[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - mai.angela

mai.angela

Thành viên mới
Chào anh chị trong diễn đàn, em là thành viên mới mong được anh chị giúp đỡ.
Hiện tại em hẹn lịch PV vào ngày 8/12 nhưng hiện tại sức khỏe không được tốt nên em chưa đi khám sức khỏe được, em muốn hỏi anh chị là khám sức khỏe và chích ngừa có phải đặt hẹn trước không? và mình nên khám sức khỏe trước ngày phỏng vấn bao lâu ạ? Em xin cám ơn.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Chào anh chị trong diễn đàn, em là thành viên mới mong được anh chị giúp đỡ.
Hiện tại em hẹn lịch PV vào ngày 8/12 nhưng hiện tại sức khỏe không được tốt nên em chưa đi khám sức khỏe được, em muốn hỏi anh chị là khám sức khỏe và chích ngừa có phải đặt hẹn trước không? và mình nên khám sức khỏe trước ngày phỏng vấn bao lâu ạ? Em xin cám ơn.
Bạn xem hướng dẫn ở đây:
http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php?t=22529

mai.angela

Thành viên mới
Tình hình là 08/12 này em đi phỏng vấn diện K1, em nhờ dịch vụ hết 500 ngàn mà hình ảnh sắp xếp không giống như hướng dẫn trên diễn đàn mình (sắp xếp như thế này, 1 cọc hình là ảnh chụp 2 đứa em, 1 cọc ảnh chụp cùng bạn bè gia đình, 1 cọc ảnh là ảnh cầu hôn đính hôn ảnh cưới và cột thun không ghi chú gì hết) còn như mấy người bạn em đã phỏng vấn rồi họ lại khuyên em để ảnh trong album, em bây giờ rất hoang mang, vì hình thức sắp xếp hồ sơ cũng ảnh hưởng đến tâm trạng VCLSQ nữa, em rất mong được sự giúp đỡ vì còn 1 ngày nữa để em chuẩn bị l001

vuthangsi

Ban điều hành
Tình hình là 08/12 này em đi phỏng vấn diện K1, em nhờ dịch vụ hết 500 ngàn mà hình ảnh sắp xếp không giống như hướng dẫn trên diễn đàn mình (sắp xếp như thế này, 1 cọc hình là ảnh chụp 2 đứa em, 1 cọc ảnh chụp cùng bạn bè gia đình, 1 cọc ảnh là ảnh cầu hôn đính hôn ảnh cưới và cột thun không ghi chú gì hết) còn như mấy người bạn em đã phỏng vấn rồi họ lại khuyên em để ảnh trong album, em bây giờ rất hoang mang, vì hình thức sắp xếp hồ sơ cũng ảnh hưởng đến tâm trạng VCLSQ nữa, em rất mong được sự giúp đỡ vì còn 1 ngày nữa để em chuẩn bị l001

XEM HƯỚNG DẪN Ở ĐÂY

http://vietnamese.hochiminh.usconsulate.gov/iv/giay/to/yeu/cau.html#k

Bằng chứng về mối quan hệ:

Chuẩn bị toàn bộ bằng chứng để chứng minh mối quan hệ của đương đơn với người bảo lãnh và với các thành viên trong gia đình đi cùng (nếu có).

Xin đề tên, ghi rõ từng mục theo trình tự thời gian và phân thành hai nhóm: trước và sau khi đính hôn.

Bằng chứng có thể bao gồm hình ảnh, thư từ, hoá đơn điện thoại và những bằng chứng liên quan khác để chứng minh mối quan hệ thực sự với người bảo lãnh.

Xin lưu ý là đương đơn phải lấy những hình ảnh ra khỏi album và chỉ mang theo những hình ảnh rời này.

Nếu đương đơn chính có con đi cùng, đương đơn cần chuẩn bị sổ đăng ký hộ khẩu cũ, học bạ cũ, hình ảnh cũ, giấy chứng sinh của bệnh viện, sổ gia đình công giáo… để chứng minh mối quan hệ với đương đơn chính.

Chỉnh sửa cuối:

Michael89

Thành viên tích cực
Bạn ơi PV xong bạn có thể chia sẻ buổi PV cho mọi người được không? Vs lại cho mình hỏi từ ngày nộp hồ sơ đi thì bao lâu sau bạn được app noa2?

mai.angela

Thành viên mới
Bạn ơi PV xong bạn có thể chia sẻ buổi PV cho mọi người được không? Vs lại cho mình hỏi từ ngày nộp hồ sơ đi thì bao lâu sau bạn được app noa2?
Tất nhiên rồi, mình mong sẽ được giấy hồng để có thể chia sẻ cho mấy bạn, mình bắt đầu làm hồ sơ từ tháng 5 đến tháng 8 là mình được approve rồi, mặc dù bị bổ sung hồ sơ bên NVC, và từ lúc có Case number HCM là mình tự mày mò làm chứ không thuê dịch vụ, chỉ có sắp xếp hồ sơ là mình ra dịch vụ hết 500 ngàn nhưng mình không hài lòng nên mình đã sắp xếp theo hướng dẫn của anh chị trên đây nè, mong cuộc phỏng vấn ngày mai tốt đẹp.

mai.angela

Thành viên mới
Ðề: Hồ sơ K1 - mai.angela

Chúc bạn get pink rực rỡ, đợi tin vui từ bạn
Đậu rồi các bạn ơi, lúc chuẩn bị để gọi tới số thứ tự mình lo lắng lắm, từ lúc xếp hàng tới lúc phỏng vấn mất khoảng 2 tiếng rưỡi nên mọi người nhớ ăn sáng.
Còn về việc phỏng vấn thì 80% số phận các bạn đã được quyết định rồi, tuỳ thuộc vào hồ sơ các bạn nộp cho NVC trước đó còn phỏng vấn chỉ là 20% thôi, theo cá nhân mình nghĩ vậy, về phần mình VCLS có hỏi các câu hỏi sau:
1. 2 người quen nhau qua đâu? mình quen qua Facebook vì vậy họ hỏi thêm là có bạn chung không? làm sao mà chồng mình trò chuyện với mình?
2. Từ lúc quen nhau tới giờ chồng về bao nhiêu lần? đi chơi những đâu?
3. Vì lễ đính hôn mẹ ck mình không về nên họ có hỏi lí do vì sao không về được?
4. Lễ đính hôn có những người thân nào của bên chồng về dự.
Đó là tất cả những câu hỏi mà mình được hỏi, chúc mọi người phỏng vấn thành công, àh! bây giờ đậu phỏng vấn là nhận giấy trắng còn bổ túc nhận giấy xanh nhe mọi người.

meo_nhung_vn

Thành viên mới

Đậu rồi các bạn ơi, lúc chuẩn bị để gọi tới số thứ tự mình lo lắng lắm, từ lúc xếp hàng tới lúc phỏng vấn mất khoảng 2 tiếng rưỡi nên mọi người nhớ ăn sáng.
Còn về việc phỏng vấn thì 80% số phận các bạn đã được quyết định rồi, tuỳ thuộc vào hồ sơ các bạn nộp cho NVC trước đó còn phỏng vấn chỉ là 20% thôi, theo cá nhân mình nghĩ vậy, về phần mình VCLS có hỏi các câu hỏi sau:
1. 2 người quen nhau qua đâu? mình quen qua Facebook vì vậy họ hỏi thêm là có bạn chung không? làm sao mà chồng mình trò chuyện với mình?
2. Từ lúc quen nhau tới giờ chồng về bao nhiêu lần? đi chơi những đâu?
3. Vì lễ đính hôn mẹ ck mình không về nên họ có hỏi lí do vì sao không về được?
4. Lễ đính hôn có những người thân nào của bên chồng về dự.
Đó là tất cả những câu hỏi mà mình được hỏi, chúc mọi người phỏng vấn thành công, àh! bây giờ đậu phỏng vấn là nhận giấy trắng còn bổ túc nhận giấy xanh nhe mọi người.
Chúc mừng bạn, hp mình ko có giấy khai sinh nên mình cũng lo

mai.angela

Thành viên mới

Chúc mừng bạn, hp mình ko có giấy khai sinh nên mình cũng lo
Chồng bạn có về việt nam không? chồng bạn có thể ra UBND để trích lục giấy khai sinh, hoặc chồng bạn phải làm một tờ đơn uỷ quyền cho bạn ra đó làm, vì giấy khai sinh của chồng bạn bắt buộc phải có đó, nếu không thì đến hôm phỏng vấn VCLS sẽ hướng dẫn cho bạn phải làm gì

meo_nhung_vn

Thành viên mới

Chồng bạn có về việt nam không? chồng bạn có thể ra UBND để trích lục giấy khai sinh, hoặc chồng bạn phải làm một tờ đơn uỷ quyền cho bạn ra đó làm, vì giấy khai sinh của chồng bạn bắt buộc phải có đó, nếu không thì đến hôm phỏng vấn VCLS sẽ hướng dẫn cho bạn phải làm gì
Hồi trước anh ấy qua mỹ là vượt biên, anh ấy cũng nhờ người thân ở việt nam làm lại nhưng ko đc, anh ấy có viết 1 lá thư tường trình để mình cầm đi hôm pv rồi, cả bản copy quốc tịch của anh ấy nữa , hy vọng họ chấp nhận

meo_nhung_vn

Thành viên mới

Bạn có thể chia sẻ cách bạn sắp xếp hồ sơ bằng chứng mang theo hôm nay đc ko, bạn có làm timeline, wedding plan và family tree hok

mai.angela

Thành viên mới

Bạn có thể chia sẻ cách bạn sắp xếp hồ sơ bằng chứng mang theo hôm nay đc ko, bạn có làm timeline, wedding plan và family tree hok
Bằng chứng mình đem theo VCLS ko có hỏi đến, họ chỉ hỏi và mình trả lời thôi, còn giấy tờ thì cần bộ bảo trợ tài chính của cả người bảo trợ và chồng bạn, mình để riêng 1 bộ, giấy khai sinh bản chính + giấy khai sinh của chồng + sổ hộ khẩu+ mẫu DS-126 góc trái tờ DS-126 kẹp 3 tấm ảnh (nhớ ghi họ tên ngày tháng năm sinh và case number phía sau ảnh) + giấy chứng nhận độc thân + lý lịch tư pháp số 2 . Tất cả những giấy tờ này mình cho vào một bộ. còn 1 bộ mình đựng tất cả bằng chứng, đặc biệt hình ảnh mình ghi chú rõ thời gian địa điểm, tấm ảnh nào có nhiều người mình ghi chú phía sau tấm ảnh là chụp với ai, ở đâu) và mình sắp xếp theo trước đính hôn , đính hôn, và sau đính hôn. Passport + 1 tấm ảnh + giấy xác nhận cuộc hẹn cầm ngoài để khi vào phỏng vấn họ kiểm tra. Bạn yên tâm, chỉ cần đem đầy đủ giấy tờ vì khi sơ vấn họ sẽ sắp xếp theo ý của họ.
Mình không làm timeline bổ sung chỉ có timeline lúc nộp hồ sơ chồng mình làm ( tờ timeline này ghi rất rõ thời gian địa điểm nên chăm chút tờ timeline này nhe đừng làm qua loa) còn Family tree mình không có làm vì mình cũng không có người thân nào bên Mỹ cả

meo_nhung_vn

Thành viên mới

Bạn ơi diện K1 tụi mình là đơn Ds-160 chứ sao lại là Ds-126 , cám ơn bạn rất nhiều vì đã chia sẻ tất cả

mai.angela

Thành viên mới

Bạn cũng ko làm wedding plan luôn sao bạn
Họ không yêu cầu mình làm, nhưng nếu họ có hỏi thì mình sẽ trả lời, bạn xem hồ sơ bạn có điểm yếu nào bạn nên tự đặt câu hỏi và tự tìm cách trả lời sao cho hợp lí, miễn là bạn nói đúng sự thật và bạn nên coppy lại tờ timeline lúc chồng bạn nộp hồ sơ đó để học những mốc thời gian vì họ căn cứ vào đó để hỏi khi đi pv. Còn hồ sơ của mình mình làm rất kỹ càng, vì mình đạo Chúa nên có giấy đảm bảo của Cha xứ nữa mình nghĩ cái đó là điểm mạnh của hồ sơ mình
@Micheal : mình không hiểu bạn hỏi noa1 noa2 là gì nhưng nếu bạn mới bắt đầu làm hồ sơ thì yên tâm nha, mình cũng từng lo lắng muốn biết bước tiếp theo để chuản bị, nhưng mấy người luật sư bên đó họ biết làm gì mà, diện bảo lãnh này nhanh lắm, nếu case number của bạn là WAC thì chúc mừng nha, hồ sơ bạn sẽ rất nhanh được giải quyết thôi, hồ sơ mình làm tháng 5 nhưng mãi gần tháng 6 mới nộp đi tháng 7 mình bị bổ sung giấy cam kết kết hôn, nhưng tháng 8 là mình được approved đầu tháng 10 mình nhận được gói hướng dẫn số 3 - lúc này mình có thể khám sức khoẻ và hẹn phỏng vấn rồi nhưng mình muốn đợi chồng về đi cùng nên mãi đến hôm qua mới đi pv đó, bạn đừng lo lắng nhiều cứ thoải mái đừng hối thúc chồng nha để anh ấy bình tĩnh giải quyết

Michael89

Thành viên tích cực

Họ không yêu cầu mình làm, nhưng nếu họ có hỏi thì mình sẽ trả lời, bạn xem hồ sơ bạn có điểm yếu nào bạn nên tự đặt câu hỏi và tự tìm cách trả lời sao cho hợp lí, miễn là bạn nói đúng sự thật và bạn nên coppy lại tờ timeline lúc chồng bạn nộp hồ sơ đó để học những mốc thời gian vì họ căn cứ vào đó để hỏi khi đi pv. Còn hồ sơ của mình mình làm rất kỹ càng, vì mình đạo Chúa nên có giấy đảm bảo của Cha xứ nữa mình nghĩ cái đó là điểm mạnh của hồ sơ mình
@Micheal : mình không hiểu bạn hỏi noa1 noa2 là gì nhưng nếu bạn mới bắt đầu làm hồ sơ thì yên tâm nha, mình cũng từng lo lắng muốn biết bước tiếp theo để chuản bị, nhưng mấy người luật sư bên đó họ biết làm gì mà, diện bảo lãnh này nhanh lắm, nếu case number của bạn là WAC thì chúc mừng nha, hồ sơ bạn sẽ rất nhanh được giải quyết thôi, hồ sơ mình làm tháng 5 nhưng mãi gần tháng 6 mới nộp đi tháng 7 mình bị bổ sung giấy cam kết kết hôn, nhưng tháng 8 là mình được approved đầu tháng 10 mình nhận được gói hướng dẫn số 3 - lúc này mình có thể khám sức khoẻ và hẹn phỏng vấn rồi nhưng mình muốn đợi chồng về đi cùng nên mãi đến hôm qua mới đi pv đó, bạn đừng lo lắng nhiều cứ thoải mái đừng hối thúc chồng nha để anh ấy bình tĩnh giải quyết
Noa 1 là thông báo đầu tiên bạn nhận đc, noa 2 là ngày bạn nhận đc thông báo app đó, mình gửi đi được khoảng 5 tuần rồi mà chưa nhận đc thông báo approved nên cũng lo, vì thấy mng nói mã WAC chỉ khoảng 1 tháng là đc app ròi :( hic. Cảm ơn b nhé