[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - kynghi

kynghi

Thành viên mới
Em xin chào ban điều hành xuất nhập cảnh, chúc các anh chị thật nhiều sức khỏe.
em đang rất lo lắng mong các anh chị giúp em, có ai gặp trường hợp giống em không?
em phỏng vấn nhận giấy hồng ngày 7-11, e đã đóng tiền gửi visa, nhưng bỗng dưng sang nay LSQ điện thoai cho em bảo e phải cầm giấy hồng lên LSQ vào buổi chiều, ngày nào cũng được, họ nói ràng em còn thiếu giấy tờ. thật sự bây giờ em đang hoang mang lắm, không biết chuyện gì sẽ xãy ra với mình? mong các anh có kinh nghiệp tư vấn cho em, em lo lắm

kynghi

Thành viên mới
Ðề: Pv giấy hồng 1 tuần sao lsq đt nói còn thiếu giấy tờ cần mang giấy hồng lên lại

mong các acer dành chút thời gian tư vấn giúp, mai em sẽ lên nộp lại giấy hồng, không biết cần phải làm thêm những việc gì? thiếu giấy tờ gi? không biết con đường nhận visa như thế nào nữa? mình nóng lòng lắm, nhưng vì ở tỉnh phải cố gắn đợi đến chiều mai đi nộp, mình hoang mang lắm

Thành

Thích đủ thứ ...
Ðề: Pv giấy hồng 1 tuần sao lsq đt nói còn thiếu giấy tờ cần mang giấy hồng lên lại

mong các acer dành chút thời gian tư vấn giúp, mai em sẽ lên nộp lại giấy hồng, không biết cần phải làm thêm những việc gì? thiếu giấy tờ gi? không biết con đường nhận visa như thế nào nữa? mình nóng lòng lắm, nhưng vì ở tỉnh phải cố gắn đợi đến chiều mai đi nộp, mình hoang mang lắm
Việc LSQ thông báo như vậy, thì không thể biết trước được điều gì đâu nhé! Chỉ khi nào bạn nhận được thông báo chính thức từ LSQ, vì dụ giấy xanh bổ túc hồ sơ, lúc này mới có thể biết chính xác LSQ họ cần bổ túc thêm cái gì ? Những trường hợp bổ túc này bao gồm những giấy tờ: I-864, Lý lịch tư pháp, hồ sơ sức khoẻ... Bạn có thể kiểm tra kỹ lại trong tờ giấy hồng, trong này có những mục do viên chức Lãnh sự họ check vào, xem có còn thiếu gì hay không ?

Trước đây cũng có những trường hợp, nhận giấy hồng nhưng khi nhận Visa thì lại bị thu hồi và phát giấy xanh bổ túc vì lý do bộ phận cấp Visa họ cần bổ túc thêm hồ sơ hoặc cầm thêm bằng chứng.

Khi đi nộp giấy hồng, bạn cứ cầm theo tất cả bằng chứng, giấy tờ như khi đi phỏng vấn xem sao nhé. Chúc may mắn !

cuti

Thành viên tích cực

Việc LSQ thông báo như vậy, thì không thể biết trước được điều gì đâu nhé! Chỉ khi nào bạn nhận được thông báo chính thức từ LSQ, vì dụ giấy xanh bổ túc hồ sơ, lúc này mới có thể biết chính xác LSQ họ cần bổ túc thêm cái gì ? Những trường hợp bổ túc này bao gồm những giấy tờ: I-864, Lý lịch tư pháp, hồ sơ sức khoẻ... Bạn có thể kiểm tra kỹ lại trong tờ giấy hồng, trong này có những mục do viên chức Lãnh sự họ check vào, xem có còn thiếu gì hay không ?

Trước đây cũng có những trường hợp, nhận giấy hồng nhưng khi nhận Visa thì lại bị thu hồi và phát giấy xanh bổ túc vì lý do bộ phận cấp Visa họ cần bổ túc thêm hồ sơ hoặc cầm thêm bằng chứng.

Khi đi nộp giấy hồng, bạn cứ cầm theo tất cả bằng chứng, giấy tờ như khi đi phỏng vấn xem sao nhé. Chúc may mắn !

Sao em thấy lúc sau này LSQ họ làm viêc có vẻ như thiếu chuyên nghiệp thì phải, đã phát giấy hồng rồi xong alo ngược đòi lại??? Sao không kiểm tra trước khi đưa ra quyết định nhỉ? LSQ mà cứ cà giựt kiểu này thì họ làm cho các đương đơn suy nghĩ về họ ra sao?

kynghi

Thành viên mới

chào các acer! bây giờ em rối lắm! chỉ biết cầu nguyện cho mọi chuyện điều tốt đẹp, LSQ nói em thiếu giấy tờ nhưng không nói cụ thể là thiếu cái gì để em chuẩn bị, để em còn báo cho ox biết nữa, bây giờ e sẽ nghe lời khuyên của a Thành mang tất cả giấy tờ, bằng chứng đem theo vào ngày mai thôi

kynghi

Thành viên mới

Pink rồi! thanhks all!
Hôm nay mình đến LSQ nộp giấy hồng được gọi tên và nhận giấy xanh yêu cầu nộp DS 156, lúc nào có thì lại nộp.
sau đó mình hỏi chị vcls nếu mình ra ngoài điền xong vào nộp ngay được không? chi ấy đồng ý. mình vội vả lại chổ dich vụ ngang bên đường nhờ họ làm ( mất hết 500ngàn) nhưng cuối cùng mình cũng nhận lai được giấy hồng ban đầu lại.
lần trước mình có nộp đơn ds-156 nhưng vì điền trên mang và khi in ra còn chổ trống nên mình dùng viết ghi thêm vào cho đầy đủ, có lẽ vì vậy mà lsq không đồng ý đơn trước của mình

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Pink rồi! thanhks all!
Hôm nay mình đến LSQ nộp giấy hồng được gọi tên và nhận giấy xanh yêu cầu nộp DS 156, lúc nào có thì lại nộp.
Ủa bạn đi diện chồng bảo lãnh mà tại sao bạn điền đơn DS-156 này ta? Đó là non-immigrant visa form cho các trường hợp du lịch, du học mà bạn. Mình chỉ có chút thắc mắc thế thôi. Hay là bạn đi diện fiancê?

kynghi

Thành viên mới

Ủa bạn đi diện chồng bảo lãnh mà tại sao bạn điền đơn DS-156 này ta? Đó là non-immigrant visa form cho các trường hợp du lịch, du học mà bạn. Mình chỉ có chút thắc mắc thế thôi. Hay là bạn đi diện fiancê?
chào bạn! mình đi diên fiancee

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

chào bạn! mình đi diên fiancee
vậy là bạn may mắn quá chứ mình thấy nhiều diện fiancee khó được visa hơn là diện vợ chồng vì họ phải proof rất nhiều evidence. chúc mừng bạn!