[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - camtien.ha1992

camtien.ha1992

Thành viên mới
Chào các anh chị. Hồ sơ e đã đc chấp thuận ngày 31/7 nhưng tới nay vẫn chưa nhận đc case number nữa ạ. E có gửi email hỏi NVC nhưng ko nhận được thư trả lời. Làm sao để biết hồ sơ đã gửi về LSQ chưa ạ ? Bao lâu thì mới nhận đc P3 vậy ? Nhờ các anh chị giải đáp giúp em. Em cám ơn ạ

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Hồ sơ K1 chưa nhận đc case number

Chào các anh chị. Hồ sơ e đã đc chấp thuận ngày 31/7 nhưng tới nay vẫn chưa nhận đc case number nữa ạ. E có gửi email hỏi NVC nhưng ko nhận được thư trả lời. Làm sao để biết hồ sơ đã gửi về LSQ chưa ạ ? Bao lâu thì mới nhận đc P3 vậy ? Nhờ các anh chị giải đáp giúp em. Em cám ơn ạ
Điền đơn trực tuyến gởi cho LSQ HOA KỲ ở đây

http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

Xem hướng dẫn điền đơn ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/14822-Hướng-dẫn-điền-mẫu-đơn-điện-tử-gửi-LSQ-Hoa-Kỳ

CHỌN CÂU NÀY

A1. I have not receiced my immigrant/fiancé' visa instruction package?

Đương đơn muốn hỏi việc chưa nhận được gói hướng dẫn phỏng vấn.

Hồ sơ diện K:

Sau khi nhận được hồ sơ bảo lãnh được Sở Di Trú chấp thuận, NVC tạo một số hồ sơ (HCM xxxx-xxx-xxx) cho mỗi hồ sơ bảo lãnh và chuyển hồ sơ về Bô phận Thị thực Di dân của Lãnh sự quán ở Thành phố Hồ Chí Minh để tiến hành tiếp các thủ tục xin thị thực.

Xin lưu ý, những đương đơn xin thị thực diện K-1 phải nhận được thư hướng dẫn (Packet 3) từ Tổng lãnh sự quán mới có thể đặt lịch hẹn phỏng vấn.

camtien.ha1992

Thành viên mới

Em cám ơn a. Anh cho e hỏi chưa có case number có hỏi đc ko ạ ? P3 LSQ gửi qua bưu điện hay email vậy ?

vuthangsi

Ban điều hành

Em cám ơn a. Anh cho e hỏi chưa có case number có hỏi đc ko ạ ? P3 LSQ gửi qua bưu điện hay email vậy ?

http://hochiminh.usconsulate.gov/contact/ivinquiries.html

Beneficiary Case Number:
*
Case numbers begin with HCM (HCMXXXX123456).

If you do not have an HCM number, use your USCIS receipt number.

NẾU KHÔNG CÓ SỐ CASE NUMBER THÌ DÙNG SỐ RECEIPT NUMBER .

Khi có email trã lời từ LSQ HOA KỲ , bạn sẽ biết LSQ đã gởi P3 cho bạn hay chưa .

camtien.ha1992

Thành viên mới

Cám ơn anh vuthangsi. Anh cho em hỏi e đã có case number check hồ sơ là ready sau bao lâu e sẽ nhận đc p3 ạ ? Chờ p3 về mới có thể điền đơn d160 đúng ko a ?

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn anh vuthangsi. Anh cho em hỏi e đã có case number check hồ sơ là ready sau bao lâu e sẽ nhận đc p3 ạ ? Chờ p3 về mới có thể điền đơn d160 đúng ko a ?

Bạn xem hướng dẫn và từng bước thực hiện các giai đoạn sau đây

Qui định mới về việc cấp thị thực không định cư và thị thực diện K (hôn phu, hôn thê) (từ ngày 22/2/2014)

1 Truy cập vào trang web www.ustraveldocs.com để điền và in phiếu nộp tiền ngân hàng.

2 Mang phiếu này tới ngân hàng HSBC hoặc Bưu Điện Việt Nam ở bất kỳ địa chỉ nào để đóng phí thị thực.

3 Điền mẫu đơn xin thị thực DS-160.

XEM HƯỚNG DẪN ĐIỀN ĐƠN DS-160 Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17022-Mẫu-Đơn-xin-visa-điện-tử-(DS-160)

Đặt hẹn phỏng vấn tại

trang web www.ustraveldocs.com

hoặc gọi điện thoại tới Trung Tâm Hỗ Trợ Khách Hàng. Dịch vụ này hoàn toàn miễn phí.

XEM HƯỚNG DẪN ĐẶT HẸN PHỎNG VẤN Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17048-Hướng-dẫn-Đặt-cuộc-hẹn-phỏng-vấn

Sau khi đặt hẹn phỏng vấn, vui lòng điền địa chỉ nhận hộ chiếu và thị thực. Nếu đơn xin thị thực được chấp thuận, hộ chiếu và thị thực sẽ được chuyển miễn phí đến đị chỉ đã đăng ký.

Xem huớng dẫn nộp đơn thị thực diện K ở đây

http://photos.state.gov/libraries/hochiminh/231771/PDFs/K-INSTRUCTION.pdf

HỒ SƠ KHI CHECK READY LÀ ĐÃ CÓ THƯ GỌI PHỎNG VẤN .

Bạn cần điền đơn trực tuyến gởi cho LSQ HOA KỲ như đã hướng dẫn ở trên .

camtien.ha1992

Thành viên mới

Em chào anh. Anh cho e hỏi thêm là e đã gửi mail cho LSQ hỏi p3 thì nhận đc mail trả lời là

Please be informed that we received your electronic file on September 15. It usually takes one to two weeks to receive the physical file; however, it takes approximately 8 weeks for us to process the case and update the information in our system due to the large volume of visa petitions we receive monthly. We will send an instruction package (packet 3) to you at the earliest opportunity.
cho e hỏi mail này là sao vậy anh ? Em có làm các bước tiếp theo được chưa a. Em cám ơn anh

vuthangsi

Ban điều hành

Em chào anh. Anh cho e hỏi thêm là e đã gửi mail cho LSQ hỏi p3 thì nhận đc mail trả lời là

Please be informed that we received your electronic file on September 15. It usually takes one to two weeks to receive the physical file; however, it takes approximately 8 weeks for us to process the case and update the information in our system due to the large volume of visa petitions we receive monthly. We will send an instruction package (packet 3) to you at the earliest opportunity.
cho e hỏi mail này là sao vậy anh ? Em có làm các bước tiếp theo được chưa a. Em cám ơn anh
LSQ HOA KỲ TRÃ LỜI

1 ĐÃ NHẬN ĐƯỢC THƯ ĐIỆN TỬ VÀO NGÀY 15/09/2014 .

2 Do khối lượng lớn các đơn xin thị thực mà chúng tôi nhận được hàng tháng, nên thường phải mất khoảng 8 tuần để chúng tôi xử lý các trường hợp và cập nhật các thông tin hồ sơ vào trong hệ thống của chúng tôi

3 Chúng tôi sẽ gửi một gói hướng dẫn (gói 3) cho bạn vào khoãng thời gian sớm nhất.

Bạn đã không đọc phần trã lời hướng dẫn phía trên .

Xin lưu ý, những đương đơn xin thị thực diện K-1 phải nhận được thư hướng dẫn (Packet 3) từ Tổng lãnh sự quán mới có thể đặt lịch hẹn phỏng vấn.

CHƯA CÓ P 3 THÌ CHƯA ĐẶT LỊCH HẸN PHỎNG VẤN , NHƯNG CÁC PHẦN CÒN LẠI NHƯ ĐIỀN ĐƠN DS-160 , ĐÓNG TIỀN VV.....

Bước 2

Bước tiếp theo là điền Mẫu đơn DS-160.

Đảm bảo đọc kỹ Hướng dẫn Điền Mẫu đơn DS-160.

Tất cả thông tin phải đúng và chính xác. Bạn không thể thực hiện bất kỳ thay đổi nào trên mẫu đơn khi đã nộp.

Nếu bạn cần trợ giúp, vui lòng tham vấn biên dịch viên hoặc luật sư về nhập cư.
Tổng đài không thể giúp bạn hoàn thành DS-160. Bạn sẽ cần số DS-160 để đặt lịch hẹn.

Bước 3

Khi bạn đã xác định đúng loại visa và hoàn thành DS-160, bạn phải trả phí xin visa.

Trang phí xin visa liệt kê các loại visa và phí xin visa tương ứng bằng đô-la Mỹ và tiền tệ địa phương.

Để trả phí xin visa, đọc trang Ngân hàng và Phương thức Thanh Toán. Trang này giải thích cách thanh toán phí xin visa. Bạn sẽ tạo một hồ sơ và phải giữ số hóa đơn để đặt cuộc hẹn phỏng vấn visa.
THỰC HIỆN BƯỚC 2 VÀ 3 .
KHI CÓ P 3 THÌ ĐĂT HẸN PHỎNG VẤN .

camtien.ha1992

Thành viên mới

chào a vuthangsi và các anh chị. Cho e hỏi về mẫu đơn D160, có câu hỏi có người thân nào ở Mỹ vậy mình điền thế nào ạ ? có điền tên hôn phu vào chỗ đó ko a ?

simi7582

Thành viên tích cực

chào a vuthangsi và các anh chị. Cho e hỏi về mẫu đơn D160, có câu hỏi có người thân nào ở Mỹ vậy mình điền thế nào ạ ? có điền tên hôn phu vào chỗ đó ko a ?
Bạn đọc hướng dẫn trả lời từng câu trên góc phải. Họ sẽ giải thích cho câu hỏi đó bạn. Mình cũng nhớ là có câu hỏi người thân gì đó, quên mất từ tiếng anh đó rùi mình điền tên hôn phu của mình.

vuthangsi

Ban điều hành

có câu hỏi có người thân nào ở Mỹ vậy mình điền thế nào ạ
Những người thân trong gia đình như CHA MẸ ANH CHỊ EM CÔ DÌ CHÚ BÁC , CÓ MỐI QUAN HỆ THÂN THUỘC TRONG HỌ HÀNG ....

có điền tên hôn phu vào chỗ đó ko a ?
HÔN PHU LÀ NBL , KHÔNG CẦN ĐIỀN VÀO Ô NÀY .

Xem hướng dẫn điền DS-160 ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/17022-Mẫu-Đơn-xin-visa-điện-tử-(DS-160)

camtien.ha1992

Thành viên mới

Bạn đọc hướng dẫn trả lời từng câu trên góc phải. Họ sẽ giải thích cho câu hỏi đó bạn. Mình cũng nhớ là có câu hỏi người thân gì đó, quên mất từ tiếng anh đó rùi mình điền tên hôn phu của mình.
Em cám ơn simi7582 nhe

camtien.ha1992

Thành viên mới

Những người thân trong gia đình như CHA MẸ ANH CHỊ EM CÔ DÌ CHÚ BÁC , CÓ MỐI QUAN HỆ THÂN THUỘC TRONG HỌ HÀNG ....

HÔN PHU LÀ NBL , KHÔNG CẦN ĐIỀN VÀO Ô NÀY .

Xem hướng dẫn điền DS-160 ở đây

em cám ơn anh. Ở phần người thân ở mỹ có phần chọn relationship họ chỉ cho mình chọn anh em ruột, con cái, vợ chồng, hôn thê thôi ạ chứ ko chọn đc cô dì chú bác. Nếu ko chọn đc thì khỏi điền phải ko a ?

vuthangsi

Ban điều hành

em cám ơn anh. Ở phần người thân ở mỹ có phần chọn relationship họ chỉ cho mình chọn anh em ruột, con cái, vợ chồng, hôn thê thôi ạ chứ ko chọn đc cô dì chú bác. Nếu ko chọn đc thì khỏi điền phải ko a ?
U.S.Point Of Contact Information

Các thông tin liên lạc tại HOA KỲ .

Tại phần này ,khai các thông tin liên lạc ,bao gồm CÁC NGƯỜI THÂN HỌ HÀNG , nếu có , mà mình dự định sẽ lưu trú tại đây khi đến HOA KỲ . ngoài nơi ở của hôn phu thê .

Family Information: Relatives

THÔNG TIN GIA ĐÌNH TRỰC HỆ . CHA MẸ .

NGOÀI CHA VÀ MẸ , BẠN CÓ HÔN PHU/THÊ , VỢ/ CHỒNG , CON CÁI HOẶC ANH CHỊ EM Ở HOA KỲ KHÔNG ?

TẠI PHẦN NÀY BẠN CHỈ ĐIỀN NHỮNG NGƯỜI THÂN TRỰC HỆ .

Family Information: Spouse , vợ/chồng Fiancé/Fiancée/hôn phu thê
Former Spouse / vợ hoặc chồng trước , nếu có , Children/ con cái .

Ở phần này nếu bạn khai ở SPOUSE , là kh6ng hợp lệ cho diện hôn phu thê .

Tùy vào hoàn cảnh cụ thể của mình thi chọn phần khai cho thích hợp .

Form này được thiết kế cho tất cả các trường hợp .

Phần nào mình có thì điền vào , không có thì thôi .

Bạn đặt con chuột vào hàng chữ nào sẽ có hàng tiếng việt kèm theo tương ứng .

Most of this application has been translated. To see the translation point your mouse over any sentence on the page.
Hầu hết các ứng dụng này đã được dịch.
Để xem các phần dịch , trỏ chuột vào bất kỳ câu nào trên trang này .

camtien.ha1992

Thành viên mới

U.S.Point Of Contact Information

Các thông tin liên lạc tại HOA KỲ .

Tại phần này ,khai các thông tin liên lạc ,bao gồm CÁC NGƯỜI THÂN HỌ HÀNG , nếu có , mà mình dự định sẽ lưu trú tại đây khi đến HOA KỲ . ngoài nơi ở của hôn phu thê .

Family Information: Relatives

THÔNG TIN GIA ĐÌNH TRỰC HỆ . CHA MẸ .

NGOÀI CHA VÀ MẸ , BẠN CÓ HÔN PHU/THÊ , VỢ/ CHỒNG , CON CÁI HOẶC ANH CHỊ EM Ở HOA KỲ KHÔNG ?

TẠI PHẦN NÀY BẠN CHỈ ĐIỀN NHỮNG NGƯỜI THÂN TRỰC HỆ .

Family Information: Spouse , vợ/chồng Fiancé/Fiancée/hôn phu thê
Former Spouse / vợ hoặc chồng trước , nếu có , Children/ con cái .

Ở phần này nếu bạn khai ở SPOUSE , là kh6ng hợp lệ cho diện hôn phu thê .

Tùy vào hoàn cảnh cụ thể của mình thi chọn phần khai cho thích hợp .

Form này được thiết kế cho tất cả các trường hợp .

Phần nào mình có thì điền vào , không có thì thôi .

Bạn đặt con chuột vào hàng chữ nào sẽ có hàng tiếng việt kèm theo tương ứng .

Hầu hết các ứng dụng này đã được dịch.
Để xem các phần dịch , trỏ chuột vào bất kỳ câu nào trên trang này .
anh cho em hỏi thêm mình điền hết tất cả các người thân ở mỹ hay chỉ điền 1 người vậy a ?