ thế nào đối với người bảo lãnh và người được bảo lãnh.

Em có đọc trên mạng được nội dung này :
***Bước 1. Mở Hồ sơ
Bao gồm:
  • Đơn I-129F
  • Đơn G-325 (mỗi người kí 1 bộ) (bước này em cũng không hiểu và làm sao nộp giấy kí tên vì mỗi đứa sông 1 nơi ạ?)
  • Đơn G-1145
  • Thư cam kết sẽ kết hôn trong vòng 90 ngày khi đặt chân đến Mỹ
  • Thư làm chứng của 3 người
  • Wedding plan
  • Hồ sơ pháp lý của người bảo lãnh (photo)
  • Hồ sơ pháp lý của người được bảo lãnh (dịch thuật+ công chứng)
  • Bằng chứng chứng minh mối quan hệ, bằng chứng chứng minh đã gặp nhau trong 2 năm trước thời gian nộp hồ sơ. (Em tưởng đây là ngày em đi phỏng vấn mới mang theo chứ?)
  • Tờ check. ***
Vậy Anh/chị ơi bước này là chỉ người bảo lãnh đứng ra nộp hồ sơ thôi hay là bên phía mình (người được bảo lãnh) cũng phải nộp hồ sơ lên LSQ ở VN ạ?
Vì theo như em hiểu thì bước 1( mở hồ sơ) đó là người được bảo lãnh không cần đi nộp gì cho LSQ ở VN hết chỉ có chờ đến ngày có số Case #HCM thì mình mới bắt đầu phải không ạ?

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Xin chào Anh/Chị . Em có đọc nhiều về thủ tục và hồ sơ bảo lãnh visa K1 trên mạng nhưng tất cả tổng quát quá nên em và người yêu cũng hoang mang không biết cách mở hồ sơ thế nào đối với người bảo lãnh và người được bảo lãnh.

Em có đọc trên mạng được nội dung này :
***Bước 1. Mở Hồ sơ
Bao gồm:
  • Đơn I-129F
  • Đơn G-325 (mỗi người kí 1 bộ) (bước này em cũng không hiểu và làm sao nộp giấy kí tên vì mỗi đứa sông 1 nơi ạ?)
  • Đơn G-1145
  • Thư cam kết sẽ kết hôn trong vòng 90 ngày khi đặt chân đến Mỹ
  • Thư làm chứng của 3 người
  • Wedding plan
  • Hồ sơ pháp lý của người bảo lãnh (photo)
  • Hồ sơ pháp lý của người được bảo lãnh (dịch thuật+ công chứng)
  • Bằng chứng chứng minh mối quan hệ, bằng chứng chứng minh đã gặp nhau trong 2 năm trước thời gian nộp hồ sơ. (Em tưởng đây là ngày em đi phỏng vấn mới mang theo chứ?)
  • Tờ check. ***
Vậy Anh/chị ơi bước này là chỉ người bảo lãnh đứng ra nộp hồ sơ thôi hay là bên phía mình (người được bảo lãnh) cũng phải nộp hồ sơ lên LSQ ở VN ạ?
Vì theo như em hiểu thì bước 1( mở hồ sơ) đó là người được bảo lãnh không cần đi nộp gì cho LSQ ở VN hết chỉ có chờ đến ngày có số Case #HCM thì mình mới bắt đầu phải không ạ?
Chào Annieme,
Hồ sơ của bạn người bảo lãnh đã nộp giấy tờ cho USCIS xong chưa?
Nếu rồi thì cần cung cấp cho tôi biết thông tin về số Receipt Number do USCIS cấp.
Còn nếu chưa nộp gì hết, thì bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://www.xuatnhapcanh.com/threads/bao-lanh-din-hon-phu-hon-the-k1.26263/

Annieme

Thành viên mới
em hiểu rồi ạ , link chị gửi trên có bản tiếng Anh không chị để em gửi qua người yêu đọc càng tốt ạ.

Nếu vậy thì còn cái DS160 là của bên em người được bảo lãnh chuẩn bị sau khi LSQ thông báo mình đã đủ điều kiện xin thị thực phải không chị?

Cảm ơn chị PhuongChau!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em hiểu rồi ạ, link chị gửi trên có bản tiếng Anh không chị để em gửi qua người yêu đọc càng tốt ạ.
Nếu vậy thì còn cái DS-160 là của bên em người được bảo lãnh chuẩn bị sau khi LSQ thông báo mình đã đủ điều kiện xin thị thực phải không chị?
Cảm ơn chị PhuongChau!
Không có bản tiếng Anh. Khi nhận gói hướng dẫn PTK3 từ LSQ, thì cứ theo đó mà thực hiện.