[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - VitaminC

VitaminC

Thành viên mới
xin chào anh chị trong XNC, em có 1 vấn đề sau đây nhờ anh chị tư vấn giúp em, hiện nay em đang ở Houston, Texas, em tính về VN mở hồ sơ bảo lãnh cho bạn trai em, em đọc trong diễn dàn thấy các giấy tờ có yêu cầu làm công hàm độc thân, em có đi hỏi ở dịch vụ thì họ đòi em 260-280 USD mà phải 5 tuần mới có:2::2:, em thấy đắt quá nên muốn tự mình đi làm công hàm . EM nhờ anh chị chỉ dùm em ở Houston thì phải liên lạc ở đâu để làm, địa chỉ bao nhiêu??? mẫu biểu em có thể lấy ở đâu?? MOng được anh chị giúp đỡ. :1:

DungPham

Thành viên tích cực
Ðề: Công Hàm Độc Thân - xin cho ý kiến!!

xin chào anh chị trong XNC, em có 1 vấn đề sau đây nhờ anh chị tư vấn giúp em, hiện nay em đang ở Houston, Texas, em tính về VN mở hồ sơ bảo lãnh cho bạn trai em, em đọc trong diễn dàn thấy các giấy tờ có yêu cầu làm công hàm độc thân, em có đi hỏi ở dịch vụ thì họ đòi em 260-280 USD mà phải 5 tuần mới có:2::2:, em thấy đắt quá nên muốn tự mình đi làm công hàm . EM nhờ anh chị chỉ dùm em ở Houston thì phải liên lạc ở đâu để làm, địa chỉ bao nhiêu??? mẫu biểu em có thể lấy ở đâu?? MOng được anh chị giúp đỡ. :1:
chào bạn! mình cuối năm nay cũng tính về việt nam đăng ký kết hôn! mình ở Utah làm dịch vụ phải $350 đó! mà tốt nhất mình nghĩ bạn nên bỏ tiền nhờ làm cho an toàn, còn nếu bạn giỏi tiếng anh và rành những cơ quan thì hãy tự làm! mà khi tự làm thì nên làm sớm hơn để tránh phải lỡ vé máy bay! có gì trong quá trình làm hồ sơ chia sẻ với mình nhé! bạn có quốc tịch chưa?

Hùngkhanh82

Thành viên mới
Ðề: Công Hàm Độc Thân - xin cho ý kiến!!

Chào bạn ! Mình có một chút kinh nghiệm về chuyện này nên k bít help bạn được k , ox mình lúc đầu cũng làm công hàm độc thân ở bên mĩ nhưng khi về vn thì giấy tờ do sơ ý nên cháu mình vẽ vô đó nên mình tới sở tư pháp hỏi thì họ k chịu ( ttưởng là k làm được giấy dkkh) hên sao chị trong đo chỉ qua số 4 pastuer làm lại , chi phí làm ở toà lãnh sự quán La 50$ nếu các bạn tự làm ,còn k bít ở đo có dịch vụ làm mất 170$ ( do mình k bít nên nhờ dv làm ) làm chỉ trong vòng 2 ngày Là có công hàm độc thân rồi .chúc bạn may mắn