[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - thaivan2008

thaivan2008

Thành viên mới
Cho em hỏi chuyện gì sẽ xảy ra nếu em và ox kết hôn sau khi anh ấy làm bảo lãnh cho em theo diện hôn thê ?? Tháng 1 vừa rồi anh ấy có về Vn cùng em làm giấy tờ kết hôn ở Sở tư pháp ( nhưng chỉ mới cùng nhau nộp giấy tờ thôi họ hẹn 1 tháng sau quay lại ký giấy nhưng anh ấy ko thể chờ được đành hẹn tháng 6 này quay lại để ký và làm đám cưới luôn ) hiện giờ tụi em định làm bảo lãnh theo hôn thê sau đó khi em đi pv sẽ bổ sung giấy đăng ký kết hôn luôn, nhưng em nghe nói làm vậy LSQ sẽ bắt huỷ giấy tờ hôn thê và phải đăng ký làm lại theo vợ chồng , không biết điều này có đúng không ??? nếu em làm theo diện vợ chồng từ tháng 6 thì khoảng bao lâu thì em sẽ được pv ?? Xin cám ơn diễn đàn rất nhiều, mong anh chị nào biết tư vấn trả lời dùm em , cám ơn mọi người nhiều . Thân chào :1:

hoatimbattu

Thành viên tích cực
Ðề: Mong được tư vấn dùm

Đúng rồi bạn ! Bạn đang bảo lãnh diện hôn thê mà ký hôn thú thì LSQ sẽ đóng hs của bạn lại và bắt bạn phải làm lại giấy tờ theo diện vợ chồng
Còn diện vợ chồng hiện nay chỉ từ 7 tháng - 1năm rưỡi ...Bạn nộp giấy tờ nhanh thì hs xong sớm ....HS mình chỉ có 7 tháng thôi

thaivan2008

Thành viên mới

Cám ơn bạn nhiều lắm tụi mình cũng đang rối trí vì mấy chuyện này lắm, cũng đã đi hỏi nhiều người ai cũng khuyên nên làm theo vợ chồng tuy lâu nhưng chắc hơn nhưng ox lại cứ muốn theo hôn thê để mình pv sớm, tuy vậy bản thân mình cũng thấy hôn thê có vấn đề vì tụi mình chưa đám hỏi chỉ có hình đi chơi thôi thì làm sao LSQ tin được chứ , vậy chắc tháng 6 này mình mới có thể mở giấy tờ được nếu có thắc mắc gì trong vấn đề giấy tờ khi đó mong được bạn tư vấn giúp đỡ nhiều , cám ơn bạn nhiều . Thân chào

andvhbk

Thành viên tích cực

Hồi tháng 1 mình cũng về làm giấy kết hôn với bx nè bạn, nhưng mình muốn yên tâm nên từ bên Mỹ đã làm giấy uỷ quyền cho bx mình nộp hồ sơ kết hôn trước rồi. Nên mình về tới khoảng 1 tuần là đi phỏng vấn, 10 ngày sau tới nhận giấy kết hôn luôn nè.

Giờ thì mình vừa nộp đơn xin bảo lãnh xong, ko biết khi nào mới xong nữa. Mà ox của bạn muốn bảo lãnh theo diện hôn thê thì phải có quốc tịch nữa nha.

P/s: nếu muốn có thêm bằng chứng thuyết phục thì sau khi nhận giấy kết hôn, ox bạn lên Human Resource ở công ty mà ảnh làm việc đó, nói ng ta là claim tên bạn vào hồ sơ của ảnh luôn. Để ảnh vừa đc giảm bớt tiền thuế, sau này khai thuế có thêm tên của bạn nữa. Đây cũng là bằng chứng tốt đó. Nếu dc nữa thì lần tới ox về 2 bạn tổ chức đám cưới nhỏ nhỏ cũng đc, rùi chụp hình lại.

Mình chỉ biết bấy nhiêu thôi, hi vọng sẽ giúp đc bạn ít nhiều.

thaivan2008

Thành viên mới

cám ơn bạn nhiều lắm nhờ có thông tin của bạn sẽ giúp được mình nhiều , nhưng ox của mình ko chịu làm theo vợ chồng anh nói sẽ lâu lắm nên muốn nộp bây giờ luôn hixhix.. chán thật đó , hy vọng mọi chuyện sẽ suôn sẻ chỉ sợ nhất là pv rồi bị bắt huỷ hồ sơ rồi làm lại thôi ...nhưng dù sao mình cũng cám ơn các bạn nhiều lắm lắm

andvhbk

Thành viên tích cực

Dụng tốc bất đạt bạn ơi.

Mình cũng như ox bạn, sống xa vợ mình nên lúc nào cũng mong muốn có vợ bên cạnh. Tiếc là mình chưa có quốc tịch nên chỉ có thể bảo lãnh diện vợ chồng thôi.

Mong sẽ có những anh chị rành về diện hôn thê vào đây hướng dẫn bạn. Chúc 2 bạn sớm gặp lại nhau nhé.

tidollars

Thành viên tích cực

Dụng tốc bất đạt bạn ơi.

Mình cũng như ox bạn, sống xa vợ mình nên lúc nào cũng mong muốn có vợ bên cạnh. Tiếc là mình chưa có quốc tịch nên chỉ có thể bảo lãnh diện vợ chồng thôi.

Mong sẽ có những anh chị rành về diện hôn thê vào đây hướng dẫn bạn. Chúc 2 bạn sớm gặp lại nhau nhé.
Bạn cho mình hỏi tý nhe. Theo như bạn nói thì bạn chỉ là thường trú nhân thôi, vậy nếu là thường trú nhân bảo lãnh vợ thì khoảng bao lâu mới có thể đi được vậy?

andvhbk

Thành viên tích cực

Bạn cho mình hỏi tý nhe. Theo như bạn nói thì bạn chỉ là thường trú nhân thôi, vậy nếu là thường trú nhân bảo lãnh vợ thì khoảng bao lâu mới có thể đi được vậy?
Mình cũng ko rõ lắm bạn ơi, có người nói 1 năm hơn, có người nói 2-3 năm. Chắc tuỳ lịch visa thui.