[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2016722056

big cup

Thành viên mới
Mình làm social rồi. Còn thẻ xanh thì phí cao nên lúc mới qua chưa làm và bây giờ mình tự làm nên muốn hỏi kinh nghiệm mọi người. Cám ơn bạn nhiều nha :)
Vậy bây giờ bạn cứ tải đơn Form I-485 và Form I-485 instruction. Cứ làm đúng hướng dẫn trong đơn Form I-485 instructions là đúng đó bạn. Nhớ dịch giấy khai sinh, và lý lịch tư pháp số 2 sang tiếng Anh khi nộp nữa nha.

kazyhuynh

Thành viên tích cực
Anh chị giúp em vớ ạ!!
Em nộp hồ sơ làm thẻ xanh thì nhận được thư cần bổ sung giấy tờ, nhưng em không biết làm sao.
Thư có nội dung là:
" Request for Initial Evidence (I-485)
The petitioner/sponsor's household member lists their current income on Form I-864 or Form I-864A as an amount to be considered as sufficient; however, no evidence has been submitted as proof of current income.
Submit evidence of the petitioner/sponsor's household member's current income. Such evidence should include :
. Pay stubs or other documentation of pay for the previous 6 months.
. Evidence of other income, such as Tax-Exempt Interest, Qualified Dividends, IRA distributions, Pension, Annuities, and Social Security Benefits ( only SSA-1099 and/or SSDI-1099)
Letter of employment containing the following:
. Dates of employment
. Nature of the job
. Yearly salary earned
. Number of hours per week worked
. Prospects for future employment and advancement"
Anh chị có kinh nghiệm thì hướng dẫn em cách giải quyết với. Em cám ơn anh chị nhiều lắm.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Anh chị giúp em vớ ạ!!
Em nộp hồ sơ làm thẻ xanh thì nhận được thư cần bổ sung giấy tờ, nhưng em không biết làm sao.
Thư có nội dung là:
" Request for Initial Evidence (I-485)
The petitioner/sponsor's household member lists their current income on Form I-864 or Form I-864A as an amount to be considered as sufficient; however, no evidence has been submitted as proof of current income.
Submit evidence of the petitioner/sponsor's household member's current income. Such evidence should include :
. Pay stubs or other documentation of pay for the previous 6 months.
. Evidence of other income, such as Tax-Exempt Interest, Qualified Dividends, IRA distributions, Pension, Annuities, and Social Security Benefits ( only SSA-1099 and/or SSDI-1099)
Letter of employment containing the following:
. Dates of employment
. Nature of the job
. Yearly salary earned
. Number of hours per week worked
. Prospects for future employment and advancement"
Anh chị có kinh nghiệm thì hướng dẫn em cách giải quyết với. Em cám ơn anh chị nhiều lắm.
Nội dung trên họ yêu cầu là:
"Yêu cầu chứng cứ ban đầu (I-485).
Thành viên gia đình người bảo lãnh/người đỡ đầu liệt kê thu nhập hiện tại của họ trên Mẫu I-864, hoặc Mẫu I-864A như một số tiền được coi là đủ; Tuy nhiên, không có bằng chứng nào được nộp như bằng chứng về thu nhập hiện tại.
Nộp bằng chứng về thu nhập hiện tại của đương đơn/người bảo lãnh. Những bằng chứng như vậy cần bao gồm:
. Cước phí thanh toán, hoặc tài liệu thanh toán khác trong 6 tháng trước.
. Bằng chứng về thu nhập khác, chẳng hạn như Lợi tức Miễn thuế, Lợi tức Đạt điều kiện, Phân phối IRA, Trợ cấp, Trợ cấp An sinh và Trợ cấp An Sinh Xã hội (chỉ SSA-1099 và/hoặc SSDI-1099).
Thư giới thiệu việc làm bao gồm:
. Ngày tháng làm việc.
. Bản chất của công việc.
. Tiền lương hàng năm thu được.
. Số giờ làm việc mỗi tuần.
. Triển vọng cho việc làm trong tương lai và tiến bộ ".
Những việc này người bảo lãnh phải thực hiện đầy đủ các giấy tờ trên, để nộp cho cơ quan nơi cấp Thẻ xanh.

kazyhuynh

Thành viên tích cực
Nội dung trên họ yêu cầu là:

Những việc này người bảo lãnh phải thực hiện đầy đủ các giấy tờ trên, để nộp cho cơ quan nơi cấp Thẻ xanh.
cảm ơn bạn PhuongChau.
Nếu mình chỉ nộp irs transcript và thư việc làm tự mình điền hay phải đưa cho nơi mình làm việc điền và kí tên?và hình như uscis có đòi pay stub,nếu người bảo lãnh và người bảo trợ cho mình làm nail thì họ phải nộp copy của check lương của họ trong 6 tháng hay sao ah??
Mong mọi người giúp mình ,và chỉ mình cach chuẩn bị đầy đủ những gì uscis yêu cầu,mình chỉ còn khoảng 2 tháng để nộp thôi ah.. :(

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Cảm ơn bạn PhuongChau.
Nếu mình chỉ nộp irs transcript và thư việc làm tự mình điền hay phải đưa cho nơi mình làm việc điền và kí tên? và hình như USCIS có đòi pay stub, nếu người bảo lãnh, và người bảo trợ cho mình làm nail thì họ phải nộp copy của check lương của họ trong 6 tháng hay sao ah?
Mong mọi người giúp mình, và chỉ mình cách chuẩn bị đầy đủ những gì USCIS yêu cầu, mình chỉ còn khoảng 2 tháng để nộp thôi ah.. :(
Thư việc làm phải tự cá nhân kê khai điền và ký tên xong, đưa cho nơi chỗ đang làm việc ký tên xác nhận vào. Ngoài ra phải có cùi phiếu lương của 6 tháng gần nhất. Bạn cần đọc kỷ nội dung thư trên, để thực hiện cho đúng vì còn phải các giấy tờ khác kèm theo nữa.

kazyhuynh

Thành viên tích cực
Thư việc làm phải tự cá nhân kê khai điền và ký tên xong, đưa cho nơi chỗ đang làm việc ký tên xác nhận vào. Ngoài ra phải có cùi phiếu lương của 6 tháng gần nhất. Bạn cần đọc kỷ nội dung thư trên, để thực hiện cho đúng vì còn phải các giấy tờ khác kèm theo nữa.
Cám ơn bạn PhongChau.
Mình đã đọc kĩ thư này rồi nhưng mình kg hiểu hết để chuẩn bị giấy tờ cho đầy đủ, nên mới đăng lên đây để anh chị nào có kinh nghiệm thì hướng dẫn giúp mình. Còn nếu đọc kĩ nội dung thư mà mình chuẩn bị được đầy đủ giấy tờ, thì mình sẽ kg đăng bài để làm phiền mọi người đâu.
Dù sao cũng cám ơn bạn PhuongChau nhiều!!