[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - lvbtram140390

lvbtram140390

Thành viên mới
Mọi người cho em hỏi là sắp tới em được sang mỹ theo diện F3 (đi theo mẹ em). Em muốn hỏi là sau khi sang thì bao lâu em có thẻ xanh và sau khi có thẻ xanh rồi thì em có thể bảo lãnh bạn trai em theo diện K-1 được ko ạ, nếu không thì em nhờ dì là người có quốc tịch mỹ đứng ra bảo trợ được ko ? mong mọi người trả lời giúp em :)

hoian

Thành viên tích cực
Mọi người cho em hỏi là sắp tới em được sang mỹ theo diện F3 (đi theo mẹ em). Em muốn hỏi là sau khi sang thì bao lâu em có thẻ xanh và sau khi có thẻ xanh rồi thì em có thể bảo lãnh bạn trai em theo diện K-1 được ko ạ, nếu không thì em nhờ dì là người có quốc tịch mỹ đứng ra bảo trợ được ko ? mong mọi người trả lời giúp em :)
- Khoảng tối đa 2 tháng là bạn có thẻ xanh,sau đó làm đơn bảo lãnh bạn trai ,cũng tối đa 2 năm là sang Mỹ. Nhưng diện nầy phỏng vấn rất khó,dễ bị rớt vì nghi đính , kết hôn giả
- Ai trên đất Mỹ bảo trợ cũng được cả,nếu đủ tiêu chuẩn .

lvbtram140390

Thành viên mới
Cám ơn anh/chị đã trả lời, vì theo em tìm hiểu, một số thông tin cho rằng chỉ có người có quốc tịch Mỹ mới được quyền bảo lãnh diện K-1 nên khá lo lắng :2:.

Hỏi: Điều kiện để bảo lãnh diện hôn phu / hôn thê là gì?

Đáp: Để bảo lãnh theo diện hôn phu / hôn thê trước hết người bảo lãnh phải là Công dân Mỹ. Người bảo lãnh phải chứng minh được họ và vị hôn phu/hôn thê người nước ngoài đã gặp mặt nhau trong vòng 2 năm trước khi nộp đơn bảo lãnh và có ý định kết hôn trong vòng 90 ngày sau khi vị hôn phu/hôn thê đến Mỹ.

Cho em hỏi thêm vấn đề nữa là bọn em thực sự yêu nhau hơn 2 năm rồi, nhưng vấn đề quan trọng nhất là không biết nên có bằng chứng gì thuyết phục nhất , vì thời gian yêu nhau cũng có hình ảnh, đoạn chat, là chủ yếu như mọi ngừoi khác :(

hoian

Thành viên tích cực
Ðề: Xin giúp đỡ điều kiện bảo lãnh diện K-1

Cám ơn anh/chị đã trả lời, vì theo em tìm hiểu, một số thông tin cho rằng chỉ có người có quốc tịch Mỹ mới được quyền bảo lãnh diện K-1 nên khá lo lắng :2:.

Hỏi: Điều kiện để bảo lãnh diện hôn phu / hôn thê là gì?

Đáp: Để bảo lãnh theo diện hôn phu / hôn thê trước hết người bảo lãnh phải là Công dân Mỹ. Người bảo lãnh phải chứng minh được họ và vị hôn phu/hôn thê người nước ngoài đã gặp mặt nhau trong vòng 2 năm trước khi nộp đơn bảo lãnh và có ý định kết hôn trong vòng 90 ngày sau khi vị hôn phu/hôn thê đến Mỹ.

Cho em hỏi thêm vấn đề nữa là bọn em thực sự yêu nhau hơn 2 năm rồi, nhưng vấn đề quan trọng nhất là không biết nên có bằng chứng gì thuyết phục nhất , vì thời gian yêu nhau cũng có hình ảnh, đoạn chat, là chủ yếu như mọi ngừoi khác :(
................
Bạn đã biết K-1 là diện nào rồi, nếu muốn nhanh thì bạn đổi diện ,thí dụ F2A.

tien_thanh0711

Thành viên

Hỏi: Điều kiện để bảo lãnh diện hôn phu/hôn thê là gì?

Đáp: Để bảo lãnh theo diện hôn phu/hôn thê trước hết người bảo lãnh phải là Công dân Mỹ. Người bảo lãnh phải chứng minh được họ và vị hôn phu/hôn thê người nước ngoài đã gặp mặt nhau trong vòng 2 năm trước khi nộp đơn bảo lãnh và có ý định kết hôn trong vòng 90 ngày sau khi vị hôn phu/hôn thê đến Mỹ.

Để bảo lãnh theo diện hôn phu/hôn thê trước hết người bảo lãnh phải là Công dân Mỹ là công dân Mỹ tức là phải có quốc tịch Mỹ đó. bạn vừa qua Mỹ thì lấy đâu ra quốc tịch?
đợn giản là bạn không đủ tiêu chuẩn để bảo lãnh bạn trai bạn theo diện đó
sau khi bạn qua Mỹ thì bạn sẽ nhận được thẻ xanh(thường trú nhân). bạn có thể nộp đơn bảo lãnh ngay lập tức theo diện F2a (thường trú nhân bảo lãnh vợ/chồng).

anhcuongpy

Thành viên mới
Bạn có thể nộp đơn bảo lãnh ngay lập tức theo diện F2A (thường trú nhân bảo lãnh vợ/chồng).
Sau đó có Baby với bạn trai 100% là Ok.

vuthangsi

Ban điều hành
Trong các diện bảo lảnh di trú định cư tại HOA KỲ ,
KHÔNG CÓ CÁI DIỆN BẢO LẢNH CHO BẠN TRAI
như bạn nói ở trên .

Khi có thẻ xanh , BẠN PHẢI

A LÀM THỦ TỤC ĐĂNG KÝ KẾT HÔN VỚI BẠN TRAI , VÀ NGƯỜI BẠN TRAI NÀY SẼ TRỞ THÀNH CHỒNG CUẢ BẠN .
B SAU ĐÓ TIẾN HÀNH LÀM HỒ SƠ BẢO LẢNH CHO CHỒNG CUẢ BẠN THEO DIỆN F2A.

DIỆN HÔN PHU THÊ K1.
K-1: Hôn phu (thê) của công dân Hoa Kỳ.

Công dân Hoa Kỳ
có thể nộp đơn xin bảo lãnh cho hôn phu (thê) nếu:
- Cả hai đều có tình trạng hợp pháp để kết hôn;

- Đương đơn phải kết hôn với người bảo lãnh trong vòng 90 ngày kể từ ngày người hôn phu (thê) đến Hoa Kỳ với thị thực hôn phu (thê);

- người hôn phu (thê) fsẽ chuyển sang tình trạng lưu trú lâu dài ở Hoa Kỳ sau khi kết hôn với người bảo lãnh; và

- người bảo lãnh và hôn phu (thê) phải gặp gỡ trực tiếp trong vòng 2 hai năm vừa qua.

- Con riêng còn độc thân, dưới 21 tuổi của hôn phu (thê) Công dân Hoa Kỳ có thể xin thị thực K-2 theo hồ sơ bảo lãnh K-1. Tên của (những) người con đó phải được ghi trong hồ sơ bảo lãnh.

- Con của người hôn phu (thê) Công dân Hoa Kỳ (K-2) có thể đi cùng với cha/mẹ (K-1) hay đi theo sau trong vòng một năm kể từ ngày cha/mẹ (K-1) được cấp thị thực.

phatnt.saigon

Thành viên mới

Cách đơn gỉản nhất là bạn qua bên Mỹ, có thẻ xanh rồi bạn về VN kết hôn với bạn trai, rồi bảo lãnh bạn trai đi theo diện vợ chồng.