[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - caheo01

caheo01

Thành viên mới
chào các anh chị! xin tư vấn cho em rõ về trình tự và thủ tục cần những giấy tờ gì khi người yêu em muốn về việt nam đăng kí kết hôn và bảo lãnh em cùng qua đó chung sống..Nghĩa là cả phía em bên việt nam và phía anh ấy bên usa đấy ạ.tụi em đang bối rối chưa biết phải bắt đầu từ đâu!em xin cảm ơn anh chị trước ạ!

onenainainai

Cựu Ban điều hành
chào các anh chị! xin tư vấn cho em rõ về trình tự và thủ tục cần những giấy tờ gì khi người yêu em muốn về việt nam đăng kí kết hôn và bảo lãnh em cùng qua đó chung sống..Nghĩa là cả phía em bên việt nam và phía anh ấy bên usa đấy ạ.tụi em đang bối rối chưa biết phải bắt đầu từ đâu!em xin cảm ơn anh chị trước ạ!
Chào bạn,
Bạn vui lòng cho biết bạn trai của bạn đã vào quốc tịch chưa?

huynh chau

Thành viên tích cực
Ðề: quy trình giấy tờ bảo lãnh hôn thê

Chào bạn! bạn trai bạn cần chuẩn bị giấy xác nhận độc thân và hộ chiếu thôi. Khi về VN, 2 bạn đến Sở tư pháp xin mẫu đơn ĐKKH và làm theo hướng dẫn nhé bạn. Thông thường từ ngày bạn nộp đơn đến khi nhận giấy kết hôn mất từ 2 - 3 tuần.
Hồi nào giờ mình không đọc "diện hôn phu-hôn thê". nay vào đọc cho biết, thấy case của bạn không ai trả lời nên mình trả lời, không biết có giúp ích cho bạn không hay bạn đã nhờ ai tư vấn rồi vì lâu quá.
Chúc bạn thành công!