[Hôn phu & Hôn thê] Hồ sơ K1 - WAC1990002917

Em xin chào các Anh/Chị trong diễn đàn ạ!

Em tên Huyền Trân. Số hồ sơ của em: WAC1990002917.

Hôn phu của em đã mở hồ sơ diện K1 cho em vào tháng 9/2018. Ngày 27/10/2018 em nhận được noa1. Đến ngày 18/3/2019 em nhận được RFE từ Sở di trú. Ngày 10/5/2019 em đã nộp lại bằng chứng bổ sung. Nhưng đến hôm nay em vẫn chưa nhận được tin gì từ Sở di trú ạ. Em lo quá không biết nên làm thế nào?

Cho em hỏi kể từ ngày mình nhận RFE và gửi bổ sung bằng chứng thì khoảng bao lâu sẽ có hồi âm ạ?

Em xin cảm ơn Anh/Chị nhiều, mong nhận được phản hồi của Anh/Chị cũng như Anh/Chị nào gặp trường hợp giống em có thể chia sẻ thêm để em bớt lo được không ạ? Em đang lo lắng lắm luôn T.T

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em xin chào các Anh/Chị trong diễn đàn ạ!

Em tên Huyền Trân. Số hồ sơ của em: WAC1990002917.

Hôn phu của em đã mở hồ sơ diện K1 cho em vào tháng 09/2018. Ngày 27/10/2018 em nhận được noa1. Đến ngày 18/3/2019 em nhận được RFE từ Sở Di trú. Ngày 10/05/2019 em đã nộp lại bằng chứng bổ sung. Nhưng đến hôm nay em vẫn chưa nhận được tin gì từ Sở Di trú ạ. Em lo quá không biết nên làm thế nào?

Cho em hỏi kể từ ngày mình nhận RFE và gửi bổ sung bằng chứng thì khoảng bao lâu sẽ có hồi âm ạ?

Em xin cảm ơn Anh/Chị nhiều, mong nhận được phản hồi của Anh/Chị cũng như Anh/Chị nào gặp trường hợp giống em có thể chia sẻ thêm để em bớt lo được không ạ? Em đang lo lắng lắm luôn T.T
Chào Lê Ngọc Huyền Trân,
Kết quả check hồ sơ của bạn.
Request for Additional Evidence Was Sent
On March 18, 2019, we sent a request for additional evidence for your Form I-129F, Petition for Alien Fiancé(e), Receipt Number WAC1990002917. The request for evidence explains what we need from you. We will not take action on your case until we receive the evidence or the deadline to submit it expires. Please follow the instructions in the request for evidence. If you do not receive your request for additional evidence by April 2, 2019, please go to www.uscis.gov/e-request to request a copy. If you move, go to www.uscis.gov/addresschange to give us your new mailing address
Nội dung trên USCIS thông báo như sau:
Yêu cầu chứng cứ bổ sung đã được gửi
Vào ngày 18 tháng 3 năm 2019, chúng tôi đã gửi yêu cầu cung cấp bằng chứng bổ sung cho Mẫu I-129F của bạn. Đơn thỉnh cầu, số biên nhận WAC1990002917. Yêu cầu bằng chứng giải thích những gì chúng tôi cần từ bạn. Chúng tôi sẽ không có hành động đối với trường hợp của bạn cho đến khi chúng tôi nhận được bằng chứng hoặc thời hạn nộp nó hết hạn. Hãy làm theo các hướng dẫn trong yêu cầu bằng chứng. Nếu bạn không nhận được yêu cầu bổ sung bằng chứng trước ngày 2 tháng 4 năm 2019, vui lòng truy cập www.uscis.gov/e-request để yêu cầu một bản sao. Nếu bạn di chuyển, hãy truy cập www.uscis.gov/addresschange để cung cấp cho chúng tôi địa chỉ gửi thư mới của bạn.
Hồ sơ của bạn USCIS đang xem xét vì phải bổ sung chứng cứ. Không thể đoán chính xác được thời gian là bao lâu? thì hồ sơ bạn được chấp thuận Approval Date, vì tùy thuộc vào trường hợp của mỗi hồ sơ khác nhau, nên bạn phải cố gắng chờ thêm thời gian.
Muốn biết tình trạng hồ sơ, bạn nói với người bảo lãnh gọi điện trực tiếp cho USCIS theo số này để hỏi: Phone: 1-800-375-5283.
Ngoài ra bạn xem Kiểm tra thời gian xử lý trường hợp các hồ sơ tại USCIS, ở đây:
https://xuatnhapcanh.com/threads/kim-tra-thoi-gian-x-ly-truong-hp-cac-h-so-tai-uscis.32025/

Em chào chị ạ.

Hôm qua chồng em có gọi lên Sở di trú để hỏi về tình trạng case của em, thì Sở di trú có báo trong tháng này em sẽ nhận được quyết định từ họ. Sở di trú còn nói thêm khi check thì thấy chưa hiện lên đã nhận được bằng chứng bổ sung của em, nhưng theo dấu bưu điện chồng em gửi thì Sở di trú đã nhận được vào ngày 23/5 rồi ạ! Em check trên website thì thấy vẫn để tình trạng như cũ, chứ không cập nhật đã nhận được bằng chứng. Không biết như vậy thì case của em có sao không ạ? Vì hạn Sở di trú cho em nộp bằng chứng là 13/6, bây giờ đã quá hạn rồi muốn gửi lại cho chắc cũng không được :(

PhuongChau

Diễn đàn XNC
Em chào chị ạ.

Hôm qua chồng em có gọi lên Sở Di trú để hỏi về tình trạng Case của em, thì Sở Di trú có báo trong tháng này em sẽ nhận được quyết định từ họ. Sở Di trú còn nói thêm khi check thì thấy chưa hiện lên đã nhận được bằng chứng bổ sung của em, nhưng theo dấu bưu điện chồng em gửi thì Sở di trú đã nhận được vào ngày 23/05 rồi ạ! Em check trên website thì thấy vẫn để tình trạng như cũ, chứ không cập nhật đã nhận được bằng chứng. Không biết như vậy thì Case của em có sao không ạ? Vì hạn Sở Di trú cho em nộp bằng chứng là 13/06, bây giờ đã quá hạn rồi muốn gửi lại cho chắc cũng không được.
Người bảo lãnh gọi điện thoại trực tiếp cho USCIS để hỏi tình trạng hồ sơ theo số này: Phone: 1-800-375-5283.