[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - nguyenphungusa

nguyenphungusa

Thành viên mới
Chào anh / chị !

Em đang đợi P 3 từ LSQ HCM , nhưng vừa rồi em tập tành làm Ds 160 cuối cùng bấm nút submit luôn .. ko biết có sao ko vậy anh / chị . Em vẫn chưa gởi P 3 đến LSQ . Vài bữa em làm cái mới được ko? Em cũng lo quá ..

vuthangsi

Ban điều hành
Ðề: Form Ds 160

Chào anh / chị !

Em đang đợi P 3 từ LSQ HCM , nhưng vừa rồi em tập tành làm Ds 160 cuối cùng bấm nút submit luôn .. ko biết có sao ko vậy anh / chị . Em vẫn chưa gởi P 3 đến LSQ . Vài bữa em làm cái mới được ko? Em cũng lo quá ..
Bấm submit là đã gởi đơn ds-160 cho LSQ HOA KỲ rồi .
xem hướng dẫn bước thứ 1 , NỘP ĐƠN THỊ THỰC DIỆN K .

Tổng lãnh sự quán Hoa Kỳ được thông báo rằng đương đơn đã hội đủ điều kiện xin cấp thị thực không di dân loại K.
Đương đơn cần tiến hành các bước dưới đây và không được gửi bất kỳ giấy tờ nào cho chúng tôi ngoại trừ các yêu cầu trong Bước 1.

Đương đơn không nên sắp xếp bất kỳ kế hoạch cố định nào cho đến khi thật sự nhận được thị thực loại K. Không có bất cứ một sự bảo đảm nào rằng đương đơn sẽ được cấp thị thực khi đến phỏng vấn.

Bước 1: Ngay khi nhận được bộ hồ sơ hướng dẫn này, đương đơn vui lòng hoàn tất và nộp Mẫu đơn Trực tuyến xin Thị thực Không di dân DS-160.
Sau đó in trang xác nhận Mẫu đơn DS-160 và gửi cùng với Mẫu đơn DS-2001, hình cho thị thực và bản sao hộ chiếu cho mỗi thành viên trong gia đình đến văn phòng chúng tôi theo địa chỉ đã nêu phía trên.

 Mẫu đơn Trực tuyến xin Thị thực không di dân DS-160 và mẫu đơn DS-2001:
Hoàn tất Mẫu đơn DS-160 và DS-2001 bằng tiếng Anh cho mỗi đương đơn có tên trong thư mời phỏng vấn.
Đương đơn có thể truy cập mẫu đơn DS-160 tại địa chỉ: http://travel.state.gov/visa/forms/forms_1342.html.
 Hình cho thị thực: mỗi đương đơn nộp hai tấm hình màu nguyên mặt. Vui lòng ghi tên và ngày tháng năm sinh của đương đơn sau mỗi tấm hình. Đương đơn có thể tham khảo thông tin những yêu cầu đối với hình cho thị thực và danh sách các tiệm chụp hình được đề nghị ở TP. Hồ Chí Minh
 Hộ chiếu: một bản sao hộ chiếu cho mỗi đương đơn, phải nộp hộ chiếu có hiệu lực cho tất cả đương đơn bao gồm cả trẻ em. Hộ chiếu phải có hiệu lực ít nhất 8 tháng tính từ ngày cấp thị thực.
Chúng tôi sẽ xếp lịch phỏng vấn trong vòng từ 1-3 tháng sau khi nhận được các mẫu đơn trên.

SAU KHI ĐIỀN DS-160 VÀ IN TRANG XÁC NHẬN , BẠN CẦN GỞI CÁC GIẤY TỜ HÌNH ẢNH BẰNG ĐƯỜNG BƯU ĐIỆN ĐẾN LSQ HOA KỲ .