[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - ngobieuki

ngobieuki

Thành viên mới
Xin tư vấn cho tôi hồ sơ K-1 khi chúng tôi đã có con.
- Tên tôi ngobieuki.
Sẽ tới định cư thành phố Sacramento, Cali.
Hiện đang ở Việt Nam.
Tuổi tác: 33.
Học vấn: kiến trúc sư.
- Hôn thê : Ngo Thanh.
Hiện đang ở Sacramento, Cali.

Tôi tên Ngô Biểu Kì. Sinh năm 1982. Năm 2008 vì bồng bột tuổi trẻ,tôi có đăng ký kết hôn với một người bạn gái. Nhưng sau đó chúng tôi không quen và không sống chung nữa.
Đến cuối năm 2012 thì tôi quen hôn thê tôi ở Mỹ-Sacramento, qua Facebook. Tháng 2 năm 2013, Cô ấy về Việt Nam và cùng tôi đi làm từ thiện ở các trại trẻ mồ côi. Đến tháng 3 thì xong chuyến đi. Chúng tôi có tình cảm và đi du lịch qua các nước Campuchia, Lào, Thái Lan, Malaysia và quay về Việt Nam.
Sau đó chúng tôi tiếp tục chuyến du lịch xuyên Việt Nam bằng xe máy. Tất cả đều có ảnh chụp. Trên đường đi thì Cô ấy có thai. Và chúng tôi đã dừng lại làm việc và sinh sống tại Thành phố Đà Lạt từ tháng 5 cho đến tháng 11.2013, thì Cô ấy về Mỹ sinh con.
Hiện giờ tôi đã tiến hành thủ tục ly hôn với người bạn gái trước kia. Giờ người hôn thê ở bên Mỹ mong tôi qua để đoàn tụ và chăm sóc hôn thê tôi sau khi sinh, tháng 1.2014 Cô ấy sinh.
Trong các chuyến đi có chụp hình và khám thai có giấy bác sĩ. Giờ tôi mong muốn gặp vợ và con sớm nhất để chăm sóc. Vì khi Cô ấy sinh tôi không bên cạnh làm tôi vô cùng đau lòng.Cám ơn XNC. Mong được hướng dẩn chi tiết và chi phí để tôi được đoàn tụ.

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Mong được hướng dẫn thủ tục Visa K-1 để đoàn tụ,chăm sóc hôn thê sau khi sinh.

Xin tư vấn cho tôi hồ sơ K-1 khi chúng tôi đã có con.
- Tên tôi ngobieuki.
Sẽ tới định cư thành phố Sacramento, Cali.
Hiện đang ở Việt Nam.
Tuổi tác: 33.
Học vấn: kiến trúc sư.
- Hôn thê : Ngo Thanh.
Hiện đang ở Sacramento, Cali.

Tôi tên Ngô Biểu Kì. Sinh năm 1982. Năm 2008 vì bồng bột tuổi trẻ,tôi có đăng ký kết hôn với một người bạn gái. Nhưng sau đó chúng tôi không quen và không sống chung nữa.
Đến cuối năm 2012 thì tôi quen hôn thê tôi ở Mỹ-Sacramento, qua Facebook. Tháng 2 năm 2013, Cô ấy về Việt Nam và cùng tôi đi làm từ thiện ở các trại trẻ mồ côi. Đến tháng 3 thì xong chuyến đi. Chúng tôi có tình cảm và đi du lịch qua các nước Campuchia, Lào, Thái Lan, Malaysia và quay về Việt Nam.
Sau đó chúng tôi tiếp tục chuyến du lịch xuyên Việt Nam bằng xe máy. Tất cả đều có ảnh chụp. Trên đường đi thì Cô ấy có thai. Và chúng tôi đã dừng lại làm việc và sinh sống tại Thành phố Đà Lạt từ tháng 5 cho đến tháng 11.2013, thì Cô ấy về Mỹ sinh con.
Hiện giờ tôi đã tiến hành thủ tục ly hôn với người bạn gái trước kia. Giờ người hôn thê ở bên Mỹ mong tôi qua để đoàn tụ và chăm sóc hôn thê tôi sau khi sinh, tháng 1.2014 Cô ấy sinh.
Trong các chuyến đi có chụp hình và khám thai có giấy bác sĩ. Giờ tôi mong muốn gặp vợ và con sớm nhất để chăm sóc. Vì khi Cô ấy sinh tôi không bên cạnh làm tôi vô cùng đau lòng.Cám ơn XNC. Mong được hướng dẩn chi tiết và chi phí để tôi được đoàn tụ.

•K-1: Hôn phu (thê) của công dân Hoa Kỳ. Công dân Hoa Kỳ có thể nộp đơn xin bảo lãnh cho hôn phu (thê) nếu:

- Cả hai đều có tình trạng hợp pháp để kết hôn;

NGÀY NỘP HỒ SƠ BẢO LẢNH K1 , PHẢI SAU NGÀY BẠN LY HÔN VỚI NGƯỜI VỢ TRƯỚC .

Đương đơn phải kết hôn với người bảo lãnh trong vòng 90 ngày kể từ ngày người hôn phu (thê) đến Hoa Kỳ với thị thực hôn phu (thê);
- - người hôn phu (thê) sẽ chuyển sang tình trạng lưu trú lâu dài ở Hoa Kỳ sau khi kết hôn với người bảo lãnh; và

- người bảo lãnh và hôn phu (thê) phải gặp gỡ trực tiếp trong vòng 2 hai năm vừa qua.

THỦ TỤC TIẾN HÀNH HỒ SƠ K1 HÔN PHU THÊ
HỒ SƠ NỘP TẠI SỞ DI TRÚ GỒM CÓ
1` BẢN SAO GIẤY CHỨNG NHẬN NHẬP TỊCH HOA KỲ HAY HỘ CHIẾU HOA KỲ CỦA NBL.
2 GIẤY KHAI SANH CỦA NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH .
3 Giấy chứng nhận ly hôn hay giấy chứng tử (nếu bạn hoặc người hôn phu/thê đã có một đời vợ hay một đời chồng trước).
4 - Hai tấm hình màu khổ chụp hộ chiếu.5/5 (Một tấm cho bạn và một tấm cho người hôn phối).

5 Chứng từ về quan hệ giữa hai người.
Bằng chứng chứng minh 2 ngươì đã gặp nhau trong 2 năm.
Bạn nên nộp một tờ tường trình quan hệ (timeline) trong đó bạn khai hoàn cảnh, môi trường và thời gian bạn quen biết với người hôn phu/thê và kể lại một vài biến cố quan trọng trong quan hệ giữa hai người (công chứng). Tờ tường trình đó nên kèm theo hình ảnh chụp chung hai người ở những thời điểm khác nhau trong thời gian quan hệ giữa hai người.
TỜ TƯỜNG TRÌNH TIME LINE DO NBL VIẾT ,DỊCH SANG TIẾNG ANH , CÔNG CHỨNG CHỮ KÝ TẠI HOA KỲ .

6 Thư cam kết sẽ kết hôn trong vòng 90 ngày.

7 Hai đơn G-325A (một cho bạn và một cho người hôn phu/thê).
Mẫu đơn G-325A của ai thì người đó ký tên .

8 Mẫu đơn I-129F và lệ phí nộp đơn 340$ .

Xem thêm ở đây
http://www.uscis.gov/family/family-us-citizens/fiancee-visa/fiancee-visas
Fiancé(e) Visas
This page provides information for U.S. citizens wishing to bring a foreign national fiancé(e) living abroad to the United States to marry.

If you plan to marry a foreign national outside the United States or your fiancé(e) is already residing legally in the United States, you do not need to file for a fiancé(e) visa. See the “Green Card” link to the right.

Application Process

•File Form I-129F, Petition for Alien Fiancé(e).
Eligibility Requirements

If you petition for a fiancé(e) visa, you must show that:

•You (the petitioner) are a U.S. citizen.
•You intend to marry within 90 days of your fiancé(e) entering the United States.
•You and your fiancé(e) are both free to marry and any previous marriages must have been legally terminated by divorce, death, or annulment.
•You met each other, in person, at least once within 2 years of filing your petition. There are two exceptions that require a waiver:
1. If the requirement to meet would violate strict and long-established customs of your or your fiancé(e)’s foreign culture or social practice.
2. If you prove that the requirement to meet would result in extreme hardship to you.

TẤT CẢ GIẤY TỜ HỒ SƠ ,KHI NỘP CHO SỞ DI TRÚ , NẾU KHÔNG PHẢI LÀ TIẾNG ANH
PHẢI ĐƯỢC DỊCH SANG TIẾNG ANH VÀ CÔNG CHỨNG .

ngobieuki

Thành viên mới
Ðề: Mong được hướng dẫn thủ tục Visa K-1 để đoàn tụ,chăm sóc hôn thê sau khi sinh.

Cám ơn vuthangsi nhiều lắm, mình sẽ chuẩn bị giấy tờ gởi qua cho hôn thê mình. Làm tới đâu có thắc mắc gì bạn hướng dẫn mình nhé. Cám ơn nhiều lắm.

vuthangsi

Ban điều hành

Cám ơn vuthangsi nhiều lắm, mình sẽ chuẩn bị giấy tờ gởi qua cho hôn thê mình. Làm tới đâu có thắc mắc gì bạn hướng dẫn mình nhé. Cám ơn nhiều lắm.

A DOWNLOAD FORM I-129 F , Ở ĐÂY

http://www.uscis.gov/i-129f

HƯỚNG DẪN ĐIỀN ĐƠN I-129F Ở ĐÂY

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/186-Cách-điền-mẫu-đơn-i-129f
LỆ PHÍ NỘP ĐƠN I-129 F 340 $

B DOWNLOAD FORM G-325 A Ở ĐÂY

http://www.uscis.gov/sites/default/files/files/form/g-325a.pdf

HƯỚNG DẪN ĐIỀN ĐƠN G-325 A

http://xuatnhapcanh.com/forum/showthread.php/185-Cách-điền-mẫu-đơn-g-325a

NGƯỜI BẢO LẢNH VÀ NGƯỜI ĐƯỢC BẢO LẢNH ĐỀU PHẢI ĐIỀN FORM G-325 A .LỆ PHÍ NỘP ĐƠN G-325 A 0$

ĐỊA CHỈ NỘP ĐƠN
Where to File
File Form I-129F at the USCIS Dallas Lockbox facility:
For U.S. Postal Service (USPS):
Nộp đơn I-129F tại Dallas , cơ sở Lockbox USCIS:

a Bưu điện Mỹ (USPS):

USCIS
P.O. Box 660151
Dallas, TX 75266

b For USPS Express Mail and courier deliveries:
USPS . giao hàng chuyển phát nhanh:

USCIS
Attn: I-129F
2501 South State Highway 121 Business
Suite 400
Lewisville, TX 75067

ngobieuki

Thành viên mới

Mình vô cùng cảm ơn vuthangsi, gia đình mình được sum họp mình không biết cám ơn vuthangsi ra sao nữa. Cảm giác sắp làm cha vô cùng hạnh phúc nhưng cũng rất đau khổ khi con mình ra đời mình lại không ở cạnh bên. Có gì vuthangsi hướng dẫn mình nhé.

vuthangsi

Ban điều hành

Mình vô cùng cảm ơn vuthangsi, gia đình mình được sum họp mình không biết cám ơn vuthangsi ra sao nữa. Cảm giác sắp làm cha vô cùng hạnh phúc nhưng cũng rất đau khổ khi con mình ra đời mình lại không ở cạnh bên. Có gì vuthangsi hướng dẫn mình nhé.

DIỆN BẢO LẢNH HÔN PHU THÊ K1 , LÀ NHANH NHẤT TRONG CÁC DIỆN BẢO LẢNH .DO KHÔNG MẤT NHIỀU THỜI GIAN XÉT DUYỆT HỒ SƠ TẠI NVC .

TUY NHIÊN KHI PHỎNG VẤN TẠI LSQ HOA KỲ LẠI KHÁ CHẶT CHẺ VÀ SÁT SAO HƠN NHỮNG DIỆN BẢO LẢNH KHÁC .

PHẢI CHUẨN BỊ HỒ SƠ THẬT KỶ LƯỠNG , NHẤT LÀ TỜ TƯỜNG TRÌNH TIMELINE , KHI VIẾT TỜ TƯỜNG TRÌNH NÀY , TỪNG MỔI LỜI KHAI ĐỀU PHẢI CÓ CHỨNG CỨ ĐI KÈM .

BẠN ĐÃ TRÃI QUA MỘT CUỘC HÔN NHÂN THỨ 1 .
LSQ HOA KỲ SẼ HỎI RẤT KỶ VỀ VIỆC NÀY .

Bạn và hôn thê của bạn cần bàn bạc thống nhất các chi tiết trong lời khai của tờ tường trình timeline .

Chỉnh sửa cuối:

ngobieuki

Thành viên mới

Cám ơn vuthangsi nhiều lắm. Vậy là người ta sẽ tập trung nhiều vào timeline. Mình sẽ chuẩn bị thật kỹ.
Các khoảng thời gian mình và hôn thê ở cạnh nhau:
- Du lịch: có hình ảnh, có dấu Visa qua Campuchia, Lào, Thái Lan, Malaysia trùng nhau.
- Đi từ thiện trại trẻ mồ côi : có hình ảnh và bút tích các em nhỏ viết.
- Khi có thai: dừng lại sống ở Đà Lạt, có giấy khám thai, siêu âm,sổ tạm trú.
- Tháng 5.2014 hôn thê mình sinh xong, về Việt Nam đính hôn và làm phép hôn phối. Sẽ có dấu của nhà Thờ, trước kia vì bồng bột mình chỉ làm giấy kết hôn,không có làm phép hôn phối và tổ chức lễ cưới. Theo vuthangsi, mình nên tổ chức đính hôn và làm phép hôn phối trước hay sau nộp hồ sơ.
- Khi hôn thê mình về Mỹ sinh, vì tiết kiệm, mình gọi cho cô ấy hằng ngày bằng Magicjack, các cuộc gọi này có được làm bằng chứng không?.
- Mình gởi tiền qua cho vợ mình mua lặt vặt cho con,tuy không nhiều nhưng để thể hiện trách nhiệm làm Cha, mình gởi qua dịch vụ người Việt hay phải qua ngân hàng lớn để lấy bằng chứng?
Mong được vuthangsi hướng dẫn. Vô cùng cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

ngobieuki

Thành viên mới

Vuthanhsi ơi,cho mình hỏi thêm cái này. Có người nói vợ mình viết thư cho Thượng Nghị Sĩ của Bang cầu xin xem xét. Mong vuthanhsi cho mình ý kiến. Thanks