[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1- HCM2018834014*

TuDang

Thành viên mới
Hi mọi người, em xin cảm ơn mọi người bỏ thời gian để xem bài viết của em ạ.
Tình hình là em mới đi phỏng vấn ngày 24/03/2019 thì nhận giấy xanh, em xin chia sẻ về case của em ạ:
_Em và hôn thê quen nhau từ hồi nhỏ, vì cô em và cậu cô ấy kết hôn với nhau, nên gia đình 2 bên cũng có những chuyến đi du lịch chung.
_Lần đầu gặp nhau năm 2000, em 6 tuổi và cô ấy 4 tuổi, có hình chụp chị em và cô ấy chụp chung tại biển Nha Trang
_Lần thứ 2 gặp nhau năm 2007, chúng em đi du lịch chung với gia đình ở Đà Lạt, lúc đó đã trò chuyện với nhau và xem nhau là bạn, có hình chụp chung hôn thê với chị em.
_Lần thứ 3 là năm 2015 sau khi cô ấy về Vietnam sau khi đi định cư mỹ năm 2010, tụi em đi du lịch chung với gia đình, và khi gần gũi nhau nhiều hơn, chúng em trở nên thân thiết hơn, và đã ngỏ lời thích nhau qua messages, nhưng thời gian cô ở Vietnam không nhiều nên chúng em không tiến tới quen nhau nhưng vẫn liên lạc và tìm hiểu nhau qua messages sau khi hôn thê quay lại Mỹ. ( Hình chụp chung của 2 đứa không nhiều)
_Chúng em đã yêu nhau trong khoảng thời gian đó, và khi hôn thê về Vietnam lần 2 năm 2017, sau khoảng 1 tuần, em đã tỏ tình và định ngày chính thức yêu nhau, sau đó 5 ngày em đã cầu hôn cô ấy khi đang đi du lịch ở Quãng Bình. Chúng em làm lễ đính hôn 1 tuần sau đó
,không có sự có mặt của ba mẹ cô ấy vì không sắp xếp công việc về được.
_Cô ấy về thêm 2 lần nữa năm 2018, chúng em đã đi du lịch thailand và từ nam ra bắc ở Vietnam.
_Người thân bên Mỹ có duy nhất cô em ( vợ của cậu cô hôn thê) và hiện tại đang sống chung nhà với hôn thê, tiền mua vé máy bay cho hôn thê là do cô em trả bằng thẻ vì về chung (gia đình cậu hôn thê, bác hôn thê, hôn thê) nên trả chung. Lần cuối vé máy bay hôn thê về Vietnam là do chị cô ấy trả.
Hôm phỏng vấn:
_Em bị failed câu đầu tại vòng sơ vấn khi người ta hỏi, vợ em đang đi học hở? Em trả lời dạ.
_Em bị failed lúc phỏng vấn:
Em có người thân bên Mỹ không? dạ có, cô em tên là ...
Em có thuộc diện bảo lãnh nào khác không? Dạ không.
Em làm sao quen hôn thê? Gia đình là sui gia, cô em lấy cậu cô ấy.
Em quen hôn thê từ lúc nào?
Yêu nhau từ khi nào?
Sau khi check 1 hồi thì em có chắc là em không thuộc diện bảo lãnh nào khác không?
Em kêu là có cô em bảo lãnh gia đình em.
Vậy sao hồi nãy em lại nói khác?
Em trả lời cô em mở hồ sơ cho ba em, không phải em ạ.
Rồi họ xem hình 2 người đi du lịch, xem lướt qua một hồi rồi họ thông báo bổ sung hồ sơ theo giấy xanh, tra lại bằng chứng mang về.

_Bài viết hơi dài, em xin cảm ơn mọi người đã dành thời gian ra đọc, hiện tại em đang chuẩn bị mọi thứ để bổ sung và cũng đang rất là hoang mang khi không biết làm sao để chứng minh cho người ta về tình yêu của chúng em là thật, vì em chưa đi được nên hè này hôn thê về Vietnam thăm em tiếp.
_Em mong nhận được sự nhận xét,chia sẻ cũng như kinh nghiệm của các anh chị về case của em. Em xin chân thành cảm ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hi mọi người, em xin cảm ơn mọi người bỏ thời gian để xem bài viết của em ạ.
Tình hình là em mới đi phỏng vấn ngày 24/03/2019 thì nhận giấy xanh, em xin chia sẻ về case của em ạ:
_Em và hôn thê quen nhau từ hồi nhỏ, vì cô em và cậu cô ấy kết hôn với nhau, nên gia đình 2 bên cũng có những chuyến đi du lịch chung.
_Lần đầu gặp nhau năm 2000, em 6 tuổi và cô ấy 4 tuổi, có hình chụp chị em và cô ấy chụp chung tại biển Nha Trang
_Lần thứ 2 gặp nhau năm 2007, chúng em đi du lịch chung với gia đình ở Đà Lạt, lúc đó đã trò chuyện với nhau và xem nhau là bạn, có hình chụp chung hôn thê với chị em.
_Lần thứ 3 là năm 2015 sau khi cô ấy về Vietnam sau khi đi định cư mỹ năm 2010, tụi em đi du lịch chung với gia đình, và khi gần gũi nhau nhiều hơn, chúng em trở nên thân thiết hơn, và đã ngỏ lời thích nhau qua messages, nhưng thời gian cô ở Vietnam không nhiều nên chúng em không tiến tới quen nhau nhưng vẫn liên lạc và tìm hiểu nhau qua messages sau khi hôn thê quay lại Mỹ. ( Hình chụp chung của 2 đứa không nhiều)
_Chúng em đã yêu nhau trong khoảng thời gian đó, và khi hôn thê về Vietnam lần 2 năm 2017, sau khoảng 1 tuần, em đã tỏ tình và định ngày chính thức yêu nhau, sau đó 5 ngày em đã cầu hôn cô ấy khi đang đi du lịch ở Quãng Bình. Chúng em làm lễ đính hôn 1 tuần sau đó
,không có sự có mặt của ba mẹ cô ấy vì không sắp xếp công việc về được.
_Cô ấy về thêm 2 lần nữa năm 2018, chúng em đã đi du lịch thailand và từ nam ra bắc ở Vietnam.
_Người thân bên Mỹ có duy nhất cô em ( vợ của cậu cô hôn thê) và hiện tại đang sống chung nhà với hôn thê, tiền mua vé máy bay cho hôn thê là do cô em trả bằng thẻ vì về chung (gia đình cậu hôn thê, bác hôn thê, hôn thê) nên trả chung. Lần cuối vé máy bay hôn thê về Vietnam là do chị cô ấy trả.
Hôm phỏng vấn:
_Em bị failed câu đầu tại vòng sơ vấn khi người ta hỏi, vợ em đang đi học hở? Em trả lời dạ.
_Em bị failed lúc phỏng vấn:
Em có người thân bên Mỹ không? dạ có, cô em tên là ...
Em có thuộc diện bảo lãnh nào khác không? Dạ không.
Em làm sao quen hôn thê? Gia đình là sui gia, cô em lấy cậu cô ấy.
Em quen hôn thê từ lúc nào?
Yêu nhau từ khi nào?
Sau khi check 1 hồi thì em có chắc là em không thuộc diện bảo lãnh nào khác không?
Em kêu là có cô em bảo lãnh gia đình em.
Vậy sao hồi nãy em lại nói khác?
Em trả lời cô em mở hồ sơ cho ba em, không phải em ạ.
Rồi họ xem hình 2 người đi du lịch, xem lướt qua một hồi rồi họ thông báo bổ sung hồ sơ theo giấy xanh, trả lại bằng chứng mang về.

_Bài viết hơi dài, em xin cảm ơn mọi người đã dành thời gian ra đọc, hiện tại em đang chuẩn bị mọi thứ để bổ sung và cũng đang rất là hoang mang khi không biết làm sao để chứng minh cho người ta về tình yêu của chúng em là thật, vì em chưa đi được nên hè này hôn thê về Vietnam thăm em tiếp.
_Em mong nhận được sự nhận xét,chia sẻ cũng như kinh nghiệm của các anh chị về case của em. Em xin chân thành cảm ơn.
Chào TuDang,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
U.S. Department of State
IMMIGRANT VISA APPLICATION
Administrative Processing
Immigrant Visa Case Number: HCM2018834014 01 HCM
Case Created: 30-Nov-2018
Case Last Updated: 22-Mar-2019

Your visa case is currently undergoing necessary administrative processing. This processing can take several weeks. Please follow any instructions provided by the Consular Officer at the time of your interview. If further information is needed, you will be contacted. If your visa application is approved, it will be processed and mailed/available within two business days. Under the U.S. Immigration and Nationality Act, Immigrant Visas for "Diversity Visas" cannot be issued after September 30th of the year in which you were selected to apply for a Diversity Visa. For example, entrants into the Diversity Visa Program in Fall of 2011 were selected for Diversity Visa 2012 Program, and selectees MUST apply and receive their visa prior to September 30, 2012 otherwise they lose eligibility to receive a Diversity Immigrant Visa, regardless of additional administrative processing. In addition, please note that some immigrant visas may not be able to be issued if the annual numerical limit for that category has been reached.
For more information, please visit TRAVEL.STATE.GOV.
Hồ sơ của bạn đang trong giai đoạn Administrative Processing = Xử lý hành chính, nên phải cố gắng chờ kết quả xem xét và trả lời từ LSQ trong thời gian sắp tới. Thời gian xử lý hồ sơ nhanh hay chậm là tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau.
Hồ sơ bảo lãnh cho bạn ban đầu người bảo lãnh có viết tờ tường trình Timeline để nộp cho USCIS hay không? Timeline được xem là một bản tường trình quan hệ giữa Người bảo lãnh, và Người được bảo lãnh.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/ti...am-timeline-cac-luu-y-khi-lam-timeline.22582/
Cũng như bằng chứng về mối quan hệ Hôn phu/Hôn thê. Xem ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/ti...am-timeline-cac-luu-y-khi-lam-timeline.22582/

TuDang

Thành viên mới
Chào TuDang,
Kết quả check hồ sơ của bạn.

Hồ sơ của bạn đang trong giai đoạn Administrative Processing = Xử lý hành chính, nên phải cố gắng chờ kết quả xem xét và trả lời từ LSQ trong thời gian sắp tới. Thời gian xử lý hồ sơ nhanh hay chậm là tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau.
Hồ sơ bảo lãnh cho bạn ban đầu người bảo lãnh có viết tờ tường trình Timeline để nộp cho USCIS hay không? Timeline được xem là một bản tường trình quan hệ giữa Người bảo lãnh, và Người được bảo lãnh.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
Cũng như bằng chứng về mối quan hệ Hôn phu/Hôn thê. Xem ở đây:
Lúc ban đầu làm hồ sơ, hôn thê mình có nộp một bản Timeline.

TuDang

Thành viên mới
Nếu người bảo lãnh đã có nộp rồi, thì chờ kết quả trả lời từ LSQ.
Hôm bữa mình mới phỏng vấn xong thì họ có đưa mình giấy xanh 8 mục và kêu bổ sung theo giấy, không giữ lại bất cứ bằng chứng nào. Mình cũng băn khoăn không biết hồ sơ của mình đang ở tình trạng nào, mong chị giúp đỡ!

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Hôm bữa mình mới phỏng vấn xong thì họ có đưa mình giấy xanh 8 mục và kêu bổ sung theo giấy, không giữ lại bất cứ bằng chứng nào. Mình cũng băn khoăn không biết hồ sơ của mình đang ở tình trạng nào, mong chị giúp đỡ!
Hồ sơ bạn đang trong giai đoạn Administrative Processing = Xử lý hành chính. Bạn cứ nộp bổ sung 8 mục đúng theo yêu cầu của LSQ, để họ xem xét, giải quyết. Nếu đúng, đầy đủ, thì sau đó họ sẽ trả lời cho bạn biết là hồ sơ của bạn có được cấp visa hay không?