[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - HCM2018704008*

Huynhchau85

Thành viên mới
Em chào cả nhà. Em là thành viên mới, co sai sót gì xin vui lòng bỏ qua cho em, hôn phu của em nộp hồ sơ 29/11/2017, so case Numbers : HCM2018704008 em phỏng vấn ngày 25/09/2018 và bị giấy xanh bổ sung 8 mục , và hôn phu em về cùng em đi vào LSQ bổ sung ngày 09/10/2018 thì nhận giấy xanh kêu về chờ và không cần bổ sung gì nữa, Anh ( chị) cho em hỏi giờ em phải chờ bao lâu ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào cả nhà. Em là thành viên mới, có sai sót gì xin vui lòng bỏ qua cho em, hôn phu của em nộp hồ sơ 29/11/2017, số Case Number: HCM2018704008 em phỏng vấn ngày 25/09/2018 và bị giấy xanh bổ sung 8 mục, và hôn phu em về cùng em đi vào LSQ bổ sung ngày 09/10/2018 thì nhận giấy xanh kêu về chờ và không cần bổ sung gì nữa, Anh ( chị) cho em hỏi giờ em phải chờ bao lâu ạ.
Chào Huynhchau85,
Không thể đoán chính xác được thời gian, vì tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau. Tuy nhiên những hồ sơ bình thường khi nhận giấy xanh bổ túc thì thời gian chờ đợi xem xét khoảng từ 6 - 12 tháng, có những trường hợp có thể phải chờ lâu hơn, vì LSQ sẽ đi xác minh nếu đạt yêu cầu, thì sau đó mới được cấp visa.

Huynhchau85

Thành viên mới
E chào chị Châu!
E có tham khảo nhiều hồ sơ trên google , thì em thấy ngày Case last update khác nhau , có hồ sơ thì ngày Case created và case last update cách nhau khoảng vài tháng , có hồ sơ hơn 1 năm , như vậy có phải hồ sơ case last update ngắn thì sẽ được cứu xét sớm phải không chị ? Và khi kiểm tra số case Numbers thì LSQ nói rằng cần giải quyết thủ tục hành chính “several weeks” có phải là sẽ cứu xét trong vài tuần phải không chị ? Mong chị giúp em hiểu rõ về vấn đề trên .

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào chị PhuongChau!
Em có tham khảo nhiều hồ sơ trên google, thì em thấy ngày Case last update khác nhau, có hồ sơ thì ngày Case created và Case last update cách nhau khoảng vài tháng, có hồ sơ hơn 1 năm, như vậy có phải hồ sơ Case last update ngắn thì sẽ được cứu xét sớm phải không chị? Và khi kiểm tra số Case Number, thì LSQ nói rằng cần giải quyết thủ tục hành chính “several weeks” có phải là sẽ cứu xét trong vài tuần phải không chị? Mong chị giúp em hiểu rõ về vấn đề trên.
Case Created = Trường hợp được tạo.
Case Last Updated = Trường hợp được cập nhật lần cuối.
Several weeks = Vài tuần.

Huynhchau85

Thành viên mới
Chi Phương Châu oi ! Hồ sơ em sẽ đựợc xem xét giải quyết trong vài tuần phải không chị?
Case Created: 27-Jul-2018
Case Last Updated: 24-Oct-2018

Your visa case is currently undergoing necessary administrative processing. This processing can take several weeks. Please follow any instructions provided by the Consular Officer at the time of your interview. If further information is needed, you will be contacted. If your visa application is approved, it will be processed and mailed/available within two business days. Under the U.S. Immigration and Nationality Act, Immigrant Visas for "Diversity Visas" cannot be issued after September 30th of the year in which you were selected to apply for a Diversity Visa. For example, entrants into the Diversity Visa Program in Fall of 2011 were selected for Diversity Visa 2012 Program, and selectees MUST apply and receive their visa prior to September 30, 2012 otherwise they lose eligibility to receive a Diversity Immigrant Visa, regardless of additional administrative processing. In addition, please note that some immigrant visas may not be able to be issued if the annual numerical limit for that category has been reached.
For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chi Phương Châu oi ! Hồ sơ em sẽ đựợc xem xét giải quyết trong vài tuần phải không chị?
Case Created: 27-Jul-2018
Case Last Updated: 24-Oct-2018

Your visa case is currently undergoing necessary administrative processing. This processing can take several weeks. Please follow any instructions provided by the Consular Officer at the time of your interview. If further information is needed, you will be contacted. If your visa application is approved, it will be processed and mailed/available within two business days. Under the U.S. Immigration and Nationality Act, Immigrant Visas for "Diversity Visas" cannot be issued after September 30th of the year in which you were selected to apply for a Diversity Visa. For example, entrants into the Diversity Visa Program in Fall of 2011 were selected for Diversity Visa 2012 Program, and selectees MUST apply and receive their visa prior to September 30, 2012 otherwise they lose eligibility to receive a Diversity Immigrant Visa, regardless of additional administrative processing. In addition, please note that some immigrant visas may not be able to be issued if the annual numerical limit for that category has been reached.
For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.

Nội dung trên thông báo như sau:
Trường hợp được tạo: 27-Jul-2018 Trường hợp được cập nhật lần cuối: 24-Oct-2018 Trường hợp visa của bạn hiện đang được xử lý hành chính cần thiết. Quá trình xử lý này có thể mất vài tuần. Vui lòng làm theo bất kỳ hướng dẫn nào được cung cấp bởi Cán bộ Lãnh sự tại thời điểm phỏng vấn của bạn. Nếu cần thêm thông tin, bạn sẽ được liên lạc. Nếu đơn xin thị thực của bạn được chấp thuận, đơn xin thị thực sẽ được xử lý và gửi đi / có sẵn trong vòng hai ngày làm việc. Theo Đạo luật Nhập cư và Quốc tịch Hoa Kỳ, Thị thực nhập cư cho "Thị thực đa dạng" không được cấp sau ngày 30 tháng 9 năm mà bạn được chọn để nộp đơn xin Thị thực đa dạng. Ví dụ, người tham gia vào Chương trình Đa dạng Visa vào Mùa thu năm 2011 đã được chọn cho Chương trình Đa dạng Visa 2012, và người được chọn PHẢI nộp đơn và nhận visa trước ngày 30 tháng 9 năm 2012, nếu không họ sẽ không đủ điều kiện để nhận được Visa Nhập cư đa dạng, bất kể hành chính bổ sung Chế biến. Ngoài ra, xin lưu ý rằng một số thị thực nhập cư có thể không được cấp nếu giới hạn số lượng hàng năm cho danh mục đó đã đạt được. Để biết thêm thông tin, vui lòng truy cập TRAVEL.STATE.GOV.
Bạn cố gắng chờ thêm vài tuần nữa xem sao?

Huynhchau85

Thành viên mới
Chi Phương Châu ơi ! Chồng em muốn đăng kí lịch hẹn gặp trực tiếp Lãnh Sự Quán , em có cần đăng kí trước bao nhiêu ngày không chị .