[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2011832020

thuy_nguyen569

Thành viên mới
Case number: HCM2011832020

chao cac anh chi.

Em la thanh vien moi cua dien dan. Hom nay nho anh chi kiem tra tinh trang ho so giup em voi.
Ho so chong em mo bao lanh tu thang 5/2011 (thue luat su lam) nhung den nay em chua nhan duoc thu moi phong van cung nhu ds-230. Chong em moi dua tien cho luat su dong 230$ cho visa fee first, em co hoi luat su khi nao thi nhan duoc ds-230 nhung ls noi chac khoang 1 vai thang nua.
Nhung co nguoi thi noi em la neu dong 230$ roi thi tu dien don ds-230 gui thang cho nvc ko can cho luat su,vi cho rat la lau,mat thoi gian. Vi vay em rat la sot ruot khong biet ho so cua em bay gio nhu the nao? Mong cac anh chi tu van va huong dan dum em voi, sao ho so cua em lai cham nhu vay? em phai lam gi bay gio ạ? :2:
Em xin cam on rat nheu

thủy

Loves

Thành viên tích cực
Ðề: Ho so bao lanh 2nam ma chua nhan duoc thu moi phong van

Trước tiên bạn nên đọc qua đọc lại bài tổng hợp từ A_Z http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/400-Tổng-hợp-kinh-nghiệm-hoàn-tất-hồ-sơ-từ-A-Z

Khi đóng tiền 230 $ và bạn hãy nói với luật sư in giấy đã đóng tiền document cover sheet của 2 loại :
+ Loại thứ nhất lúc bạn đóng 88$
+ Loại thứ hai lúc bạn đóng 230 $

- Bạn đừng chờ NVC gởi gì về cho bạn cả, bạn hãy tự download trên mạng xuống mà làm
Mình đã tổng hợp DS-230 mới nhất tại đây rồi , bạn cứ dựa vào đó mà làm
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/18066-Tổng-hợp-về-ds-230

- Bạn nên đi làm hộ chiếu
- Lý lịch tư pháp số 2
- Kiểm tra lại khai sinh

IV. Sắp xếp hồ sơ để gửi đi:

Hồ sơ của người được bảo lãnh bên VN gồm có:

+ DS230 cho mỗi đương đơn gồm phần 1 (ký tên) và phần 2 (không ký tên)

+ Bản photocopy trang đầu & trang có thông tin cá nhân trên tờ hộ chiếu (không cần công chứng). Hộ chiếu còn hiệu lực ít nhất tám tháng dành cho mỗi đương đơn.

+ Lý lịch tư pháp của mỗi đương đơn trên 16 tuổi (bản chính)

+ Khai sanh (Trích lục, bản sao, NVC không chấp nhận tờ Photocopy)

+ Hôn thú (Sao y bản chính xác nhận tại nơi cấp)

+ Hồ sơ quân đội, giấy tiền án (nếu có)

+ 2 tấm hình 5x5cm (Chụp phông nền trắng, ghi số HCM, tên họ mặt sau tấm hình)

Chú ý: Sau khi sắp xếp mỗi người 1 bộ hồ sơ đầy đủ thì Photocopy ra thành 1 bộ nữa để nộp kèm theo (mỗi hồ sơ gồm có 1 bộ chính và 1 bộ phụ photocopy)

* Tất cả các giấy trên đều sử dụng bút chì ghi Case Number HCM lên góc trên bên phải của mỗi tờ giấy.

* Hình của mỗi đương đơn nhớ ghi Case Number, họ tên, ngày-tháng-năm sinh bằng bút chì vào phía sau lưng hình, sau đó cho vào túi nilon loại nhỏ nhất và dùng bấm, bấm chung vào với hồ sơ của đương đơn.

Gởi toàn bộ qua cho người bảo lãnh để sau khi đóng tiền visa, người bảo lãnh in Document Cover Sheet (Barcode) 230$ đặt trên bộ DS-230 cùng với các giấy tờ cá nhân mỗi người.

thuy_nguyen569

Thành viên mới

Cam on love0101 da huong dan dum em. va cho em hoi nhung giay to tren minh gui qua mail cho NVC hay gui bang duong buu dien a?neu bay gio em gui day du nhung giay to tren ma chua co giấy đã đóng tiền document cover sheet của 2 loại : 88$ va loai 230$ thi co duoc ko ạ?

thuy_nguyen569

Thành viên mới

Anh chi dien dan cho em hoi. Minh xin cap Ly lich tu phap la mau so 1 hay so 2 vay? khi minh xin cap LLTP, thi So Tu phap co ghi muc dich la de di dinh cu nuoc ngoai khong a?
Em chua ro nen mong cac anh chi giup do dum em muc nay nua.em xin cam on

thoaitrinh87

Thành viên mới

Theo luat duoc doi vao thang 11/2012 cua LSQ Hoa Ky ,ban nen di So Tu Phap xin cap LLTP so 2 vi cai do trong thoi han 1 nam.muc dich ban viet la ket hon.Ho so nop bao gom: mau don LLTP so 2 ( trong so tu phap cung cap free), cmnd+ ho khau (ban photo),nhung nho cam theo ban chinh vi nhan vien So tu phap se bao dua ra kiem tra.Le phi la 200k.chuc ban thuan loi

thuy_nguyen569

Thành viên mới

Hom qua em ve tinh xin LLTP thi ho cap cho em LLTP so 1, em co thac mac thi ho noi la luat cap LLTP thay doi nam 2010 chi cap LLTP so 1 thoi, va muc dich thi de trong. Nhu vay em ko biet sao? Va khi minh nop LLTP cho NVC thi co duoc chap nhan ko a? Mong cac anh chi giup em voi, de em con biet di xin lai. chan thanh cam on anh chi dien dan XNC

PhuongChau

Diễn đàn XNC

Hom qua em ve tinh xin lltp thi ho cap cho em lltp so 1, em co thac mac thi ho noi la luat cap lltp thay doi nam 2010 chi cap lltp so 1 thoi, va muc dich thi de trong. Nhu vay em ko biet sao? Va khi minh nop lltp cho nvc thi co duoc chap nhan ko a? Mong cac anh chi giup em voi.
Chào thuy_nguyen569!

Bạn tham khảo thêm thông tin ở đường link sau:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/16850-Lý-lịch-tư-pháp-số-2

Chúc may mắn!
Thân.

thoaitrinh87

Thành viên mới

Nếu bạn đã nộp LLTP 1 cho NVC rồi không ảnh ưưởng gì đâu.Nhưng mình khuyên bạn nên đi Sở Tư Pháp xin cấp thêm LLTP 2 để khi Phỏng vấn họ sẽ yêu cầu đấy.

thuy_nguyen569

Thành viên mới

Cam on thoaitrinh87 nha. Cho em hoi la tren lltp ho co de cot moc tu thoi gian nao toi thoi gian nao minh song o dau ko ạ? Vi em thay lltp so 1 ko thay ghi thoi gian minh cu tru, nguoi ta chi ghi noi minh thuong tru. Em o tphcm tu 2000-nay nhung ko thay de vao muc tam tru. Vay nop cho nvc co sao ko ạ? Mong cac ac giai dap dum em
tIEN DAY EM NHO CAC ANH/CHI KIEM TRA CASE NUMBER DUM EM XEM DANG O TINH TRANG NAO DUOC KO Ạ? EM CHECK MA NO HIEN LEN " KHONG CO TRONG TRUONG HOP THU 3" LA SAO EM KO HIEU HCM2011832020. EM DANG ROI QUA, XIN CAM ON ACE DIEN DAN RAT NHIEU

kết quả check case của bạn đây:

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2011832020

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
HS đang ở NVC

thuy_nguyen569

Thành viên mới

Cam on sansnom nhieu nhé. Hy vong minh som nhan duoc thu pv, hix cho lau wa ruiii

thuy_nguyen569

Thành viên mới

Anh chị em trên diển đàn cho em hỏi, hồ sơ từ lúc hoàn thiện ở NVC cho đến khi mình nhận được thư mời PV là bao lâu ạ?

ziz

Support

Anh chị em trên diển đàn cho em hỏi, hồ sơ từ lúc hoàn thiện ở NVC cho đến khi mình nhận được thư mời PV là bao lâu ạ?
Không có câu trả lời chính xác là bao lâu đâu bạn, nhưng diện này cũng không phải mỏi mòn như các anh chị F nhà mình đâu.

vuthangsi

Ban điều hành

Trường hợp hồ sơ của bạn như sau

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...lanh-2nam-ma-chua-nhan-duoc-thu-moi-phong-van

A CHECK CASE NUMBER HCM2011832020 như sau

U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
At NVC
Immigrant Visa Case Number: HCM2011832020

Please follow the instructions you received from the National Visa Center (NVC) for the next step in the processing of your visa petition. If you have misplaced the instructions sent to you by the NVC or did not receive them, please contact us at http://travel.state.gov/visa/immigrants/info/info_3177.html for additional information.
HỒ SƠ NÀY VẪN CÒN TẠI NVC .

B Dùng mẩu thư này gởi cho NVC hỏi tình trạng hồ sơ ở đây

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/1877-Mẫu-thư-để-hỏi-NVC-tình-trạng-hồ-sơ-của-đương-đơn

C Dựa vào các thông tin của bạn cung cấp , hồ sơ của bạn KHÔNG THUỘC DIỆN HÔN PHU THÊ K1 .

http://xuatnhapcanh.com/forum/showt...lanh-2nam-ma-chua-nhan-duoc-thu-moi-phong-van

Chong em moi dua tien cho luat su dong 230$ cho visa
Diện hôn phu thê đóng lệ phí phỏng vấn tại VIỆT NAM ,240$ , và không có đóng lệ phí visa tại NVC .

Sau khi cấp HCM# cho hồ sơ K1 , National Visa Center sẽ chuyển hồ sơ bảo lãnh về cho Lãnh sự quán Hoa Kỳ tại TPHCM để nơi đây tiếp tục giải quyết.
Không như các diện bảo lãnh khác là phải hoàn tất các giấy tờ tại NVC rồi mới được chuyển về Lãnh sự quán.
Để được hướng dẫn trã lời chính xác , bạn cần cung cấp
1 Diện di trú bảo lảnh . F2A/CR1/ IR1 / ??
2 NGÀY NỘP ĐƠN BẢO LẢNH .

NẾU BẠN THUỘC DIỆN HÔN PHU THÊ K1 , MÀ HỒ SƠ NỘP TỪ THÁNG 05/2011
Ho so chong em mo bao lanh tu thang 5/2011 (thue luat su lam)
THÌ HỒ SƠ NÀY ĐÃ MẤT HIỆU LỰC RỒI .

Khi bạn cung cấp thông tin không đầy đủ , dẫn đến việc trã lời không chính xác , thì người thiệt thòi đầu tiên sẽ chính là bạn .