[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - Thuy Le

Thuy Le

Thành viên mới
Kính gởi ACE trên diễn đàn và Ban Quản Trị

Tôi được bảo lãnh theo diện hôn phu & hôn thê, đã phỏng vấn vào ngày 12/10/2011 và nhận giấy xanh bổ túc hồ sơ vào ngày 9/11/2011, nhận tiếp tờ giấy xanh viết là không cần bổ sung giấy tờ gì khác và về chờ đợi. Đúng 4 tuần lễ sau LSQ gởi trả lại qua đường bưu điện phần lớn tất cả bằng chứng bao gồm thư viết tay của hôn thê, và thư của Bố Mẹ của hôn thê ,tất cả hình ảnh và hoá đơn bưu điện của chúng tôi... Nhưng LSQ còn giữ lại 1 ít thư viết tay của hôn thê và con riêng của hôn thê gởi cho tôi, thẻ điện thoại mà chúng tôi đã liên lạc suốt 4 năm rưỡi qua.
Xin cho tôi hỏi tình hình như vậy là tốt hay xấu? tôi đã rất lo lắng và suy sụp tinh thần rất nhiều từ khi rớt phỏng vấn cho đến nay. Khả năng tiếp theo la như thế nào, liệu hồ sơ của tôi có bị từ chối hay không? Hay LSQ đang xem xét ? Mong ACE trên diễn đàn tư vấn và cho tôi biết y kiến.
Xin cảm ơn rất nhiều !

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành
Ðề: Xin giúp tôi !

...chúng tôi đã liên lạc suốt 4 năm rưỡi qua...
tôi đã rất lo lắng và suy sụp tinh thần rất nhiều từ khi rớt phỏng vấn cho đến nay...
Bạn Thuy Le ơi, nếu tình cảm của 2 bạn là chân thật thì trước sau gì bạn cũng có vé đi Mỹ thôi. Đừng suy sụp tinh thần nhiều quá, đến khi qua Mỹ là bạn hết đẹp luôn đó. Đây chỉ là 1 bước đầu tiên thôi bạn. Sau khi qua Mỹ, vài năm sau bạn còn phải tuyên thệ về tình cảm chân thật của bạn nữa để lấy cái thẻ xanh 10 năm. Lúc đó còn bị gay gắt hơn nữa đấy.

@ThuyLe , bạn cố gắng chờ đi , nếu trường hợp mà HS bị trã về Mỹ , tôi thấy người nhà bạn vẩn có 90 ngày để khiếu nại đó bạn , năm ngoái tôi có người quen bị LSQ quất cho tờ giấy trắng và trả HS về Mỹ ( gọi là đóng HS ) , người nhà họ khiếu nại bên Mỹ và họ đã đc PV lại và OK bay luôn . hãy vững tin nhé bạn . Chúc bạn sẽ thành công .

Alexdenise

Thành viên mới

Xin cho minh hoi,e gai minh lam bao lanh dien vo chong,nhung vi truoc day da song ben Uc 3 nam theo dien du hoc sinn, bay gio fai co giay li lich tu phap thoi gian song ben Uc,cho minh hoi fai lam sao, va lam mat thoi gian bao lau?
Cam on nhieu.

F4ChoDaiCo

Cựu Ban điều hành

Xin cho minh hoi,e gai minh lam bao lanh dien vo chong,nhung vi truoc day da song ben Uc 3 nam theo dien du hoc sinn, bay gio fai co giay li lich tu phap thoi gian song ben Uc,cho minh hoi fai lam sao, va lam mat thoi gian bao lau?
Cam on nhieu.
Ban noi em gai cua ban vao LSQ Uc o Saigon xem thu ho co the giup duoc khg nhe. Hy vong ho se cap LLTP cho em ban . Noi em ban cam theo passport & giay to lien quan den viec du hoc o Uc . Chuc ban may man!