[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - WAC1890101983

Kim Ngan Nguyen

Thành viên mới
Ad ơi. Em và bạn trai e đã gửi hồ sơ xin visa K1 từ ngày 29.12.2017 và nhận đc số RC vào ngày 4.1.2018 nhưng đến nay vẫn chưa thấy phản hồi gì cả em rất lo lắng. Không biết là thời gian xét duyệt của Visa K1 là bao lâu ạ. Có bạn nào nộp cùng thời gian với mình k? Và có nhận được phản hồi gì chưa ạ.
Em cảm ơn mọi người ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Ad ơi. Em và bạn trai e đã gửi hồ sơ xin visa K1 từ ngày 29.12.2017 và nhận đc số RC vào ngày 4.1.2018 nhưng đến nay vẫn chưa thấy phản hồi gì cả em rất lo lắng. Không biết là thời gian xét duyệt của Visa K1 là bao lâu ạ. Có bạn nào nộp cùng thời gian với mình k? Và có nhận được phản hồi gì chưa ạ.
Em cảm ơn mọi người ạ.
Chào Kim Ngan Nguyen,
Bạn cần phải cung cấp thêm thông tin hồ sơ của mình. Rồi sẽ được giúp.
Số biên nhận Receipt Number do USCIS cấp.
P/s: Tôi nhắc bạn cần lưu ý những điều này. Khi post bài tuyệt đối không được viết tắt. Vì đây là quy định chung của diễn đàn. Không nên dùng từ "mọi người" để gọi tắt chung như thế. Bạn có thể gọi là Cô/chú, hoặc Anh/Chị diễn đàn nghe sẽ tốt hơn. Vậy nhé bạn.

Kim Ngan Nguyen

Thành viên mới
Dạ em xin lỗi ạ. Anh chị giúp e check hồ sơ của em với ạ. Receipt number của e là
WAC1890101983. Em cảm ơn chị PhuongChau ạ.

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Dạ em xin lỗi ạ. Anh chị giúp e check hồ sơ của em với ạ. Receipt Number của e là WAC1890101983. Em cảm ơn chị PhuongChau ạ.
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Case Was Received
On December 29, 2017, we received your Form I-129F, Petition for Alien Fiancé (e), Receipt Number WAC1890101983, and sent you the receipt notice that describes how we will process your case. Please follow the instructions in the notice. If you do not receive your receipt notice by January 28, 2018, please call the USCIS Contact Center at 1-800-375-5283. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address.
Ngày 29/12/2017, Sở Nhập tịch và Di trú Hoa Kỳ USCIS có nhận đơn Form I-129 của bạn số biên nhận WAC1890101983, hồ sơ đang ở giai đoạn xem xét ban đầu, chưa được chấp thuận Approval Date, nên bạn phải cố gắng chờ thêm thời gian nữa.
P/s: Nếu bạn vẫn còn tiếp tục viết tắt, (e = em) thì sẽ không nhận được sự tư vấn, hướng dẫn nào từ BQT diễn đàn nữa. Vậy nhé bạn.